Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Có những cổ phiếu đang giao dịch dưới giá trị thanh lý mà vẫn hoạt động kinh doanh tốt thì nó không cần trả lời câu hỏi sắp tới ra sao. Nó chỉ cần lãnh đạo DN không rắp tâm lừa đảo và nhà đầu tư nhìn nhận ra vấn đề rồi đưa nó trở về đúng với giá trị hiện tại của nó.
em cũng nắm vài con midcap, còn phần lớn nằm tại P. Em nghĩ 1-2 năm tới, chính phủ sẽ phải làm những dự án dầu khí lớn để đảm bảo an ninh năng lượng, giải quyết tình trạng đang ngập ngụa trong tiền. Giờ đang kẹp nát, hi vọng khổ tận cam lai.

Anh có thể tham khảo quy định tại đây:
https://thuvienphapluat.vn/van-ban/...ng-chi-nhanh-ngan-hang-nuoc-ngoai-336513.aspx
Chuyển qua BII ko có quy định cứng như anh nói mà sẽ điều chỉnh gián tiếp thông qua việc đánh giá tài sản có rủi ro (RR tín dụng, đối tác thanh khoản,....). Thời gian đầu các ngân hàng sẽ sử dụng phương pháp chuẩn (sử dụng kết quả xếp hạng tín nhiệm độc lập).
Tác động chính khi chuyển qua BII chính là vốn. Gần như các ngân hàng khi đánh giá lại theo yêu cầu của BII đều ngấp ngé thậm chí thiếu vốn để đảm bảo CAR =8%. Do đó, với các ngân hàng lớn tham gia áp dụng BII trước thời điểm TT41 có hiệu lực thì tăng vốn là yếu tố cốt lõi ngoài rất nhiều thứ lằng nhằng dây điện cần tuân thủ theo các nguyên tắc của BII.
Có áp dụng đối với các DN đi vay o?Nếu có thì mệt lắm...

Không, chỉ điều chỉnh đối với TCTD, chi nhánh ngân hàng nước ngoài.
Đối với DN chắc liên quan đến xếp hạng ---> chi phí lãi vay.
Chiều nay vừa nói chuyện với anh bạn là sếp lớn của NH mà ACE thích mua...v/v B II ấy thì ảnh nói các NH chỉ nhìn nhau mà cười thôi...!
Anh ta bảo mình đừng có đầu tư gì nữa,mua Ếch thôi.
Mình buồn quá,hết sân chơi cho mình rồi,..."Hết rồi còn chi đâu em ơi..."

Chiều nay vừa nói chuyện với anh bạn là sếp lớn của NH mà ACE thích mua...v/v B II ấy thì ảnh nói các NH chỉ nhìn nhau mà cười thôi...!
Anh ta bảo mình đừng có đầu tư gì nữa,mua Ếch thôi.
Mình buồn quá,hết sân chơi cho mình rồi,..."Hết rồi còn chi đâu em ơi..."
Các anh ấy bên Ngân hàng, ko phải bên chứng khoán anh ạ, anh Bò còn không tin ACB tăng được đó thôi :))

Các anh ấy bên Ngân hàng, ko phải bên chứng khoán anh ạ, anh Bò còn không tin ACB tăng được đó thôi :))
Mỗi người một nghề, trong nghề lại có những người tinh thông những kỹ năng riêng, mặt hàng riêng. Như anh Bò - vua cổ bank, đã cho bank vào quan tài và đóng đinh thì ko kỳ vọng nhiều. Nhóm này trừ khi nới room, nhưng có lẽ trong 1-2 năm tới chắc khó xảy ra.

Mỗi người một nghề, trong nghề lại có những người tinh thông những kỹ năng riêng, mặt hàng riêng. Như anh Bò - vua cổ bank, đã cho bank vào quan tài và đóng đinh thì ko kỳ vọng nhiều. Nhóm này trừ khi nới room, nhưng có lẽ trong 1-2 năm tới chắc khó xảy ra.
Trừ 1 vài trường hợp cụ thể, rõ ràng còn lại nhìn chung trong môi trường bất định dự đoán của các CEO không chính xác đâu.

Status
Not open for further replies.
Back