Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Chứng khoán thì có bọn mang tiền chơi game nâng hạng, nó rút ra thì Blue rơi nhưng những mã khác đang rẻ cũng rơi theo thành vô cùng rẻ mạt.
Khủng hoảng kinh tế thế giới ư?
Google xem 5 cuộc khủng hoảng nó diến ra trong hoàn cảnh như nào?
Chiến tranh thương mại đẩy kinh tế vào suy thoái ư?
Trump là ai, 1 doanh nhân cứng cựa thì ông ta phải hành động dựa trên lợi ích kinh tế chứ sao có thể làm ngược lại được?
Nhưng chung quy lại thì mọi phán đoán đều chứng tỏ rằng các anh chị đã quá tự tin. Hầu hết chúng ta không biết hết những điều cần biết đủ để đưa ra 1 dự đoán chính xác.
Chờ thôi chị, nếu Trung - Mỹ yên ổn em nghĩ Vịt lại lên thôi. Cá nhân em nhận thấy mấy anh đang diễn, Anh Trung miệng nói cứng nhưng ko phải đã mở ngành tài chính theo yêu cầu ban đầu của Trump rồi sao ? Tập cũng đề nghị giảm 200 tỷ thâm hụt. Trump giảm thuế, kích cầu tất dẫn đến thâm hụt thương mại nặng hơn, nên phải tăng thuế bảo bộ và việc cho TB trong nước. Em cũng ko nghĩ là đánh nhau đến cảnh 1 mất 1 còn, nếu có thì coi như mình đen, cắt lỗ và đi.

Chờ thôi chị, nếu Trung - Mỹ yên ổn em nghĩ Vịt lại lên thôi. Cá nhân em nhận thấy mấy anh đang diễn, Anh Trung miệng nói cứng nhưng ko phải đã mở ngành tài chính theo yêu cầu ban đầu của Trump rồi sao ? Tập cũng đề nghị giảm 200 tỷ thâm hụt. Trump giảm thuế, kích cầu tất dẫn đến thâm hụt thương mại nặng hơn, nên phải tăng thuế bảo bộ và việc cho TB trong nước. Em cũng ko nghĩ là đánh nhau đến cảnh 1 mất 1 còn, nếu có thì coi như mình đen, cắt lỗ và đi.
Giảm đến thế này thì nó đã kích hoạt tâm lý bán ra để bảo vệ TK rồi em ạ. Vòng xoáy tâm lý cũng có thể gây nên đổ vỡ nếu không có 1 lượng tiền khác đủ lớn mua vào.

Giảm đến thế này thì nó đã kích hoạt tâm lý bán ra để bảo vệ TK rồi em ạ. Vòng xoáy tâm lý cũng có thể gây nên đổ vỡ nếu không có 1 lượng tiền khác đủ lớn mua vào.
vâng chị, cứ đặt stoploss, chạm là đi, chứ nhìn lại ko nghĩ là ACB sẽ có giá này cả BID nữa...Mỗi ngày nhìn bảng thấy cứ mất 12 điểm là nản rồi. Giờ đúng là những người chán nản nhất muốn bán, còn lên thì phải đợi thôi.

vâng chị, cứ đặt stoploss, chạm là đi, chứ nhìn lại ko nghĩ là ACB sẽ có giá này cả BID nữa...Mỗi ngày nhìn bảng thấy cứ mất 12 điểm là nản rồi. Giờ đúng là những người chán nản nhất muốn bán, còn lên thì phải đợi thôi.
MÌnh thì không nói đến cắt kiếc gì, chỉ là thận trọng để không bị bất ngờ trước những diễn biến ngược với dự đoán của mình thôi.

Đợi đội ngũ bắt đáy cắt đã thầy. Vẫn còn hô bắt đáy là....còn xuống. Bao giờ không thấy hô hào nữa mới có cơ tới đáy được.

Status
Not open for further replies.
Back