Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Nói chung uptrend vừa qua kéo dài 2 năm thì giờ downtrend ít nhất cũng bằng 1/2 vị chi là 12 tháng.
Bửa giờ giảm mới hơn 1 tháng còn tới 11 tháng thì có gì phải vội
Bà con quen úp chén mấy năm rồi kiếm tiền dễ quá nên hơi khó tránh khỏi say đòn. Quá khứ cho thấy rằng thực ra rất dễ chết nặng là ở những khúc chấp chới như thế này chứ mấy ai chết ở đỉnh nặng đâu :109:

"Khi giá cổ phiếu tăng, chúng ta thấy mình thông minh, còn khi nó giảm thì thấy mình thật ngu ngốc, bắt đầu nghi ngờ cơ sở lý luận của khoản đầu tư. Nỗi nghi ngờ tự thân và nối sợ thất bại khiến chúng ta nhìn khoản đầu tư như 1 thảm họa mặc dù nó đã từng được vẽ ra như 1 cơ hội."

"Khi giá cổ phiếu tăng, chúng ta thấy mình thông minh, còn khi nó giảm thì thấy mình thật ngu ngốc, bắt đầu nghi ngờ cơ sở lý luận của khoản đầu tư. Nỗi nghi ngờ tự thân và nối sợ thất bại khiến chúng ta nhìn khoản đầu tư như 1 thảm họa mặc dù nó đã từng được vẽ ra như 1 cơ hội."
Em vừa đặt mua thử 1K NTC @62.2 là có thằng bán liền.

Nói chung uptrend vừa qua kéo dài 2 năm thì giờ downtrend ít nhất cũng bằng 1/2 vị chi là 12 tháng.
Bửa giờ giảm mới hơn 1 tháng còn tới 11 tháng thì có gì phải vội
Anh Đẹp Đẹp chỉ là short-term cator....dùng để Day trading...
Anh zai phán 11 tháng... Thì em xin giới thiệu... Anh Đuôi Gà...dạo này dzất khác thường...có lẽ ảnh hiểu mà không thể trút bầu tâm sự...với ai đó...như chị To To...
Hihihi
Downtrend 20yrs...

Khi cổ phiếu đi ngang...chúng ta thấy mình vừa khôn vừa dại...bắt đầu đếm cua...[emoji886][emoji886][emoji886]
Có lẽ điểm chung...ở đây...chính là cua chỉ biết đi ngang...kkk

TT vừa rơi mạnh về chỉ số nhưng KL cạn kiệt...nhiều cp về vùng hỗ trợ cứng và ko còn cảnh bán tháo,mình cho rằng đáy ở quanh đây.
Có thể lúc này chỉ số vnindex ko còn quan trọng = chọn cp nào sẽ up mạnh .

cổ phiếu thì rẻ thật nhưng bao giờ nó lên lại là câu hỏi đau đáu . TT hẩm hiu quá nên nhiều con bị chà đạp nhân phẩm, thôi đành chờ đợi vì con sông vốn tĩnh lặng trên mặt nước nhưng dưới đáy thì sóng vẫn cuồn cuộn đó thôi.

Đêm không ngủ. Lý do: buổi chiều ngủ nhiều quá :21:
ADAM KHOO
Kết thúc buổi hội thảo về làm cha mẹ thời 4.0, ADAM đột nhiên hỏi
"- Các anh chị có biết vì sao tôi giầu có không ạ?
-.....
- Đó là do tôi rất hà tiện, tôi rất ghét tiêu tiền và chỉ thích đầu tư thôi."
Cái này giống mình ghê mà sao mình mãi mới thoát nghèo thôi nhỉ?:105:
Đùa chứ, anh này giản dị thật đó. Anh ta khoe đeo thắt lưng 5 đô la, cắt tóc 60.000 VND và mặc 1 chiếc áo vét 5 năm chưa bỏ....
Điều mình suy nghĩ là ở tuổi đó, khá giàu có, đam mê đầu tư chứng khoán, sống tiết kiệm vậy mà anh ta vẫn làm việc hăng say trong vai trò của 1 người chào hàng????

tại vì anh ấy muốn người khác giàu có giống mình... chứ còn tiền ảnh quá nhiều, cần gì tiền nữa

Cơ mà nói thật mình thấy ảnh giống thằng lừa đảo... bán ước mơ cho những ông bố bà mẹ muốn con cái giàu có thành đạt hơn mình...

Status
Not open for further replies.
Back