Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Các anh chị em ở Miền Trung và Miền Bắc, cho em hỏi thăm tẹo ạ:
1. Ngoài đấy các ace thường mua thuốc tây như thế nào?
2. Ưu tiên mua thương hiệu to hay mua gần nhà?
3. Có quan tâm đến giá thuốc tăng giảm ra sao không?
4. Có phải chờ đợi quá lâu khi mua thuốc không?
5. Có biết thương hiệu Long Châu không?
Cảm ơn các ace nhiều ạ!!!
Cái này thì em biết nhưng không chắc là mọi người đều biết :19:. Mua thuốc Tây ở SG thì hay vào chuỗi to. Ở quê thì tiệm nào lâu năm thì hay đến còn lại thì sự thuận tiện được đặt lên hàng đầu.

1. Ngoài đấy các ace thường mua thuốc tây như thế nào? Mua ở hiệu thuốc uy tín gần nhà
2. Ưu tiên mua thương hiệu to hay mua gần nhà? Mua gần nhà, miễn là hàng đúng chất lượng
3. Có quan tâm đến giá thuốc tăng giảm ra sao không? Không quan tâm lắm
4. Có phải chờ đợi quá lâu khi mua thuốc không? Không
5. Có biết thương hiệu Long Châu không? Không

1. Ngoài đấy các ace thường mua thuốc tây như thế nào?
2. Ưu tiên mua thương hiệu to hay mua gần nhà?
3. Có quan tâm đến giá thuốc tăng giảm ra sao không?
4. Có phải chờ đợi quá lâu khi mua thuốc không?
5. Có biết thương hiệu Long Châu không?
Thường chị hay mua thuốc trong nhà thuốc bệnh viện nếu đi khám bệnh. Còn thực phẩm chức năng thì hay mua gần nhà hoặc mua ở nhà thuốc to chỗ Quốc Tử Giám hay Láng Hạ. Các loại thuốc thông thường mua gần nhà.

Em đánh theo định hướng của ban lãnh đạo Vc đấy. Anh X-trader và anh Rai hô sập là em theo luôn vì đều rất nhạy. Còn gần đây anh Rai lõm k bán nên em tự suy là có hồi, anh hô 109x mà anh xtrader vẫn không phản đối lại càng tự tin :))).
Căn bản đang dây đỏ, khi nào tèo thì nghỉ anh ạ
Dòng cuối chấp tất thầy ơi, chứ BLĐ giờ đang phải canh cửa, sểnh ra là room bị đứt cáp quang ngay, hồi sáng mới bị đấy thôi :dap:
Index có hồi nhưng từng mã vẫn "đi" như thường, em không bán vì quên mật khẩu mất roài...:dead:
Còn 1 cầy tơ xịn nữa là Thần Bò, ảnh chưa mở ví thì khả năng cao "em vẫn là người ra đi...":20:

Cảm ơn các ace lần nữa,
Mấy tuần nay, gần nhà em có mở cái Long Châu, thấy cũng sáng sủa, đẹp đẽ. Em thì thường hay mua ở cái tiệm to, xa nhà. Nay bỗng nhiên đổi thói quen, chạy sang Long Châu cho gần nhà, giá cả cũng không nhớ để so sánh mắc rẻ???
Em thấy sự trung thành của người tiêu dùng trong mảng nhà thuốc này không cao, có thể chuyển đổi 1 cái roẹt... Thị trường lại bị phân mảnh, na ná cái Điện Máy xanh thời trước...nên manh nha ý tưởng...mà chưa áp số vào tính toán thử xem...haha...

Cảm ơn các ace lần nữa,
Mấy tuần nay, gần nhà em có mở cái Long Châu, thấy cũng sáng sủa, đẹp đẽ. Em thì thường hay mua ở cái tiệm to, xa nhà. Nay bỗng nhiên đổi thói quen, chạy sang Long Châu cho gần nhà, giá cả cũng không nhớ để so sánh mắc rẻ???
Em thấy sự trung thành của người tiêu dùng trong mảng nhà thuốc này không cao, có thể chuyển đổi 1 cái roẹt... Thị trường lại bị phân mảnh, na ná cái Điện Máy xanh thời trước...nên manh nha ý tưởng...mà chưa áp số vào tính toán thử xem...haha...
Thằng Dược Hải Phòng nó có hệ thống 6 nhà thuốc ở Hải Phòng. Xem diện tích thì to đấy nhưng không biết có đẹp không :1:
Đất thuê của nhà nước mà nó báo cáo là riêng mảng bán lẻ này vẫn phải bù lỗ 1 ít. Không dễ ăn đâu.

Cảm ơn các ace lần nữa,
Mảng thuốc tây bán lẻ ở mình khoai lắm về mặt quản lý vận hành.
Banh lông có Big Data rồi nên mần cái gì chả được. Add value cho chuỗi và tư do đàm phán với suppliers cũng như ăn luôn biến động giá cp thì đúng kinh thật.

Cảm ơn các ace lần nữa,
Ngoài HN cứ gần và uy tín là mua, trừ thuốc biệt dược. Quanh nhà anh bán kính 1 km có tới hơn 10 hiệu thuốc :21:
Biệt dược thì dân tình hay kéo nhau lên 1 phố tập trung chuyên mua bán thuốc, kiểu như Quốc Tử Giám cơ chú cũng ko vào mấy trung tâm bán lẻ.

Ngoài HN cứ gần và uy tín là mua, trừ thuốc biệt dược. Quanh nhà anh bán kính 1 km có tới hơn 10 hiệu thuốc :21:
Biệt dược thì dân tình hay kéo nhau lên 1 phố tập trung chuyên mua bán thuốc, kiểu như Quốc Tử Giám cơ chú cũng ko vào mấy trung tâm bán lẻ.
HIệu thuốc giờ mở nhan nhản thật. Quanh nhà em số lượng cũng cỡ đó.

Em đánh theo định hướng của ban lãnh đạo Vc đấy. Anh X-trader và anh Rai hô sập là em theo luôn vì đều rất nhạy. Còn gần đây anh Rai lõm k bán nên em tự suy là có hồi, anh hô 109x mà anh xtrader vẫn không phản đối lại càng tự tin :))).
Căn bản đang dây đỏ, khi nào tèo thì nghỉ anh ạ
FUT05 đang có hỗ trợ mạnh tại 1030, thầy có thể long nếu giá vẫn đi quanh vùng này, nhưng nếu bục mốc này phải cong mông cô ve ngay đừng chần chừ...

Em đang nghĩ trong đầu thế này:
1. Không có sự trung thành của khách hàng thì dễ dàng thâm nhập.
2. Quy mô lớn, sẽ được lợi về chi phí (chiết khấu hoa hồng cao hơn chẳng hạn), lợi về niềm tin (thường thấy CH to là dễ tin về chất lượng hơn CH nhỏ)
3. Mỗi lần mua thuốc, đều phải chạy ra hỏi xem còn không? Nếu như áp cái Tech vào, ngồi nhà chọt chọt, thế là nó tự động add vào giỏ hàng, tính luôn tổng giá, mình chạy ra cái là lấy về luôn.
...
...
...
Đang manh nha thôi, em vẫn còn suy nghĩ và đi ngồi rình xem bà con đến Long Châu có đông không đã...OK hết thì mình ngồi rình Chart...với cả lên Phố Dum thăm dò tâm lý đám đông... Hihi

" Người đứng đầu các DN lớn đôi lúc đặt cược vào những vụ sáp nhập, hợp nhất, dựa trên niềm tin sai lầm rằng họ có thể quản lý khối tài sản của các công ty khác tốt hơn những người chủ hiện tại đang làm. TTCK thông thường phản ứng lại bằng việc giảm giá trị công ty mua lại, bởi kinh nghiệm đã chỉ ra rằng các nỗ lực hợp nhất các hãng đã thất bại nhiều hơn thành công."

2. Quy mô lớn, sẽ được lợi về chi phí (chiết khấu hoa hồng cao hơn chẳng hạn), lợi về niềm tin (thường thấy CH to là dễ tin về chất lượng hơn CH nhỏ)
3. Mỗi lần mua thuốc, đều phải chạy ra hỏi xem còn không? Nếu như áp cái Tech vào, ngồi nhà chọt chọt, thế là nó tự động add vào giỏ hàng, tính luôn tổng giá, mình chạy ra cái là lấy về luôn.
...
...
...
Đang manh nha thôi, em vẫn còn suy nghĩ và đi ngồi rình xem bà con đến Long Châu có đông không đã...OK hết thì mình ngồi rình Chart...với cả lên Phố Dum thăm dò tâm lý đám đông... Hihi
Mua thuốc đông khách hay không ngoài giá nó còn phụ thuộc vào tư vấn cặn kẽ và chu đáo của Trình dược viên bán hàng. Gần nhà anh có 1 hàng nổi tiếng với chất lượng và giá, nhân viên thực sự có chuyên môn cao và nhiệt tình nên đông khách lắm. Lúc nào cũng có 3-4 nhân viên bán hàng và tư vấn cùng 1 lúc từ 6h sáng đến 23 giờ đêm nên chủ giàu vãi.

Dòng cuối chấp tất thầy ơi, chứ BLĐ giờ đang phải canh cửa, sểnh ra là room bị đứt cáp quang ngay, hồi sáng mới bị đấy thôi :dap:
Index có hồi nhưng từng mã vẫn "đi" như thường, em không bán vì quên mật khẩu mất roài...:dead:
Còn 1 cầy tơ xịn nữa là Thần Bò, ảnh chưa mở ví thì khả năng cao "em vẫn là người ra đi...":20:
FUT05 đang có hỗ trợ mạnh tại 1030, thầy có thể long nếu giá vẫn đi quanh vùng này, nhưng nếu bục mốc này phải cong mông cô ve ngay đừng chần chừ...
Vâng, chưa gì đã thấy đỏ lòm tk rồi...VNI30 yếu quá :4cool_cold:

...
...
...
Áp Tech vào mới khoai vì ngay từ ban đầu nó đã một nồi lẩu. Clear cái đó đi để input vào systems là bài toán đến nay chưa có lời giải cho khoai tây lẫn khoai lang

Status
Not open for further replies.
Back