Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Anh @chim_non điêu đấy.
1 người bạn cũ có chút vương vấn thơ ngây ngày nào ấy mà. Chưa nắm tay, vài lần gặp mặt :24::24::24:
Em không nghe anh chim đâu, em chỉ nghĩ:
Mãnh lực của con Tuần Không trên nền tuế-hổ-phù ghê thật. Vì thế, nên dẫu có thích nhưng chỉ dám ngắm nhìn từ phía xa... nơi chân trời... thật là lãng mạn...:3D_15:

Em không nghe anh chim đâu, em chỉ nghĩ:
Mãnh lực của con Tuần Không trên nền tuế-hổ-phù ghê thật. Vì thế, nên dẫu có thích nhưng chỉ dám ngắm nhìn từ phía xa... nơi chân trời... thật là lãng mạn...:3D_15:
Đúng là có vô số những lần run rẩy nhưng rồi tất cả vẫn chỉ đẹp như mơ. Thế mới tài :21::21::21:

Đúng là có vô số những lần run rẩy nhưng rồi tất cả vẫn chỉ đẹp như mơ. Thế mới tài :21::21::21:
Tặng chị Đại Phát bài nhạc, nhớ về kỷ niệm thời trẻ trung xinh đẹp... Chị em ta giống nhau quá... em cũng thích nhiều nàng xinh xắn, dễ thương... cũng tơ vương trong lòng... mà không dám ngỏ lời, không dám nắm tay... 1 cái...hic

Èo, Ù, Èo, chán quá :19:
Tiện đây cảm ơn thầy @Tran van Vinh đã cần phơm giúp anh em có 1 viu rõ ràng hơn, 1 insight observation về họ nhà P để tự tin hành động huyết liệt :113:
Không có gì anh Chim, em nghĩ chia sẻ là để cùng thành công thôi Win - Win, em cũng học được rất nhiều kể từ khi tham gia VC. Chúc ACE VC năm nay thành công rực rỡ, NAV nở túng tóe hết.

Nghĩ lại deal PVD tự thấy mình cũng chịu thay đổi và chịu sửa sai:
Mua 17 bán 19.
Mua 19.45 bán 22.2
Mua 23.?Bán?
Mỗi lần sửa sai,là mỗi lần phải trả phí cao hơn.Chỉ mong lần sau luôn bán có lãi là OK.
Note tiếp diễn:
Bán 25.2
@chim_non :em mua lại PVD 24.45
Mua lại 24.45,(lần này mua lại giá thấp hơn giá bán)ngày mai hàng về.Chưa biết bán giá nào?3x chăng?

Đấy là suy nghĩ ngay từ đầu chứ không phải bây giờ mới tìm lý do.
Với cổ phiếu dòng P khai thác thì định giá trên thị trường thường là định giá của tương lai ít nhất 1, 2 năm. Ví dụ năm 2015 lợi nhuận sau thuế của PVD là hơn 1700 tỷ, một con số khủng nhưng giá PVD giảm từ đầu năm là 44 về cuối năm là 22 trong khi giá oil giảm từ 48 về 33. Lúc đó giá thị trường có dựa vào kết quả kinh doanh 2015 không hay là giá cho năm 2016 lỗ, 2017 lỗ.
Vì vậy định giá của thị trường cho PVD ở thời điểm hiện tại không căn cứ trên kết quả kinh doanh 2017 là điều hợp lý. Vấn đề định giá đó là bao nhiêu là phù hợp thì mỗi cá nhân tự có con số cho riêng mình, nếu phù hợp với định giá của các anh Lái thì thắng, sai thì thua thôi.

Em bán hết rồi mà, còn gì nữa đâu ạ!!!
Giờ đang ngồi nhìn động đất Honduras, khúc này là vịnh Mexico, nó mà có sóng thần thì... Oil phi lên 100$ thật, như dự báo của lão sp @TuanMinh...
Mà em cũng bán hết PVD luôn, còn gì nữa đâu mà...hic...
Không sao. Luôn có 1 cơ hội nào đó đang chờ chúng ta.
Hít vào thở ra 1,2,3... lại hít vào thở ra :21:

Status
Not open for further replies.
Back