Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Nghiên cứu và phân tích DN chỉ là khởi đầu của bước đầu tư.
Giữ vững tâm lý và luôn giữ vị thế làm chủ được cuộc chơi mới là cái quyết định bạn tồn tại được lâu dài trên thị trường hay không.
có thể em chưa đọc nhiều sách, cũng như khả năng phân tích chỉ ở mức trung bình. Nhưng sau tất cả, cá nhân em thấy, quan trọng nhất trong trading là cách đi tiền và tuân thủ kỷ luật. Sai thì cắt, ko nuôi hope.

có thể em chưa đọc nhiều sách, cũng như khả năng phân tích chỉ ở mức trung bình. Nhưng sau tất cả, cá nhân em thấy, quan trọng nhất trong trading là cách đi tiền và tuân thủ kỷ luật. Sai thì cắt, ko nuôi hope.
Sai thì cắt là đúng rồi. Vấn đề nằm ở chỗ thời điểm và điều kiện để người ta nhận ra sai lầm không giống nhau.

Sai thì cắt là đúng rồi. Vấn đề nằm ở chỗ thời điểm và điều kiện để người ta nhận ra sai lầm không giống nhau.
Cá nhân em thấy trường phái FA hay TA mỗi khi mua thì phải xác định mức cắt lỗ, rồi cứ theo đó mà làm thôi. Đầu tư dài hạn ở xứ này sớm hay muộn sẽ dính phải những doanh nghiệp như HAG, SKG, APC, JVC...thôi.
Vụ PI đầu tư vào VPB, em thấy giá VPB phải về dưới ACB mới phù hợp. Để xem các anh chuyên nghiệp, bằng cấp đầy mình có thực hiện cắt lỗ không. Nó về 35 rồi nằm đó tầm 1 năm thì vui.

Cá nhân em thấy trường phái FA hay TA mỗi khi mua thì phải xác định mức cắt lỗ, rồi cứ theo đó mà làm thôi. Đầu tư dài hạn ở xứ này sớm hay muộn sẽ dính phải những doanh nghiệp như HAG, SKG, APC, JVC...thôi.
Ở đâu cũng vậy bạn ơi. Ngoài rủi ro sai lầm trong phân tích cả định tính và định lương còn có rất nhiều rủi ro không thể lường trước được.

Chả cần hình dung cái gì cả.
Chỉ nói 1 câu thôi: Riêng về thép tôi tin anh Long hơn bất kỳ ai.
chị tin anh Long nhưng đừng tin thép. kaka. ANh Kiên cũng từng tin anh Long như thế nhưng đến cuối tình bạn này lại chỉ là tình đơn phương :3D_37:

Các thầy đừng ảo tưởng vào tình bạn.
Chơi với nhau là chuyện chơi, làm ăn kinh tế trên cơ sở luật pháp. Mỗi người đều phải chịu trách nhiệm không chỉ với túi tiền của mình mà còn trách nhiệm với cổ đông và sự sống còn của DN nữa.

Status
Not open for further replies.
Back