Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
SDI đâu có quỹ đất đâu?
Ơ em tưởng chị chuyên trị mấy ông giấu của chớ? :102:
Cty BĐS mà không có quỹ đất, em nghe ai đó từng nói, có thể liệt vào 2 nhóm :
1) Cu Li : làm công nộp tiền cho NH và Bên cho vay suốt kiếp.
2) Cu Lỳ : buôn chính sách, cô hết thương thì em lên đường. Còn không 1 đồng lãi cũng chây ì không buông, cổ đông vật vã...

Ơ em tưởng chị chuyên trị mấy ông giấu của chớ? :102:
Cty BĐS mà không có quỹ đất, em nghe ai đó từng nói, có thể liệt vào 2 nhóm :
1) Cu Li : làm công nộp tiền cho NH và Bên cho vay suốt kiếp.
2) Cu Lỳ : buôn chính sách, cô hết thương thì em lên đường.
Thôi, thầy nên tập thói quen không biết thì không nói đi. Nói năng linh tinh tôi chán lắm.

Đồng ý, vì lúc này TT cũng không có gì mới để nói và để khỏi động chạm.
Nhưng tập thế nào chế chỉ em đi? :6cool_surrender:
Tôi thấy thầy chả có tý kiến thức tài chính nào và cũng lười nghiên cứu nên thầy cứ chém thoái mái, chỉ tránh bàn về DN cụ thể là được.
Cứ 2 chữ cái rồi căn TA, đoán tâm lý đám đông rồi chiến, bàn luận thả ga.
Mà thầy chiến thế tôi quan sát thấy cũng rất hiệu quả rồi.

Tôi thấy thầy chả có tý kiến thức tài chính nào và cũng lười nghiên cứu nên thầy cứ chém thoái mái, chỉ tránh bàn về DN cụ thể là được.
Cứ 2 chữ cái rồi căn TA, đoán tâm lý đám đông rồi chiến, bàn luận thả ga.
Mà thầy chiến thế tôi quan sát thấy cũng rất hiệu quả rồi.
Khó vậy chế? Em đã báo cáo trước rằng mình dân kỹ thuật chứ không biết gì về tài chén mà?
Vừa không biết đừng nói, vừa chém thoải mái, em phải làm sao? :102:
Dòng bôi đen đó mà đem ra xài, thì em mất xác lâu, rồi còn đâu hiệu với chả quả :43:
Vấn đề nữa, rút kinh nghiệm từ những mâu thuẫn trước, em đã tránh nói rõ 1 CP nào, nhất là những mã kém thanh khoản. Còn về VNI30, hoặc Banker hay VIC chẳng hạn, thì cả trăm mạng như chị với em cũng như muỗi đốt Inox thôi. :21:

Khó vậy chế? Em đã báo cáo trước rằng mình dân kỹ thuật chứ không biết gì về tài chén mà?
Vừa không biết đừng nói, vừa chém thoải mái, em phải làm sao? :102:
Dòng bôi đen đó mà đem ra xài, thì em mất xác lâu, rồi còn đâu hiệu với chả quả :43:
Diễn đàn phải chém nhiệt mới vui chớ, mới học hỏi được lẫn nhau.
Thầy tự tin vào cái gì thì chém cái đó. Tôi mắt chữ O mồm chữ A đi like dạo ngay và luôn :1:

@Rai2705
Tôi rất dị ứng cái kiểu không biết mà chém tào lao chứ không phải sợ nói ra nhược điểm của cổ phiếu mình đang nắm giữ đâu.
Có 1 cái lạ là thầy làm thơ hay mà cách sống và cảm nhận rất chi là thiếu tinh tế. Nó dễ khiến người đối diện có cảm giác bực mình.

Diễn đàn phải chém nhiệt mới vui chớ, mới học hỏi được lẫn nhau.
Thầy tự tin vào cái gì thì chém cái đó. Tôi mắt chữ O mồm chữ A đi like dạo ngay và luôn :1:
Dòng này em nhất trí, và cần khách quan nếu có thể (e là khó) :1:
Nôm na là trước đây, cũng như hiện giờ, mình không cùng nhìn về 1 hướng.
Chị đầu tư vào những DN mình thích, nhất là nhóm BĐS, mang tính lâu dài.
Em giờ quan tâm đến DN sản xuất, timing trên dưới 6 tháng (làm ăn bết bát là chia tay + đòi quà)
Và đánh giá hiện tại, là cùng dở dở ương ương như nhau, NAV đang loanh quanh +/- 0% :21:

@Rai2705
Tôi rất dị ứng cái kiểu không biết mà chém tào lao chứ không phải sợ nói ra nhược điểm của cổ phiếu mình đang nắm giữ đâu.
Có 1 cái lạ là thầy làm thơ hay mà cách sống và cảm nhận rất chi là thiếu tinh tế. Nó dễ khiến người đối diện có cảm giác bực mình.
Bởi vì văn hóa vùng miền và cảm nhận mỗi người.
Chị không thích nghe, vì chẳng có khiếu hài hước, cái này em sure :21:
Thôi dừng, tốn tài nguyên diễn đàn quá trời rồi :4:

Status
Not open for further replies.
Back