Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
@TuanMinh
Sp check bọc bọc để nhận 1/2 bí cắp còn lại, 1/2 kia nằm trong tay lão @HatienVF. Sp cố gắng ngâm cứu cho kỹ và tìm cách ứng dụng vào chứng Việt.
Ps:
Kết hợp 2 mảnh bí cắp này, sẽ tạo ra được một Lợi Thế Cạnh Tranh đáng kể so với đám đông (80% là thua cuộc trong dài hạn). Đn không chắc hai lão Sp có thể hòa hợp với nhau, chia sẻ với nhau để ngày càng tiến bộ, nhưng vẫn cứ khuyến nghị.

@TuanMinh
Sp check bọc bọc để nhận 1/2 bí cắp còn lại, 1/2 kia nằm trong tay lão @HatienVF. Sp cố gắng ngâm cứu cho kỹ và tìm cách ứng dụng vào chứng Việt.
Ps:
Kết hợp 2 mảnh bí cắp này, sẽ tạo ra được một Lợi Thế Cạnh Tranh đáng kể so với đám đông (80% là thua cuộc trong dài hạn). Đn không chắc hai lão Sp có thể hòa hợp với nhau, chia sẻ với nhau để ngày càng tiến bộ, nhưng vẫn cứ khuyến nghị.
:3D_35: Cảm ơn anh.

Graham đề cập đến 2 cách săn món hời phổ biến là:
1.Các cổ phiếu đơn lẻ thường rẻ khi toàn bộ ngành hay nhóm chứng khoán bị bán mà không cần phân biệt.
2. Xem xét các Dn con khác nhau: Đôi khi, các mảnh ghép nhập lại có giá trị cao hơn bức tranh tổng thể.
PVS có thể chưa rơi vào TH1, nhưng SDI chắc chắn ở trường hợp thứ 2.
Nếu bạn sợ hãi không dám đầu tư vào SDI đừng nói với tôi bạn là nhà đầu tư giá trị, kẻ chuyên đi săn những món hời :21:
Chị đánh giá thế nào về VCS PNJ ?Em thấy PNJ vào giai đoạn tăng trưởng mạnh,còn VCS qua g/đ bùng nổ?Chị nghĩ mình nên cho PNJ vào danh mục đầu tư ko?

1 người bạn mình làm ngành dầu khí thì nói rằng PVN là trực tiếp đền bù,PVS ko phải đền bù,chỉ có điều liên doanh 51% PVS góp vào sẽ bị kẹt dòng tiền đã đầu tư.
Báo đăng 4/5 rồi: "Tập đoàn dầu mỏ Tây Ban Nha Repsol đang đàm phán với chính phủ và tập đoàn dầu khí Việt Nam về vấn đề bồi thường cho việc đình chỉ dự án khoan dầu ở Biển Đông, Reuters cho biết hôm 4/5." - https://www.voatiengviet.com/a/repsol-yeu-cau-viet-nam-boi-thuong-du-an-khoan-dau/4377509.html

Chị đánh giá thế nào về VCS PNJ ?Em thấy PNJ vào giai đoạn tăng trưởng mạnh,còn VCS qua g/đ bùng nổ?Chị nghĩ mình nên cho PNJ vào danh mục đầu tư ko?
Khi đầu tư, ngoài chuyện doanh nghiệp tốt, thì giá mình mua là một thứ cần phải tính. Doanh nghiệp tốt mà giá không còn tốt đủ để cover các rủi ro có thể xảy ra trong dài hạn thì cũng như không.
Viết đến đây em thấy mình hơi lạc quẻ vì anh hỏi cụ thể 2 doanh nghiệp mà em nói chung chung. Vì em chưa đi sâu vào 2 doanh nghiệp này nên kg biết nói chi tiết thế nào. Thông cảm em nhiều chuyện anh nha.

Chào cả nhà ngày mới. Chúc anh chị ngày mới thắng lợi . bắt sóng hồi ngọt quá ạ. đã thu lưới về chờ lứa cá bội thu. ăn non nhường lộc cho người đến sau :3D_25:

Khi đầu tư, ngoài chuyện doanh nghiệp tốt, thì giá mình mua là một thứ cần phải tính. Doanh nghiệp tốt mà giá không còn tốt đủ để cover các rủi ro có thể xảy ra trong dài hạn thì cũng như không.
Viết đến đây em thấy mình hơi lạc quẻ vì anh hỏi cụ thể 2 doanh nghiệp mà em nói chung chung. Vì em chưa đi sâu vào 2 doanh nghiệp này nên kg biết nói chi tiết thế nào. Thông cảm em nhiều chuyện anh nha.
key đầu tư tăng trưởng; doanh nghiệp "Từ Tốt đến "Vĩ đại"" theo tiêu chuẩn Việt thì em nghĩ giai đoạn này khó có doanh nghiệp so sánh đc với PNJ cả về model trade và định giá.

VCS thì tạm bỏ qua vì mình vẫn còn đó 1 câu hỏi: làm đá nhân tạo từ công nghệ đến nguyên liệu đều phải nhập khẩu thì tại sao anh Năng lại có thể đứng top đầu thế giới?
PNJ có thế mạnh mà đứng trước nó MWG như một thằng hề đó là PNJ có nhiều mặt bằng thuộc sở hữu của chính nó và sản phẩm nhỏ gọn, không chiếm nhiều diện tích, không bị như hư hao và gần như không bị mất giá và không có hạn sử dụng :1:
Tuy vậy, liên quan đến lãnh đạo PNJ là có tiền sử rút ruột công ty mà họ là cổ đông lớn, và có vết thương chưa lành sẹo là buôn vàng bị thua lỗ lớn.
Chỉ là cái nhìn phiến diện vì mình chưa tìm hiểu nhiều về PNJ.

VCS thì tạm bỏ qua vì mình vẫn còn đó 1 câu hỏi: làm đá nhân tạo từ công nghệ đến nguyên liệu đều phải nhập khẩu thì tại sao anh Năng lại có thể đứng top đầu thế giới?
PNJ có thế mạnh mà đứng trước nó MWG như một thằng hề đó là PNJ có nhiều mặt bằng thuộc sở hữu của chính nó và sản phẩm nhỏ gọn, không chiếm nhiều diện tích, không bị như hư hao và gần như không bị mất giá và không có hạn sử dụng :1:
Tuy vậy, liên quan đến lãnh đạo PNJ là có tiền sử rút ruột công ty mà họ là cổ đông lớn, và có vết thương chưa lành sẹo là buôn vàng bị thua lỗ lớn.
Chỉ là cái nhìn phiến diện vì mình chưa tìm hiểu nhiều về PNJ.
Chị cảm ơn anh Trung chưa :19::19::19:

Status
Not open for further replies.
Back