Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Clip hài và tếu quá, cười sặc cả ly cafe bà chị ợ... Hihi
Nội dung xoay quanh cái cây, mà mà cây ấy là cây gì nhi? Haha
Kào có thấy " Đồng nào mua mắm, đồng nào mua tương" nó có giống với vốn rút ra gửi tiết kiệm, còn lãi chơi tiếp không?
Đã là tiền thì nó khác éo gì nhau nhỉ????? :24::24::24:

Kào có thấy " Đồng nào mua mắm, đồng nào mua tương" nó có giống với vốn rút ra gửi tiết kiệm, còn lãi chơi tiếp không?
Đã là tiền thì nó khác éo gì nhau nhỉ????? :24::24::24:
Thì Tiền có bao giờ khác nhau đâu chị?
Có điều, Người tiêu tiền thì khác. Cái này gọi là Hiệu Ứng Cánh Bướm...
Chị đọc sách kinh tế hành vi, có thấy nhắc đến Hiệu Ứng này chưa? Hay là em nhớ nhầm và viết nhầm nhỉ?

Thì Tiền có bao giờ khác nhau đâu chị?
Có điều, Người tiêu tiền thì khác. Cái này gọi là Hiệu Ứng Cánh Bướm...
Chị đọc sách kinh tế hành vi, có thấy nhắc đến Hiệu Ứng này chưa? Hay là em nhớ nhầm và viết nhầm nhỉ?
Không phải hiệu ứng cánh bướm mà kinh tế học hành vi gọi hiện tượng đó là tính toán cảm tính. Rất nho nhã.

...
BB Rai, chúc U đu bám đội lái tàu mua vào và xuống trước nó hẳn 1 ga đi :3smiley_vn7::3smiley_vn7:
Một phiên gd ttck vn thứ 6 ngày 13 của tháng 4 đẹp lắm tháng 4 ơi.
Em tin là mình không trùng hàng với ai trên VC cả, nên không care chuyện xiên xỏ hay ảnh hưởng quyền lợi gì nhau.
Bán hô sập, mua hô hào là cái gì đó rất thường, 1 cá nhân như em thì xi nhê gì.
Nói thẳng thì ngại, nói mé chẳng nghe, đành chịu vì tránh trâu chẳng xấu mặt nào :21:
Riêng với thầy @Son và anh @bokhoktx , vì hay chọc ghẹo nhau từ dạo 800 nên "giữ liên lạc" đến giờ, chứ hồn ai nấy giữ chị khỏi lo :19:

Không phải hiệu ứng cánh bướm mà kinh tế học hành vi gọi hiện tượng đó là tính toán cảm tính. Rất nho nhã.
Ôi chết thật, thế là em lại nhớ lầm... Đầu óc dạo này cứ lú lú thế nào ấy, mắt mũi cung tòe tòe, nhòe nhòe...
Sori bà chị again...again...
Thôi em xin lặn cho Tâm Trí nó tỉnh lại nhớt... Chỉ định lên bàn ĐẤT, lại chệch sang bàn chuyện TÂM LÝ... Haizzzz

Em tin là mình không trùng hàng với ai trên VC cả, nên không care chuyện xiên xỏ hay ảnh hưởng quyền lợi gì nhau.
Bán hô sập, mua hô hào là cái gì đó rất thường, 1 cá nhân như em thì xi nhê gì.
Nói thẳng thì ngại, nói mé chẳng nghe, đành chịu vì tránh trâu chẳng xấu mặt nào :21:
Riêng với thầy @Son và anh @bokhoktx , vì hay chọc ghẹo nhau từ dạo 800 nên "giữ liên lạc" đến giờ, chứ hồn ai nấy giữ chị khỏi lo :19:
Nếu như em không để vướng víu, bận tâm , ko vì sa đà câu chiện MXH ảo mà mất đi sự linh hoạt uyển chuyển của bản thân em trong giai đoạn TT VN đang giao dịch trong " thung lũng sương mờ" này là tuyệt vời rồi.
p/s: mấy hôm nay chị theo dõi phản ứng TT mỹ với a Chăm và 2 phiên "Oanh tạc" gần 10h đồng hồ solo của Mar. trước lưỡng viện thì mới thấy rõ bản thân mình lâu nay quanh quẩn ăn vặt mòn lối và còn rất mông muội, ngoài kia là cả 1 thế giới bao la rộng lớn nhất định 2 đứa bé nhà chị sẽ bắt đầu từ lớp mẫu giáo ở trường bên này luôn.

...sự linh hoạt uyển chuyển của bản thân em trong giai đoạn TT VN đang giao dịch trong " thung lũng sương mờ" này là tuyệt vời rồi...
p/s: ...mình lâu nay quanh quẩn ăn vặt mòn lối và còn rất mông muội, ngoài kia là cả 1 thế giới bao la rộng lớn nhất định 2 đứa bé nhà chị sẽ bắt đầu từ lớp mẫu giáo ở trường bên này luôn.
Sau 2 vế không ăn nhập gì nhau vậy ta? :4:
Dòng đầu ngắn gọn là em đang son, đen thì thành ra như này này :2cool_after_boom:
Còn ý cuối, em thấy là mong muốn của đa phần trong chúng ta, nhưng khả năng từng người là khác nhau. Nên lựa chọn cuối cùng của em là cố gắng sống tử tế, không được thì thôi :21:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back