Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Có thể hơi sớm và chủ quan, nhưng em thấy khả năng TT tạo đỉnh đang dần hiện hữu. :1:
Trendline của Banker, dòng dẫn dắt có sức ảnh hưởng lớn nhất, đang bị đe dọa.
Giảm tỉ trọng cổ lần nữa, chuyển sang đầu tư 1 phần.
GL&GT./.
@Son : Bán được thì canh bán đi nhé, rồi dành thời gian soi đèn đánh cờ với em :4:

Có thể hơi sớm và chủ quan, nhưng em thấy khả năng TT tạo đỉnh đang dần hiện hữu. :1:
GL&GT./.
@Son : Bán được thì canh bán đi nhé, rồi dành thời gian soi đèn đánh cờ với em :4:
Cho em hỏi tạo đỉnh kết thức trend hay tạo đỉnh điều chỉnh rồi tiếp tục trend ợ .

Cho em hỏi tạo đỉnh kết thức trend hay tạo đỉnh điều chỉnh rồi tiếp tục trend ợ .
Em thiên về điều chỉnh để tiếp tục đi lên, hy vọng thế. :1:
Nếu có, chờ chỉnh xong rồi tính.
@bokhoktx : Mới thắc mắc, chưa kịp hỏi thì ông Kill Bull xuất viện, í nhầm xuất hiện, khổ thân anh quá mà :21:

Không biết nhiều công ty chọn FPT, MBB, HPG để phát hành chứng quyền thì ảnh hưởng như thế nào đến giá cổ phiếu nhỉ?
Sợ nếu nhiều người mua CW thì không lên được, mà nhiều người bán thì ngược lại không?
Cái chứng quyền này sao thấy không fair

thằng phát hành nó phải đăng ký. Trên số vốn đăng ký đó có 1 tỷ lệ 50% tiền mặt bị giam ở NH lưu ký. Phần còn lại phải có phương án hedge, không quy định cụ thể nhưng phải nói rõ trong bản cáo bạch. Ví dụ sẽ phải mua 20% tài sản cơ sở, ví dụ CW cho FPT thì mua FPT tỷ trọng 20%.

Như vậy khi giá xuống thì nó buộc phải mua FPT vào. Khi giá lên nó có quyền bán ra để đảm bảo duy trì 20% đã cam kết.

Lý thuyết thì khi 1 CP được phát hành CW, bên phát hành sẽ phải mua CP cơ sở do đó giá sẽ tăng. Thực tế đã có nhiều hồ sơ nộp lên ủy ban rồi, nhưng chưa thấy giá tăng...

Để giảm thiểu chi phí, các công ty sẽ phát hành nhiều đợt xoay vòng liên tục. Do đó sẽ phát sinh nhu cầu nắm giữ dài hạn các CP cơ sở mà không phải mua vào, bán ra khi phát hành/đáo hạn CW

Cũng có thể các hồ sơ đợt đầu chỉ để thăm dò, nên phát hành ít (phát hành nhiều mà bị ế thì cái 50% bị giam cũng phí), do đó nhu cầu nắm giữ ck cơ sở cũng ít và không ảnh hưởng đến giá CP

Em không nhớ rõ các con số cụ thể, nhưng cơ bản nó thế... mợ nhá

GL&GT./.
Thanks cụ! lúc này không chém gió nhiều cụ ợ để tinh thần thoải mái mới đoán ý MMs dc:21:
Đậm: khả năng thì ngày nào cũng có:21:

Mình có 1 cái cửa hàng nhỏ. Năm nay làm ăn kém, lãi gộp khoảng hơn 40 triệu/tháng, vừa đủ chi phí, hàng tháng không có lãi luôn trong khi vẫn phải để mắt đến và đọng vốn ở đó. Vậy mà vừa ngồi với mấy ông bảo lợi thế thương mại của nó không thôi là khoảng 800 triệu. Mình bảo chỉ cần 500 triệu là ngon rồi mà mấy ông đó đòi chồng tiền trong 1 nốt nhạc :21:
Vậy mới thấy cơ hội trên TTCK là rất lớn.
Bi ơi đừng sợ.
Có thể 1 vài cổ phiếu đang bị định giá quá cao nhưng còn rất nhiều những " kẻ thua cuộc" thời gian qua chỉ cần lãnh đạo không lừa đảo, chắc chắn sẽ đến lúc được đánh giá lại.

Status
Not open for further replies.
Back