Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Hôm nay VNM, SAB giảm thầy, các anh MMs vẫn đang điều trụ thôi. Hôm nay muốn tăng mạnh về điểm số chỉ cần đẩy VNM tham chiếu, SAB tham chiếu là mọi chuyện nó sẽ khác.
e vẫn đặt cửa vượt là cao nhưng khi nào vượt mới xuống tiền

Nhóm Chứng khoán chắc vượt đỉnh trong tuần này, Nhóm ngân hàng, blu vượt xa roài. Thị trường có vượt được ko các bác.View attachment 4919
Thép bỏ HPG, BDS bỏ VIC, Dầu khí bỏ GAS.
Theo ngu ý của em, muốn được như bác nói, nhóm NH NN vẫn cố giữ trận như mấy hôm nay. Nhóm CK thì chị Hương móm phá đỉnh rồi, nay trông vào anh lùn có tác dụng lôi kéo thị trường. Bố vợ hỗ trợ đẩy lên đỉnh cũ. Chưa kể chị Thảo sw hẹp thế là muốn thoát y rồi. Sữa, mắm, bia ko phá đám là ok.
P/S: Số trang quá đẹp Tài Lộc Phát nên em góp mấy chữ, mong các bác ném đá nhẹ tay.

Tặng chị TTN đoạn này của anh VC ( Đây là bài viết của 10 năm trước)

Một câu hỏi nữa, e muốn hỏi bác VC. Bác chuyên tâm nghiên cứu TA nhưng chắc bác cũng không quên phân tích cơ bản phải không ạ. Theo kinh nghiệm của bác thì khi thị trường được coi là quá nóng, giá cổ phiếu bị coi là đắt đỏ (thị trường sắp đảo chiều) thì các chỉ số PTCB của thị trường ở mức nào??? (P/E, PBV, P/E/G...).

Tôi là một người trader thuần túy. Dân chuyên môn đánh trận. Khả năng duy nhất mà tôi có được là đi kiếm cái sợ (FEAR) và tham (GREED) của người khác trong thị trường để làm lợi cho mình. Với tôi không có giá gì là mắc, mà cũng không có giá gì là rẻ. Tất cả chỉ nằm trong câu hỏi. Nếu tôi mua bây giờ thì tôi có thể bán được không. Tôi chỉ chú ý vào sự khác biệt của hai giá bán và mua. Phần còn lại thì không cần biết. Theo những người như tôi thì GIÁ LÀ MỘT KHÁI NIỆM (perception), chứ không phải là một GIÁ TRỊ (value) của một vật nào đó. Tôi có thể từ chối không mua một blue chip stock ở một giá rẻ mạt. Nhưng ngược lại, tôi sẵn sàng mua một cổ phiếu đó ở một giá trên Trời. Miễn sao là khi tôi mua xong thì tôi có thể bán nó để lấy lời. Những ratio mà anh đưa ra chỉ có thể áp dụng trong một thị trường mà người ta vẫn còn một chút gì cân nhắc trong việc đánh giá (valuation). Trong một thị trường điên cuồng như hiện tại, các thứ đó không nên xài vì nó sẽ không giúp anh được bao nhiêu. TTCKVN hiện tại chỉ dựa vào hai điều mà tôi đã nói phía trên: FEAR & GREED. Đây là giai đoạn GREED. Sau này anh sẽ thấy, nó sẽ đi qua giai đoạn FEAR.
công nhận, lâu lâu đọc lại vẫn thấy như mới !
tks.

Chắc không sai đâu nhưng không hiểu sao trên này có 2 người là thầy và Cô lái đò, tuy về hình thức là khác nhau, không hiểu sao đọc các cmts của 2 người mình cực kỳ khó chịu, kiểu như gặp tà khí ấy, dù vẫn biết thực ra chả liên quan gì đến mình.
Thôi, tạm quy ẩn 1 thời gian cho tĩnh tâm đã.
ơ hơ, hay quá! em vỗ đùi đánh đét! (ko liên quan đến nội dung post)
2 thầy và cô chị TTN đề cập đến đúng ở 2 thái cực luôn, thể hiện đúng tâm trạng of chị ấy lun nữa cơ chứ !

ơ hơ, hay quá! em vỗ đùi đánh đét! (ko liên quan đến nội dung post)
2 thầy và cô chị TTN đề cập đến đúng ở 2 thái cực luôn, thể hiện đúng tâm trạng of chị ấy lun nữa cơ chứ !
thấy vui thấy hay là tốt à. dưng Bon mặc váy mỏng thế đừng vỗ đùi mha nha :24:

Last edited:
ngồi buồn âm mưu là đợt rồi MMs lợi dụng DJ sập bán sml để nđt out hàng xong giờ thì kệ DJ, việc ai người đấy làm :2cool_beated:
vậy còn Dương mưu thì ra sao ?? em ei :2cool_beated:
công nhận, lâu lâu đọc lại vẫn thấy như mới !
tks.
10 năm đã trôi qua như thế dóa

@HatienVF ơi, anh Ngáp ơi, DJ lại đi viện... Hình như hôm qua anh Sen hô full margin rồi phải không ạ? Bây giờ hàng về Acc rồi, em phải làm sao?

$$$$$$
Mà giờ em đã là vợ người ta
Hãy sống vui hơn ngày qua
Nhạc cũng tắt thanh niên rời bar
Còn năm sáu tên đứng lơ ngơ
Ấy là tàn lễ cưới em theo người ta
Anh bước đi như hồn ma
Ngày hôm ấy như kéo dài ra
Buồn thay...ay...áy...áy...

@HatienVF ơi, anh Ngáp ơi, DJ lại đi viện... Hình như hôm qua anh Sen hô full margin rồi phải không ạ? Bây giờ hàng về Acc rồi, em phải làm sao?

$$$$$$
Mà giờ em đã là vợ người ta
Hãy sống vui hơn ngày qua
Nhạc cũng tắt thanh niên rời bar
Còn năm sáu tên đứng lơ ngơ
Ấy là tàn lễ cưới em theo người ta
Anh bước đi như hồn ma
Ngày hôm ấy như kéo dài ra
Buồn thay...ay...áy...áy...
Tùy hỉ thần tượng ợ, iem cụng chẳng biết phải làm thao :9cool_too_sad:

Việc ai nấy làm thôi mọi người ơi. DJ phá đỉnh 2007 lâu lắm rồi, thắng thái dúi cũng vậy...giờ là chuyện của riêng ta.
  • 2 tháng đầu năm xuất siêu 1 tỷ USD.
  • Sản xuất công nghiệp tăng 15.2%.
  • CPI thì chỉ có hơn 2%.
  • Chính sách tiền tệ thì vẫn nới lỏng.
  • Dân số trẻ, khát vọng làm giàu mãnh liệt.
Đất nước tươi đẹp thế, sao cứ phải thức canh DJ, cứ đi ngủ trước 11h, sáng 5h dậy tập thể dục...chuyện vượt đỉnh cứ để các anh MMs lo.

Status
Not open for further replies.
Back