Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Cái khó là tuy còn nhiều cổ phiếu giao dịch ở mức hấp dẫn nhưng cũng rất nhiều mã lớn giao dịch ở mức giá ảo. Nếu tiền đẩy giá ở các mã lớn ăn đủ rồi, nó rút ra thì cả thị trường sẽ bị ảnh hưởng không nhỏ. Lo sợ khủng hoảng dòng tiền nóng chứ không phải khủng hoảng kinh tế.
Cẩn trọng thế là tốt. Thế mấy hôm vừa qua có tái cấu được gì không hay vẫn đứng tấn mấy mã cũ:1:

Cái khó là tuy còn nhiều cổ phiếu giao dịch ở mức hấp dẫn nhưng cũng rất nhiều mã lớn giao dịch ở mức giá ảo. Nếu tiền đẩy giá ở các mã lớn ăn đủ rồi, nó rút ra thì cả thị trường sẽ bị ảnh hưởng không nhỏ. Lo sợ khủng hoảng dòng tiền nóng chứ không phải khủng hoảng kinh tế.
Đúng ,
Rất đúng là 1 idol VC.vn

Theo em phải đợi gần hết phiên xem lượng hấp thụ hàng T3 về thế nào đã.
ko vấn đề chị ạ. Hàng đó nằm trong tay MMs rồi. Họ cũng đảo 1 số phiên hôm qua, hôm nay vẫn chỉ bà con nhỏ lẻ bán thôi. Vấn đề là ko hiểu chuyện gì đang diễn ra trên Mẽo, em dự nó chỉnh về 23k nhưng ko ngờ nó chỉnh theo kiểu này. Quá trình chỉnh này về time em nghĩ tầm đầu tháng 3 có thể xong lạc quan. Nhưng biến động mạnh như vậy thì rủi ro quá. Đợt này nếu chủ tịch FED oki thì tháng 3 đến tháng 4 các anh MMs Việt sẽ quẩy mạnh. Hôm nay em cân bằng tiền cổ nghỉ tết. Mấy hôm nay thật mệt mỏi, huhu...Chúc mọi người thắng lợi.

Quá phí khi nhiều cơ hội bỏ lỡ. Mắc bệnh yêu cổ quá. Lúc cần huyết liệt thì ko huyết liệt và ngược lại :10:
Em bắt trúng con mạnh nhất đợt rồi, nhưng lúc thấp điểm, NAV gần như về mo.
Không dễ để cơ cấu lúc loạn lạc này đâu bác, còn nhìn xa chưa bàn đến :1:

Chúc mừng!
Khi nào hàng về có lãi đã thầy ợ, đang khấn huyết liệc ợ :2cool_after_boom:
Nhớ có ai đó gọi bác là Ếch tinh, không ngoa chút nào :4:
Khóc là 1 chuyện, soi rồi tung đòn là chuyện khác :41:
Ông nào khen đểu em đới thầy ợ, em múc đại thôi, mới bị bạn gái đá có con wave ghẻ ko biết làm sao nên đổi qua chứng ợ :2cool_after_boom:

ko vấn đề chị ạ. Hàng đó nằm trong tay MMs rồi. Họ cũng đảo 1 số phiên hôm qua, hôm nay vẫn chỉ bà con nhỏ lẻ bán thôi. Vấn đề là ko hiểu chuyện gì đang diễn ra trên Mẽo, em dự nó chỉnh về 23k nhưng ko ngờ nó chỉnh theo kiểu này. Quá trình chỉnh này về time em nghĩ tầm đầu tháng 3 có thể xong lạc quan. Nhưng biến động mạnh như vậy thì rủi ro quá. Đợt này nếu chủ tịch FED oki thì tháng 3 đến tháng 4 các anh MMs Việt sẽ quẩy mạnh. Hôm nay em cân bằng tiền cổ nghỉ tết. Mấy hôm nay thật mệt mỏi, huhu...Chúc mọi người thắng lợi.
Nếu thị trường tiếp tục giảm sâu 2 mình sẽ cân nhắc mua vào trước tết còn không thì đợi ra tết cho thoải mái. Dù sao cũng còn có ít tiền thôi.

Chị Na - 6%
thằng đó bị như vậy là đúng, đơn giản vì năm nay Tập sẽ cho tăng trưởng suy giảm để hạ cánh nền kinh tế, bọn nó cũng bắt đầu siết tín dụng để giảm nợ...vậy nên phiên thứ 2 em thấy nó xanh thằng Jon giảm 600 nên mới chủ quan. Đúng là khi ta tự mãn là lúc dễ chết nhất.
P/S kinh tế TQ vẫn sẽ hạ cánh mềm, Tập đế anh minh thần võ như vậy thì khó hạ cánh cứng lắm.

Status
Not open for further replies.
Back