Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
cơ mà giá thoái giang hồ đồn thổi là phải hơn sabeco
Mua xong chắc nằm ăn cổ tức mệt mỏi bác nhỉ..., an ninh lương thực, an ninh năng lượng, bọn báo chí cứ ra rả như như cái thời sắp hết dầu khi dầu 147 USD/thùng. Giờ ngập ngụa trong dầu...Giờ phải là an ninh công nghệ, ai nắm công nghệ người đó mới đi đầu phát triển. 10-15 năm nữa, lông mút hay ai đó đưa chi phí năng lượng giảm 1/3 so với hiện nay, đưa cả bộ lưu trữ pin giảm 1/3 nữa thì cần gì dầu với GAS, lại còn cả băng cháy nữa...

Mua xong chắc nằm ăn cổ tức mệt mỏi bác nhỉ..., an ninh lương thực, an ninh năng lượng, bọn báo chí cứ ra rả như như cái thời sắp hết dầu khi dầu 147 USD/thùng. Giờ ngập ngụa trong dầu...Giờ phải là an ninh công nghệ, ai nắm công nghệ người đó mới đi đầu phát triển. 10-15 năm nữa, lông mút hay ai đó đưa chi phí năng lượng giảm 1/3 so với hiện nay, đưa cả bộ lưu trữ pin giảm 1/3 nữa thì cần gì dầu với GAS, lại còn cả băng cháy nữa...
Còn hàng loạt nhà máy điện, đạm chạy bằng khí nữa nên GAS vẫn ngon. Chỉ hơi băn khoăn cái vụ chuyển mua bán khí cho công ty khác, GAS thu phí cho thuê đường ống không biết có ảnh hưởng lợi nhuận như thế nào thôi.

Mankichi là truyện tranh Teppi hả Thầy, nãy giờ em tìm không ra ngày tháng năm sinh của lão này? Cảm ơn ạ!

chịu thầy ả; mình trade hàng ngày chỗ nào cảm thấy có ăn thì vào; vào mà biết sai để lại tí tiết rồi lượn. kaka. em nghe cho vui thôi chứ ko quan tâm.

Còn hàng loạt nhà máy điện, đạm chạy bằng khí nữa nên GAS vẫn ngon. Chỉ hơi băn khoăn cái vụ chuyển mua bán khí cho công ty khác, GAS thu phí cho thuê đường ống không biết có ảnh hưởng lợi nhuận như thế nào thôi.
Gas 10 trần liên tiếp nhé, khi dòng tiền đã kích hoạt đừng hỏi. TTCK có phải lúc nào cũng tính toán được đâu. nước nổi thuyền nổi. Đừng khinh trí tuệ của dòng tiền, không phải ngẫu nhiên tiết cung đẩy trần điên cuồng dc.

Chị iu có thể ngừng thôi phân toách được không ạ... nó đang tím thì biết là nó đẹp, nó đang sàn thì biết là nó xấu... đẹp xấu...đẹp xấu...đẹp xấu...đẹp xấu...đẹp xấu...cho đến khi, trên đầu nở ra 1 đóa sen...đó chính là lúc...
ngồi lại phân toách...hihi

Gas 10 trần liên tiếp nhé, khi dòng tiền đã kích hoạt đừng hỏi. TTCK có phải lúc nào cũng tính toán được đâu. nước nổi thuyền nổi. Đừng khinh trí tuệ của dòng tiền, không phải ngẫu nhiên tiết cung đẩy trần điên cuồng dc.
Đồng ý...thầm trí là dzất dzất đồng ý...em kỉm tra rồi, còn đủ 5 chi để ủng hộ anh ạ...50 CE liên tiếp...

thực ra bia thì uống được, chứ dầu với gas có ăn uống được đâu chị...mà công nghệ giờ nó nhanh quá chị ạ. Lâu không dùng google translate, em cóp cả cái bài casper post sáng vào nó dịch khá phết. Đọc xong lại nghĩ đến cái bánh mì chuyển ngữ của Doremon. Nếu bọn này làm AI tự học được thì tuyệt, làm cái máy nghe và dịch tại chỗ luôn.

Chị iu có thể ngừng thôi phân toách được không ạ... nó đang tím thì biết là nó đẹp, nó đang sàn thì biết là nó xấu... đẹp xấu...đẹp xấu...đẹp xấu...đẹp xấu...đẹp xấu...cho đến khi, trên đầu nở ra 1 đóa sen...đó chính là lúc...
ngồi lại phân toách...hihi
MÌnh thích GAS mà, đang hỏi để nếu thấy OK thì đợi nó điều chỉnh sẽ cân nhắc nhảy vào

"đại tướng nhóc con" xưa truyện in thì vậy, còn mạng thì thầy gúc xem. Em cũng chả biết kết cục của nó thế nào.
Vậy để em hỏi lão Pháp Sư @xBuu, lão này trùm truyện tranh...tối tối chuyên ru vợ ngủ trước, rồi lén đi ra ngoài đọc truyện tranh...hihi
Ps: Nghe đồn, 1 đêm luyện sạch 1 bộ Conan 999 tập thì phải?! Lão Pháp Sư cồm phơm ạ!

Dưới 100 thì mặc cả cò kè đắt rẻ, trên 120 thì lại muốn nhảy vào, chị đại thiệt là hay à nha :1:
Chả thích từ hồi 5x đó thôi, sau nó chạy mất thì nghĩ còn đầy mã EPS cao hơn, giá rẻ hơn nhiều nên chơi tạm cũng được. Ai ngờ năm nay tiền chỉ chạy theo tiền chứ không quan tâm nhiều đến EPS hay P/E...
Có câu chuyện và dòng tiền là 2 cái quan trọng nhất lúc này.

Status
Not open for further replies.
Back