Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Chú cứ theo mấy bài báo này thì làm sao kiếm tiền từ ck?
Anh mua PVD từ giá 17.Bao lần lướt vẫn hold và tăng KL =All in.+đòn 3:7.Giá 3x là TK anh tăng khủng rồi.
Riêng năm nay,anh dự PVD đạt 40-50.
Mỗi người quan điểm anh ơi. Giá 17 lên 3x là 100% rồi. Em chỉ tư duy đơn thuần là dầu WTI 70usd/ thùng thì PVD cũng chỉ cover hết các chi phí và lãi ít. Với một cổ phiếu triển vọng dài hạn đang bị đe dọa bởi công nghệ, chỉ số P/E lên đến tầm 20-30 lần thì liệu có tổ chức nào dám múc ở tầm 40. Tất nhiên tiền điên thì em ko nói vì cái gì cũng có thể VJC còn có giá gần 200k mà. Dầu khí sau khi tìm hiểu em vẫn thấy ổn vì năm nay Saudi sẽ IPO Ambco của nó.

lâu lâu có trò vui :3cool_adore:
phiên 25/01/2018 = ăn mứt toàn tập :1cool_byebye:
Tử nhiều quá :21:.

Mỗi người quan điểm anh ơi. Giá 17 lên 3x là 100% rồi. Em chỉ tư duy đơn thuần là dầu WTI 70usd/ thùng thì PVD cũng chỉ cover hết các chi phí và lãi ít. Với một cổ phiếu triển vọng dài hạn đang bị đe dọa bởi công nghệ, chỉ số P/E lên đến tầm 20-30 lần thì liệu có tổ chức nào dám múc ở tầm 40. Tất nhiên tiền điên thì em ko nói vì cái gì cũng có thể VJC còn có giá gần 200k mà. Dầu khí sau khi tìm hiểu em vẫn thấy ổn vì năm nay Saudi sẽ IPO Ambco của nó.
Anh ko bao giờ nắm cp quá 3 tháng nên ko biết tí gì về dài hạn...chỉ biết ngắn hạn là PVD có sóng mạnh nhất trong 1TT bùng nổ.Các chỉ số P/E...A B C gì đó anh chả màng tới trong thời điểm này.
Tại thời điểm này anh chỉ thích nhất câu của S.R:"Đúng sai ko quan trọng.Quan trọng là nếu ..."vì thế anh mới bán tất cả các cp trong DM(như SDI vẫn biết là tăng nữa nhưng cũng bán nốt,vì nó ko thể all in)để All in PVD.
Dĩ nhiên,mọi thứ chỉ tương đối,tư duy và hành động của mình có thể sai và có thể đúng...thế nên"Kho trời chung mà vô tận của mình riêng".

Anh ko bao giờ nắm cp quá 3 tháng nên ko biết tí gì về dài hạn...chỉ biết ngắn hạn là PVD có sóng mạnh nhất trong 1TT bùng nổ.Các chỉ số P/E...A B C gì đó anh chả màng tới trong thời điểm này.
Tại thời điểm này anh chỉ thích nhất câu của S.R:"Đúng sai ko quan trọng.Quan trọng là nếu ..."vì thế anh mới bán tất cả các cp trong DM(như SDI vẫn biết là tăng nữa nhưng cũng bán nốt,vì nó ko thể all in)để All in PVD.
Dĩ nhiên,mọi thứ chỉ tương đối,tư duy và hành động của mình có thể sai và có thể đúng...thế nên"Kho trời chung mà vô tận của mình riêng".
Em cũng mong đạt đến cảnh giới như anh, vô thường hết, ko bị bó buộc, chỉ nhìn chart và chiến. :3D_11:

Dòng tiền đói khát quá mà :21:
Đã có 1100 rồi, chẳng mấy mà tới nơi....:1:
Em ra cửa canh chừng đây, cái còi đang hú nhè nhè roài :4:
TT tăng không có nghĩa là cổ cánh bốc đầu hàng loạt, húng quá lại trúng mìn cho xem :4:
@TTN : Anh Mít đạt tạt gút rồi, là em thì sẽ cân nhắc, theo thói quen, sẽ có cú rồ ga cuối dùng Bank.

Mở làm chi vội anh ơi... mở ra để mấy anh hiếp thằng em đang đen này hay nàm thao???
Giờ mới thấu hiểu, câu nói của ngài Bút Phê: Khi tôi mua cổ cánh, thị trường có đóng cửa 1 năm cũng không là vấn đề...ha ha ha
Tình hình này, vẫn như cũ, bác đi trước TT 1 vài phiên.
FUT xong chưa để em còn canh bán theo vía người nổi tiếng :1:

Status
Not open for further replies.
Back