Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Chưa thấy bao giờ ác như năm nay. Cổ tăng cứ tăng, cổ giảm cứ giảm mà ít dựa trên nền tảng cơ bản gì cả.
Vừa rồi, và đến giờ, toàn BCs tăng mà chị bảo không dựa trên nền tảng cơ bản nghe hơi mâu thuẫn :1:
Anyway...trong 1 TT bò điên, cứ nhắm mắt điên hơn bò đi :4:
Cơ mà em nghe trong gió có 1 sự thay đổi nào đó rồi. :4:
Chúc mừng VNI với tay qua 1000 :113:

Riêng Bit thì anh ngã mũ:R.I.P
Bit Còi sẽ hit 40k $/bit, trong tương lai không xa. Em vững tin là thế !!!
"We don't live in a normal world, we live under a power law"... trích tỷ phú đồng tính @Mr. Thiel
Em tạm dịch: Dân có thể nâng thuyền, mà cũng có thể lật thuyền.Cái gì không thuận lòng dân (số đông), ắt sẽ bị lật đổ... đó là quy luật!
Ps: Nếu ở Mỹ/Âu thì sẽ tham gia Bitcoin, ở VN và TQ thì em không dám chạm đến ạ (không thích dính đến pháp luật), nhưng vẫn cổ vũ cho tất cả các ace tham gia Phố Bít. Chúc họ đại thắng !!!

Tăng chỉ dựa vào kỳ vọng, vượt xa giá trị Dn gọi là không trên nền tảng cơ bản.
TTCK vốn là vậy, huống chi VN mình đứng tận ngoài cửa cận biên, chị khắc khe quá :1:
Value của 1 DN, ngoài tài sản hữu hình (tiền, cơ sở vật chất, đất đai...) còn có tài sản vô hình nữa (thương hiệu, đà tăng trưởng, nhân sự...)
Vui lên đi, đời mấy tí chế ơi :21:

"We don't live in a normal world, we live under a power law"... trích tỷ phú đồng tính @Mr. Thiel
Em tạm dịch: Dân có thể nâng thuyền, mà cũng có thể lật thuyền.Cái gì không thuận lòng dân (số đông), ắt sẽ bị lật đổ... đó là quy luật!
Ps: Nếu ở Mỹ/Âu thì sẽ tham gia Bitcoin, ở VN và TQ thì em không dám chạm đến ạ (không thích dính đến pháp luật), nhưng vẫn cổ vũ cho tất cả các ace tham gia Phố Bít. Chúc họ đại thắng !!!
Anh chỉ thấy nó sẽ nổ,và trc tiên về 5000$/bit
Anh R.I.IP Bit!!!

Lúc trước, khoảng 4k-5k $/bit, em cũng thấy kỳ cục, lạ đời, ảo vãi... Nhưng sau khi đọc lý luận của lão Mr.Thiel, em nhận ra mình tư duy sai hướng về cái món Bít Còi... đúng ra là phải tư duy theo bọn Venture Fund.
Vậy nên, đám đông, báo chí, những người nói nhiều về Bít Còi, sẽ chẳng hiểu core value của nó là gì... sự thật, chỉ có số ít người biết được, và họ chọn quyền im lặng (cũng trích và chế lời của lão Thiel).

Anh hâm mộ ông này ah...ổng mới xuống tay đấy:15:

Status
Not open for further replies.
Back