Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Khi giá dầu 140 usd vào năm 2008 PVS chỉ lãi gần 600 tỷ. Đỉnh lợi nhuận là 1.800 tỷ năm 2014.
Năm 2020 PVS có gì khác so với năm 2008 và 2014?
Từ đó mới biết kỳ vọng vào cái gì vì ngay cả thời kỳ đỉnh cao ln EPS của PVS chưa vượt quá 4k.
Vì thế PVD có giá cao hơn bao nhiêu mà chị, đâm ra choei PVT có vẻ chắc cú hơn nhưng đánh lom dom thôi

Sent from my iPhone using Tapatalk

A nhìn ra bắt đầu từ lúc nào???
Em cũng mua vào 01/4 như anh :1:
anh nhìn thế lào chia sẻ em phát.
Em toàn dùng vũ khí thô sơ thôi ạ.
Em mở chart tháng kéo 1 trendline từ đỉnh 2007, sau đó đặt 1 cản ngang ở 22.85. Khi nào giá vượt cả 2 cái cản này thì em coi PVS chính thức ra khỏi downtrend siêu dài hạn.
Từ hôm 08/3 PVS sập xuống thì em bắt đầu để ý xem nó test lại 2 cái cản đó, đặc biệt chú ý hôm 26/3 khi nó nhúng sâu rồi tạo pinbar chân dài đến nách đóng đúng cản chéo, đến 31/3 nó đạp chân vào cản chéo rồi tăng lên đóng trên cản ngang 22.85, EMA5 đã ngóc lên được 2 phiên và volume cũng tăng dần đều nên quyết định múc ạ.

Em cũng mua vào 01/4 như anh :1:

Em toàn dùng vũ khí thô sơ thôi ạ.
Em mở chart tháng kéo 1 trendline từ đỉnh 2007, sau đó đặt 1 cản ngang ở 22.85. Khi nào giá vượt cả 2 cái cản này thì em coi PVS chính thức ra khỏi downtrend siêu dài hạn.
Từ hôm 08/3 PVS sập xuống thì em bắt đầu để ý xem nó test lại 2 cái cản đó, đặc biệt chú ý hôm 26/3 khi nó nhúng sâu rồi tạo pinbar chân dài đến nách đóng đúng cản chéo, đến 31/3 nó đạp chân vào cản chéo rồi tăng lên đóng trên cản ngang 22.85, EMA5 đã ngóc lên được 2 phiên và volume cũng tăng dần đều nên quyết định múc ạ.
Nghe có vẻ phức tạp dù các công cụ thì đơn giản.

Back