Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Sáng ra bảng HSX đã bị lag rồi cơ à :21:
Giang hồ hiểm ác không bằng mạng lag bất ngờ nhỉ :10:
Dạ, khi không thể nhìn được giá, thì ta lại nghĩ về giá trị anh nhỉ?
Cơ mà em đang trên đọt, lạnh quá. Teo não, ko nghĩ được cái gì... số nhọ thật! :(
Lại hóng Chị em mở lối soi đường, làm công tác tư tưởng, để củng cố tinh thần...hic

Khuyến khích nhà đầu tư bán/ mua bằng lệnh MP cho máu anh nhỉ =))
Ngày trước mất công che lệnh chứ giờ đơn giàn
Đang có thuyết âm mưu, thế lực thù địch chống phá... ko cho CK thăng hoa Thầy ợ.
Cứ nghĩ ra giải pháp mới, là phe địch lại nghĩ ra chiêu trò mới.

Hay mình sang Upcom với HNX làm lại từ đầu anh nhỉ :18:.
Oạch... mình lại đang nghĩ đến phố lô đề, một vốn bốn mươi lời. Hic
Cờ hứng thì nói thật là mình nghĩ về giá trị của việc làm chủ của các ông chủ, ưu tiên VN30 thôi Thầy Bư. Cứ lấy EP của VN30 so với lãi tiết kiệm làm la bàn để phân bổ ngân soách.

KBC mình còn 5k, do 2 lần nhảy đưa được giá vốn về 3.834 đ/cp nên sẽ chấp hết tay to tay bé đánh lên đánh xuống tẹt ga luôn :21:
Bội phục ngàn phần...
Em giảm được 16 giá, số lượng 100 cổ. Đợi về lại 16k, em cover thì giá vốn sẽ = 0. Chấp tất cả các thể loại... kể cả anh Đen tuyên bố phá sản.
Ôi... tôi đang mơ chăng?

Sáng bộp chộp mua 600 VLC giá 38.7, đặt tiếp 500 giá 35.8 thì có người bán 35.9 và bị ông khác khớp mất. Số đen vãi :1:
Tỷ lệ chuyển đổi GTN và VLC khoảng 1.5x ko Chị? Nếu tuân theo nguyên tắc kế toán hiện nay (ko thoả thuận, ko âm miu).

Em vừa đặt mua thử 1k ITD trên HSX thấy không huỷ được. Hay thật toàn sáng kiến.
Cái này cũng có cái hay là đỡ bị lái kê mà cũng dở :)))
Ko hủy được nhưng bị giam tiền, thế nó mới ác. Vậy nên bắt đáy giờ cũng hơi ngại :1:

Em vừa đặt mua thử 1k ITD trên HSX thấy không huỷ được. Hay thật toàn sáng kiến.
Cái này cũng có cái hay là đỡ bị lái kê mà cũng dở :)))
Cái trò này đi ngược với Tư duy chứng khoán, một sản phẩm cấp cao của tư bàn giai cấp. Tư bản hô Tự Do Hành Động... nhưng giải pháp theo kiểu trói tay.
Nâng lô 1k, giải pháp hay hơn nhiều... Anh Tuesday đừng loay hoay nữa.

Chuẩn là phải 2.5 GTN- 1 VLC. Nhưng không biết chị LIên quyết thế nào :19:
Book value tính ra tầm 1.6
Thị giá tính ra 1.5
Kiểu gì tính ra con số 2.5 ạ?
Nếu 2.5 thì hoá ra VLC cực kỳ undervalue... còn GTN thì cực kỳ overvalue ạ?

Back