Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Tháng 6 /2017 Giá trị ghi sổ của 1.1 triệu m2 sàn thương mại là 19.000 tỷ RNAV là 39.000 tỷ. Gấp đôi giá trị ghi sổ
Từ đó đến nay hổng biết là gấp mấy rồi.
Con này, giả sử loại bỏ thu nhập bất thường từ buôn bđs, mà chỉ tính dòng tiền từ cho thuê, thì ta có tính theo phương pháp địa tô được ko ạ?
Ví dụ: Thu 7000 tỷ, địa tô 5% /năm => Giá trị BĐS nắm trong tay = 700k/5= 140k tỉ. Trong khi vốn hoá + nợ vay đâu đó 70k tỉ.
:21:

NHiều người chưa quen với loại hình đầu tư bất động sản cho thuê.
Nó cũng còn tùy vào nguồn vốn và sức khỏe tài chính nữa chế ạ, kiểu như 1 ông vay ngân hàng và 1 ông dùng tiền thịt nhàn rỗi mua nhà mặt phố Q3 để cho thuê gặp phải mùa covid ấy.

Nó cũng còn tùy vào nguồn vốn và sức khỏe tài chính nữa chế ạ, kiểu như 1 ông vay ngân hàng và 1 ông dùng tiền thịt nhàn rỗi mua nhà mặt phố Q3 để cho thuê gặp phải mùa covid ấy.
NHững ông mua nhà mặt phố không phải để trông chờ vào tiền cho thuê không đâu anh mà chủ yếu là ăn ở chỗ tăng giá đó.
VRE vay nợ ít lắm, chưa đến 6.000 tỷ trên tổng tài sản ghi số 40.000 tỷ, còn nếu so với RNAV thì tỷ lệ có thể nói là quá thấp.

Giống bạn mình mua 200 m2 Lương ĐỊnh của 17 tỷ, cho thuê đất được đâu đó có mấy chục triệu/tháng nhưng giá thị trường mảnh đó giờ chắc gần 60 tỷ :1:
Ông nào mà tính P/E hay EPS thì chắc bán 20 tỷ cũng không mua :21:

NHững ông mua nhà mặt phố không phải để trông chờ vào tiền cho thuê không đâu anh mà chủ yếu là ăn ở chỗ tăng giá đó.
VRE vay nợ ít lắm, chưa đến 6.000 tỷ trên tổng tài sản ghi số 40.000 tỷ, còn nếu so với RNAV thì tỷ lệ có thể nói là quá thấp.
VRE thì cứ nhìn chart mà chiến thôi :1:

Giống bạn mình mua 200 m2 Lương ĐỊnh của 17 tỷ, cho thuê đất được đâu đó có mấy chục triệu/tháng nhưng giá thị trường mảnh đó giờ chắc gần 60 tỷ :1:
Ông nào mà tính P/E hay EPS thì chắc bán 20 tỷ cũng không mua :21:
Thế thì tính theo phương pháp địa tô, đâu tới 5%/năm ạ. Có khi 2%/năm.
Vậy suy ra con VRE nắm trong tay mớ BĐS lên tới 350k tỉ. => Giá hiện tại thấp hơn 5 lần dzồi chị...
Ô mai gót...

Thế thì tính theo phương pháp địa tô, đâu tới 5%/năm ạ. Có khi 2%/năm.
Vậy suy ra con VRE nắm trong tay mớ BĐS lên tới 350k tỉ. => Giá hiện tại thấp hơn 5 lần dzồi chị...
Ô mai gót...
Giá cho thuê/giá thị trường 5% là tỷ lệ chuẩn trong nhiều năm trên thế giới đấy.
Giá cho thuê chứ không phải lợi nhuận sau thuế nhé. Bởi LNST đã bỏ mất cái chi phí khấu hao to tổ bố đi mất rồi :21:

Giá cho thuê/giá thị trường 5% là tỷ lệ chuẩn trong nhiều năm trên thế giới đấy.
Giá cho thuê chứ không phải lợi nhuận sau thuế nhé. Bởi LNST đã bỏ mất cái chi phí khấu hao to tổ bố đi mất rồi :21:
Dạ chị, em tính doanh thu thôi, đâu có tính lợi nhuận.
Ô mai gót, phát hiện giật mình luôn, tính ra giá trị một doanh nghiệp to đùng, với phép tính đơn giản. Tính nhẩm chưa đến 30s.
Vậy là giá trị con VRE dao động từ 140k đến 350k tỉ, suy ra giá thị trưởng từ 56-140k/cổ.
Ô mai gót...

Dạ chị, em tính doanh thu thôi, đâu có tính lợi nhuận.
Ô mai gót, phát hiện giật mình luôn, tính ra giá trị một doanh nghiệp to đùng, với phép tính đơn giản. Tính nhẩm chưa đến 30s.
Vậy là giá trị con VRE dao động từ 140k đến 350k tỉ, suy ra giá thị trưởng từ 56-140k/cổ.
Ô mai gót...
Hôm nay Chán Ồ Mai Gát hơi nhiều đấy nha :24:

Em nhìn kiểu gì mà ra VDV ngược được :109:
Ơ không phải ạ? Từ cây Doji tháng 7/2019 đến nay.
Nếu không phải thì là mô hình gì ạ? Em đang dò dẫm học món này, tranh thủ "bóc lột" anh tí :10:

:24:
Ô mai gót... cảm xúc khi ta đứng trước sự hùng vĩ của tự nhiên anh ạ. Tự dưng có thằng đem tiền dâng lên, mà mình bán tín bán nghi...
:24:
Không riêng gì VRE, mà cứ chịu khó đi sâu vào nghiên cứu nhiều DN em sẽ hiểu vì sao ngay cả khi thị trường giảm thảm hại chị vẫn lạc quan.
Không phải lạc quan tếu mà là nhìn thấy vàng kim cương bị vùi trong đất

Back