Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Mùa đông lạnh
Cổ cánh teo
Những lúc như vầy, chat với Thầy cho em cảm giác thật sự ấm áp.
Hôm nọ coi 1 phim, có 1 thằng nó hỏi thằng trùm có nhiều tiền đến mức tiêu 10 đời ko hết tại sao lại chơi mạo hiểm vậy?
Em đoán trùm nó sẽ trả lời "để có cảm giác mình sống/tồn tại" nhưng nó trả lời hơi sâu xa "để cuộc sống trở nên có ý nghĩa" tức là ko bị @Chán .
Phim Tiền đen của Hàn xẻng, cũng khá chân thực về thao túng cp.

Hôm nọ coi 1 phim, có 1 thằng nó hỏi thằng trùm có nhiều tiền đến mức tiêu 10 đời ko hết tại sao lại chơi mạo hiểm vậy?
Em đoán trùm nó sẽ trả lời "để có cảm giác mình sống/tồn tại" nhưng nó trả lời hơi sâu xa "để cuộc sống trở nên có ý nghĩa" tức là ko bị @Chán .
Phim Tiền đen của Hàn xẻng, cũng khá chân thực về thao túng cp.
Hay quá... Thầy nên đổi về tên Cào ạ @Chán

Dạ, Thầy nhắc tới cảnh này, em cũng tâm sự chuyện đời thực mà em gặp:

1 thằng nhỏ hỏi ông Trùm Sale đa cấp, tại sao ông giàu như vậy rồi mà vẫn phải đi bán hàng?
Ông Trùm Sale trả lời y chang câu trong phim Thầy kể.
Em ngồi dưới khán phòng, nhìn vào đôi mắt của ông Trùm, thì thấy một nỗi buồn man mác sâu thẩm bên trong. Em tự nghĩ: Chắc mình buồn nên nhìn đâu cũng thấy cảnh buồn.
=> Thế là em ăn xong vài cái bánh, thì bước ra về... không lựa được gói nào để giàu nhanh như ông Trùm.

Back