Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Công nhận easy money, easy mọi thứ :21:
Có tiền người ta bỗng dưng độ lượng, yêu đời, yêu người hơn hẳn.
Tự nhiên mang nhau ra tung hô là hiểu ông nào cũng ăn căng bụng rồi đấy :1:

Úp chén thần thánh hơn 10 năm mới có 1 lần, chế cũng phải thông cảm với anh em... :21:

Vẫn trong kho Emoticon của VC mà thầy.
Con khỉ nhảy :2004: này là phấn khích này
2 con này là phê ở cấp độ cao hơn :banana105:, cực khoái :heo09: này
Riêng con quỷ nhe nanh vừa nhảy có ý dọa :taz: này là gu của thầy Táo :yahoo:
Cảm ơn bác, đấy bác cứ giải thích rõ thế này tốt với mình, đỡ phải hỏi đứa cháu.

Thú thật là ko có style. Mình thích và thấy đúng thì làm thôi. Kiểu 1 style nào đấy dễ bị quy vào áp đặt tư tưởng. Như chị Đại ko chấp nhận rằng người khác đoán đc tt dù thực tế thì ngay cả dự báo chính sách đã là đoán tt rồi.
Càng sau này càng thấy các triết gia như Bruce Lee, Soros, John Bogle... Mới là những người mình cần học tâp.

:24::24::24:
Bụng to đến mức lôi cả ông Táo ra đặt tên là con cua thì biết rồi đấy.
Cha sinh mẹ đẻ đến giờ em mới nhìn thấy con cua có mắt ở...trên mặt :21::21::21:

Thú thật là ko có style. Mình thích và thấy đúng thì làm thôi. Kiểu 1 style nào đấy dễ bị quy vào áp đặt tư tưởng. Như chị Đại ko chấp nhận rằng người khác đoán đc tt dù thực tế thì ngay cả dự báo chính sách đã là đoán tt rồi.
Càng sau này càng thấy các triết gia như Bruce Lee, Soros, John Bogle... Mới là những người mình cần học tâp.
Thật ra e thấy 1 style hay không có style cũng đc cả mà.
Như e đúng 1 style múc BO rồi ôm trend gãy mới chạy.
Là e chỉ ăn được mấy sóng to thôi. Còn những lúc sideway hoặc sóng nhỏ sẽ ăn rất ít thậm chí là hòa.
Bù lại khi em đã múc đc BO đúng con mà ôm thì toàn x2 x3 là chuyện quá bình thường, nó sẽ bù cho mấy đợt kia.

Thật ra e thấy 1 style hay không có style cũng đc cả mà.
Như e đúng 1 style múc BO rồi ôm trend gãy mới chạy.
Là e chỉ ăn được mấy sóng to thôi. Còn những lúc sideway hoặc sóng nhỏ sẽ ăn rất ít thậm chí là hòa.
Bù lại khi em đã múc đc BO đúng con mà ôm thì toàn x2 x3 là chuyện quá bình thường, nó sẽ bù cho mấy đợt kia.
Kiểu Livermore đấy- ông tổ trader.

PVP em hỏi chị Đại từ 5/1-7/1, cá nhân em cũng ko thấy và cũng đang tìm hiểu, nhưng con bồ nhí thì kêu múc đi, em cũng ko tin đâu. Cuối tuần rảnh sẽ nghiên cứu để update bản thân.

Sau đại dịch mọi thứ dần trở lại bình thường, chủ lực GAS và trợ thủ VIC VCB sẽ xuyên suốt thị trường bất chấp mọi biến động.
Sự hồi phục sản xuất kéo theo nhiều yếu tố khác sẽ thúc đẩy cho tăng trưởng dài hạn của GAS tới 2023 mặc dù ngắn hạn còn vài khó khăn.
Mọi điểm rơi ngành nghề đều dẫn tới 1 năm thăng hoa của tỷ phú, ko có VIC sẽ là có lỗi với vợ con.
Năm 2019 BID chạy đua tăng vốn cho KEB Hana, năm 2020 tới CTG, nên ko ngoài xu thế VCB cũng sẽ tới lượt.
Vẫn còn 4-6 cp đã và đang dc bổ sung vào danh mục nhưng thiên về sản xuất.
Phần trading tự do đủ tiền cf xăng xe là dc.

Hàn mở cửa + 3%, xét từ đáy 1440 tăng lên 3200 :1: ...quá kinh dị
VN chống dịch tốt thì chắc cũng phải double nhịp này mới chuẩn bài
:taz::taz::taz:
mới nghe đc thêm 1 câu: Short ATC xem chết như thế nào! :19::19:

Last edited:
Back