Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Thần tượng chị Đại mới đúng :)), kệ họ đi. Chị đa dạng hơn nhiều

Sent from my iPhone using Tapatalk
Chế chỉ có mục đích duy nhất là tìm anh chị CEO nào giỏi và tử tế kiếm tiền hộ. Làm thần tượng của ai đó không ra tiền mà cũng đâu có tình nên không ham :21:

Chế chỉ có mục đích duy nhất là tìm anh chị CEO nào giỏi và tử tế kiếm tiền hộ. Làm thần tượng của ai đó không ra tiền mà cũng đâu có tình nên không ham :21:
Em đang rình tăng tỷ trọng VRE để được dựa hơi chế sai anh Vượng bơm xe, rửa bát đây :21:

Em đang rình tăng tỷ trọng VRE để được dựa hơi chế sai anh Vượng bơm xe, rửa bát đây :21:
VRE cũng là hàng dài hạn thôi.
Phải tư duy kiểu này mới thấy ngon. Còn cứ EPS với P/E hay cổ tức, rồi tiền mặt thì không thấy ngon đâu.
Bất động sản là một loại hàng hóa đặc biệt, nên không phải cứ EPS cao, bán được nhiều hàng là ngon. Vì nhiều khi chi phí để có một sản phẩm tương tự cao hơn giá bán sản phẩm trước đó. Cho nên nhiều trường hợp DN lãi to nhưng tài sản ròng thực tế lại giảm.
Nó giống kiểu 2 ông cùng có 1 căn shophouse Vinhome giá mua 10 tỷ. Một ông bán ra 15 tỷ. Hạch toán lãi 5 tỷ. Sau đó vài tháng lại vay thêm 2 tỷ mua căn bên cạnh cùng diện tích cùng vị trí 17 tỷ để rồi lại bán được 20 tỷ. Sau 2 thương vụ kéo dài khoảng 1 năm thu lãi 8 tỷ. Tài sản ghi sổ 18 tỷ tiền mặt.
Một anh khác thì để căn nhà đó cho thuê mỗi tháng 100tr. Sau 1 năm anh chỉ có lãi gộp 1.2 tỷ. Như vậy anh thứ 2 chỉ có tài sản ghi sổ 10 tỷ và lợi nhuận 1.2 tỷ.
Vậy anh nào ngon hơn?
Nếu quy về giá trị tài sản ròng để so sánh thì
Anh thứ nhất có 18 tỷ tiền mặt.
Anh thứ 2 có 1.2 tỷ tiền mặt và ngôi nhà trị giá 20 tỷ.
Nhưng hầu hết nhà đầu tư chứng khoán sẽ lao vào anh thứ nhất để hít hà :1:

"Mình đọc kỹ báo cáo tài chính thì thấy mấy vấn đề tưởng tiềm năng, nhưng phân tích kỹ lại thì đều không phải. Ngoài ra, không thấy có vấn đề gì hấp dẫn ở trên đấy nữa. Nếu bạn phát hiện được ra thì chỉ giúp mình. Lần này vào XXX có ăn, nhưng cũng là ăn may. Mình cũng phải nghiêm túc kiểm điểm lại bản thân, không để tình trạng này xảy ra nữa."
Lâu lắm mới đọc được 1 post có não một tý. Theo lái có ăn nhưng khi phát hiện ra DN bị thổi rút vốn ngay và nghiêm túc kiểm điểm.

Cà khịa gì đâu, anh ko biết nên hỏi thôi.
Thế gian thiên hạ nhân, thiên hạ tài. So ngay cái xóm vi xi này thôi mình đã thua khối người rồi.
Anh em mình hợp tác làm Bầu Sô đi ạ.
Nhịm vụ của anh là chăm sóc đời sống tinh thần của chị Ngộ, để chị ấy chuyên tâm mảng nghệ thuật, mỗi tuần phân tích 1 con hàng có Biên An Toàn thấp hơn 5 lần giá trị thật.
Nhịm vụ của em là tìm mí em hốt gơ, da trắng dáng xinh, môi đỏ choé, mắt đưa tình... Xong rồi cho lên Youtube đọc thoại về Cổ Phiếu Tìm Năng.
=> Chả mấy chốc, giàu hơn cả đời đánh chứng ý ạ. Đầu tư kiểu này, ít vốn, lợi nhuận cao, mà cũng ko lo bị thằng Chủ Tạch nó oppo nữa chớ...hihi

Nhịm vụ của anh là chăm sóc đời sống tinh thần của chị Ngộ, để chị ấy chuyên tâm mảng nghệ thuật, mỗi tuần phân tích 1 con hàng có Biên An Toàn thấp hơn 5 lần giá trị thật.
Nhịm vụ của em là tìm mí em hốt gơ, da trắng dáng xinh, môi đỏ choé, mắt đưa tình... Xong rồi cho lên Youtube đọc thoại về Cổ Phiếu Tìm Năng.
=> Chả mấy chốc, giàu hơn cả đời đánh chứng ý ạ.
Hay anh êii :))

Sent from my iPhone using Tapatalk

=> Chả mấy chốc, giàu hơn cả đời đánh chứng ý ạ.
Nhất trí cao. That's what i have been doing :1:

Back