Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Tiếp tục Gồng lãi trong sợ hãi các thầy nhỉ :1178:

Công nhận mí ông viết truyện nổi tiếng của TQ đều tinh thông mọi góc cạnh ạ.
Em dịch ra đọc có nhiều cái chưa hiểu rõ, anh xem lại giúp em, bà này cưới năm 17 tuổi - Canh Tý, mất đột ngột vì bệnh tật năm 43 tuổi - Bính Dần ạ?
Em xem ko ra trên lá số, bực thật ạ. Mất năm Đinh Mão thì khả dĩ em xem ra.
Mà em cũng ko nhìn ra được bà này là Hoàng Phi luôn, nhìn lá số nó bình thường sao ấy (Cung Phu xấu tệ). Số bả có nhiều sao xinh đẹp và sao đa tình, em mê cái này...kkk
Mong anh vừa mắng vừa dẫn lộ... thêm ạ!

Công nhận mí ông viết truyện nổi tiếng của TQ đều tinh thông mọi góc cạnh ạ.
Em dịch ra đọc có nhiều cái chưa hiểu rõ, anh xem lại giúp em, bà này cưới năm 17 tuổi - Canh Tý, mất đột ngột vì bệnh tật năm 43 tuổi - Bính Dần ạ?
Em xem ko ra trên lá số, bực thật ạ. Mất năm Đinh Mão thì khả dĩ em xem ra.
Mà em cũng ko nhìn ra được bà này là Hoàng Phi luôn, nhìn lá số nó bình thường sao ấy (Cung Phu xấu tệ). Số bả có nhiều sao xinh đẹp và sao đa tình, em mê cái này...kkk
Mong anh vừa mắng vừa dẫn lộ... thêm ạ!
View attachment 6452
Lại nói, bà này là phi tần của Càn Long, mà Càn Long sinh 1711-Tân Mão, tức thua bả 7 tuổi ạ?
Lấy Càn Long làm chồng thì nhìn số bả ăn một lúc 2 con Kị... chua cay như gòi mì hảo hảo luôn?
=> Không biết tiếng Hoa, dịch qua quick translator, nên cứ thấy nó sao sao ấy anh Táo ơi.
Dẫn lộ cho em (đọc khúc bói toán trong HLM thì còn có thể tạm hiểu), càng mò càng ko hiểu ạ!

Lại nói, bà này là phi tần của Càn Long, mà Càn Long sinh 1711-Tân Mão, tức thua bả 7 tuổi ạ?
Lấy Càn Long làm chồng thì nhìn số bả ăn một lúc 2 con Kị... chua cay như gòi mì hảo hảo luôn?
=> Không biết tiếng Hoa, dịch qua quick translator, nên cứ thấy nó sao sao ấy anh Táo ơi.
Dẫn lộ cho em (đọc khúc bói toán trong HLM thì còn có thể tạm hiểu), càng mò càng ko hiểu ạ!
Đây là nhân vật hư cấu, mình chỉ cần xem Tào Tuyết Cần xạo hợp lý đến mức nào thôi. Theo mấy ông Tử bình thì số này đúng là số của mệnh phụ phu nhân, chồng cỡ chủ tịch tỉnh hoặc bộ trưởng trở lên, chồng đào hoa và đương số chết năm Dần tháng Mão hoặc năm Mão tháng Dần.
Tử vi thì anh chịu, không nhìn ra luôn.

Last edited:
  • Like
Reactions: mtp
Bát tự này phu tinh nằm ở trụ năm nên sẽ lấy chồng sớm, lấy chồng xa và chồng già mới đúng

• Like
Đây là nhân vật hư cấu, mình chỉ cần xem Tào Tuyết Cần xạo hợp lý đến mức nào thôi. Theo mấy ông Tử bình thì số này đúng là số của mệnh phụ phu nhân, chồng cỡ chủ tịch tỉnh hoặc bộ trưởng trở lên, chồng đào hoa và đương số chết năm Dần tháng Mão hoặc năm Mão tháng Dần.
Tử vi thì anh chịu, không nhìn ra luôn.
Bát tự này phu tinh nằm ở trụ năm nên sẽ lấy chồng sớm, lấy chồng xa và chồng già mới đúng
Em ngồi mò số, thì nếu như lá số này là thật (80% là thật, cá nhân em nghĩ): Phi Tần của Ung Chính đế, ông này sanh 1678 - Mậu Ngọ. Từ lá số của bà Giả Nguyên Xuân có thể thấy được chân mệnh thiên tử (Khoa Quyền Lộc Ấn).

https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Giả_Nguyên_Xuân
Chính sách đề vịnh chi nhị
正冊題詠之二
二十年來辨是非,
榴花開處照宮闈;
三春爭及初春景,
虎兔相逢大夢歸。
Chính sách đề vịnh chi nhị
Nhị thập niên lai biện thị phi,
Lựu hoa khai xứ chiếu cung vi;
Tam xuân tranh cập sơ xuân cảnh,
Hổ thố tương phùng đại mộng quy
Anh Táo dịch giúp em câu cuối xem là đúng nghĩa nó viết gì thế ạ?

• Like
https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Giả_Nguyên_Xuân
Hổ thố tương phùng đại mộng quy
Anh Táo dịch giúp em câu cuối xem là đúng nghĩa nó viết gì thế ạ?
Trong bài viết có nói rõ mà, “Thỏ gặp hùm kia giấc mộng xuôi” báo trước Nguyên Xuân qua đời vào cuối năm Dần đầu năm Mão
PS: người TQ xem Mão là con thỏ chứ không phải con mèo như VN.

Trong bài viết có nói rõ mà, “Thỏ gặp hùm kia giấc mộng xuôi” báo trước Nguyên Xuân qua đời vào cuối năm Dần đầu năm Mão
PS: người TQ xem Mão là con thỏ chứ không phải con mèo như VN.
Dạ anh, các cụ nói Bói ra Ma... mà ca này bói hoài ko ra được vì sao năm Dần tử nạn.
Thôi dê làm khổ bò, em bỏ qua ca này ạ.
Thks anh vì học lóm được chiu mới của Manh Phái, tuyệt chiêu xem gái xinh qua lá số, đúng cái em tìm. :D

ứ tin.
Đôi khi là tài năng, đôi khi là may mắn ngẫu nhiên.
Còn thành đại gia thì Tài Năng + May mắn. Chả có số má gì ở đây cả.
Số mệnh nằm ở 2 chữ "may mắn" đó chị @TTN . :1cool_byebye:

• Like
Reactions: TTN
Back