Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Có bạn hỏi về case VSC nên mình up luôn lên đây:
1. VSC là một trong những mà mình đã nghiên cứu BCTC và thấy ổn; đồng thời VSC hoạt động trong lĩnh vực mình đánh giá là tiềm năng khi VN phục hồi sau covid.
2. EMA 100 là một ngưỡng cứng kể cả khi nó đóng vai trò hỗ trợ hay kháng cự. Việc VSC không có biến cố gì lớn thì việc rớt về EMA 100, thậm chí dưới EMA 100 là 1 cơ hội mua vào.
3. Nhìn vào chuối biến động giá, VSC rớt khá nhanh từ 43. Việc rơi nhanh như vậy sẽ tạo "quán tính" để xuyên thủng EMA 100 và thực tế là đã xuyên. Do đó mình đợi quán tính giảm để bắt đáy. Thông thường khi bắt đáy mình chia tiền làm 03 phần: (i) Bắt điểm rơi, (ii) Nhồi lần 1 khi phục hồi và điều chỉnh nhịp đầu, (iii) Nhồi lần 2 khi có điểm mua tại tranh tuần và điều chỉnh.
4. Bắt điểm rơi khi VSC co chân. Nhồi lần 1 khi vượt EMA 100 và điều chỉnh "đậu" trên EMA 100. Đang đợi điểm nhồi lần 2.
5. Stop loss đã dời về điểm hòa vốn.
:11::11::11::1178:

Tình hình thanh khoản là 2kk phiên 25/1. Anh lại đua với chị em và anh hotboy xem list ai dài à:21:
Tôi ko đánh dài thế nhưng trong vài trường hợp cần an toàn thì cho chạy như 1 quỹ nhỏ ko thành vấn đề. Thứ nữa là tự ý thức bản thân sâu khó dò, thực sự khả năng có thể đạt tới đâu cũng ko biết, vẫn luyện tập hàng ngày, hãy xem như là gợi ý đi, cái nào tốt hay hiểu dc thì theo ko thì kệ đi tự tìm. Đến lúc nào đó đạt dc độ ảo diệu như vậy thì cầm dao lên sòng chém lộn dc rồi.

Status
Not open for further replies.
Back