Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Thế nên thấy chị @TTN hồ nghi khả năng mà đề cao đội lái thấy hơi chạnh lòng :)))
Nhìn vào bản chất vấn đề đi.
Người mua cổ phiếu chỉ có lợi nhuận khi bán đc giá cao hơn giá mua, bất chấp công ty làm ăn ra sao.
Dù hành động mua xuất phát từ cái gì thì cuối cùng cũng chỉ mong có người mua cao hơn cho mình chốt lời.
Cao hơn có thể là vài phần trăm đến vài chục nghìn phần trăm, tùy thuộc khả năng và kỳ vọng mỗi người

EM không hiểu tại sao mọi người khá là bài trừ "Lái" chứ e thấy cũng có lái this , lái that =)), ko có lái ( dòng tiền) cổ nó chán vkkl ra :21:
Anh có 1 người cô hỏi anh "cái cổ phiếu là gì con?", anh ko nghĩ ra phải trả lời thế nào, nghĩ chừng 30s anh bảo "giống như đi buôn, mua thấp bán cao là có lời, đi buôn kém thì lỗ ạ", sau nghĩ lại anh trả lời thế quá đúng, ttck chung quy chỉ là tt hàng hóa đặc biệt (cổ phần DN).

Nhìn vào bản chất vấn đề đi.
Người mua cổ phiếu chỉ có lợi nhuận khi bán đc giá cao hơn giá mua, bất chấp công ty làm ăn ra sao.
Dù hành động mua xuất phát từ cái gì thì cuối cùng cũng chỉ mong có người mua cao hơn cho mình chốt lời.
Cao hơn có thể là vài phần trăm đến vài chục nghìn phần trăm, tùy thuộc khả năng và kỳ vọng mỗi người
Bản chất là ai nhìn ra vấn đề và đi trước thôi :)))

Anh có 1 người cô hỏi anh "cái cổ phiếu là gì con?", anh ko nghĩ ra phải trả lời thế nào, nghĩ chừng 30s anh bảo "giống như đi buôn, mua thấp bán cao là có lời, đi buôn kém thì lỗ ạ", sau nghĩ lại anh trả lời thế quá đúng, ttck chung quy chỉ là tt hàng hóa đặc biệt (cổ phần DN).
Em đang dùng tư duy đó á, nên từ buôn lan cho tới buôn nft em đều vào theo :))) , e thấy cứ có dòng tiền đi tới đâu thì mình đi tới đó thôi.
E thấy kiểu cứ mỗi đợt dòng tiền nó sẽ tự động tìm ra 1 thứ " sản phâm" gì đó để tạo cuộc chơi. Rồi sau đó có 1 số sản phẩm khi nó ăn đủ và rút đi thì biến mất luôn, nhưng có 1 số vẫn tồn tại lại được. Như cryto 5-10 năm trc có ai nghĩ nó phát triển đc tới giờ đâu, năm 2016 bạn e rủ vào e còn kêu mấy cái đó đa cấp tụi mày chơi rồi lo té sớm. =)) xong giờ chính e lại là thangwf mò mò trong đó.
Thế mới nói trí tưởng tượng ( sáng tạo, ứng dụng được hoặc cũng có thể là bánh vẽ =))) của con người mới là thứ kiếm ra tiền.
Bữa giờ em buôn mấy cái nft ( tranh số hóa ) e cũng chả biết nó có gì hay =))) nhưng mà mới 2 tháng bán đc 1 tỏi rồi .

Status
Not open for further replies.
Back