Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Trình vĩ mô của các bạn đấy hẳn là ko so được với phó thống đốc, với chủ tịch ngân hàng lớn nhất việt nam...nhưng những người đó cũng ko thể dựa vào vĩ mô để kiếm tiền trên thị trường tài chính.
Họ có thể biết, nhưng họ nhiều tiền lắm rồi và theo con đường chính trị chế nhá. So thế là ko ổn vì mỗi người 1 quan tâm khác nhau.

Làm cá mập nó khổ lắm chứ có vui gì đâu :21:
Ngoài phân tích các kiểu ra còn phải hóng các "đầu", hóng động tĩnh của "tây béo", của các quỹ bạn, siêu lái, Margin, tự doanh, insiders, games....vân vân và mây mây :15:
Nhiều actions ở TT nước ngoài nó là vi phạm pháp luật, gô cổ ngay nhưng ở VN nó gọi là "soft skillls" :21:
Nước ngoài nó tinh vi hơn thôi chứ ạ :21:

Ở góc độ đầu tư mình thấy HPG và VHM đang rẻ
rẻ hơn rất nhiều mid và pen
chưa bao giờ tồn tại sự phi lý như vậy kể từ ngày mình chơi chứng.
Vấn đề là BTCT đã phản ánh kỳ vọng chị ạ, chắc TT vẫn kỳ vọng năm sau nên sẽ giá sẽ không có đột phá

Sent from my iPhone using Tapatalk

Đầu đen với đầu vàng thì ở đâu cũng gian như nhau cả thôi, có điều khung pháp luật bên ấy nó hoàn thiện hơn nhiều nên nó phải "tinh vi" hơn :21:
Đơn giản như Peter Thiel viết được PRISM tìm được hết mọi thứ liên quan đến cá mập chứng tới crypto thì đánh theo hướng nào chả được. Big game is still programming. Biết đoạn nào đủ là đủ lo cho bản thân mình thôi Mod ợ :19:

Thế à. Anh không nghĩ là em lại nghĩ thế :1:
Em có biết là người của quỹ mà còn hóng động thái để đánh theo người nhà anh Long không?
Đừng thần thánh hóa quá các FM VN. Tất cả cũng là tiền cả thôi. Khi lên media thì phát biểu nó phải chuẩn mực tí còn trading, kỹ thuật đảo DM để "tối ưu hóa LN" thì ai nói làm chi.
Anh như thần vậy :)), chắc cũng quan hệ toàn giới tinh hoa

Điều đó có thể lý giải là trình độ của các quỹ đi xuống, còn trình độ của đội nhóm nhỏ đi lên.
Các quỹ cứ sợ vớ sợ vẩn ko dám mua vào, nhóm nhỏ thì ko đủ tiền đẩy Blue, họ chọn Mid và pen để nâng hạng thị trường :24::24::24:
Câu chuyện nâng hạng em nghĩ cuối năm sau, để chi blue lấy lại vị thế

Bà con cứ thuộc bài RNAV, rồi mua cổ phiếu bất động sản giá rẻ ít nhất hơn 1/2 RNAV, ko cần cao siêu gì.
Giá bất đống sản tăng mà giá cổ phiếu ko tăng hay giảm thì coi như càng được mua rẻ.
đặt cược vào giá bất động sản tăng về dài hạn là nhỏ lẻ thẳng tiến, kệ mạ các anh quỹ phân tích vĩ mô, kinh tế gì gì đó mà bản chất là mù sờ voi.
Chuẩn chị ơi :)), thực tế là họ làm việc với lãnh đạo nên lắm được tương lai

Bà con cứ thuộc bài RNAV, rồi mua cổ phiếu bất động sản giá rẻ ít nhất hơn 1/2 RNAV, ko cần cao siêu gì.
Giá bất đống sản tăng mà giá cổ phiếu ko tăng hay giảm thì coi như càng được mua rẻ.
đặt cược vào giá bất động sản tăng về dài hạn là nhỏ lẻ thẳng tiến, kệ mạ các anh quỹ phân tích vĩ mô, kinh tế gì gì đó mà bản chất là mù sờ voi.
Chuẩn chị ơi :)), thực tế là họ làm việc với lãnh đạo nên lắm được tương lai

Thế à. Anh không nghĩ là em lại nghĩ thế :1:
Em có biết là người của quỹ mà còn hóng động thái để đánh theo người nhà anh Long không?
Đừng thần thánh hóa quá các FM VN. Tất cả cũng là tiền cả thôi. Khi lên media thì phát biểu nó phải chuẩn mực tí còn trading, kỹ thuật đảo DM để "tối ưu hóa LN" thì ai nói làm chi.
Nao phải xin anh Chim buổi offlife cà phê để nghe kể góc khuất mới được. Em trước đây phần lớn thời gian ngồi nhà oánh chứng chả biết xã hội ngoài kia ra sao. Giờ mới đi làm broker cho đỡ buồn thì dính ngay covid cũng toàn ngồi nhà =))

Status
Not open for further replies.
Back