Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Nhà mình, hai năm nữa đứa lớn mới thi vào mười, nhưng mẹ con đã gây áp lực cho nhau rồi :24::24::24:
Chị không được ý kiến ý cò gì về việc học của nó cả. Chị ko ủng hộ thi chuyên nó cứ thi.
Nói chung con chị thuộc dạng siêu khó tính.
Lớp có 58 bạn thì có đến 30 bạn đỗ chuyên. Nó chơi thân với cô bạn học siêu giỏi: giải nhất TA thành phố, đươc tuyển thẳng chuyên sư phạm vẫn tham gia đủ 4 môn thi để tranh giải thủ khoa, cuối cùng được 56.5 điểm thôi. Năm nay 57 đ mới thủ khoa.
Có lẽ đó là lý do nó thấy mình ngu ngu, nói gì cũng sai :19:

Chiến tranh căng thẳng trong gia đình nữa kia. Bọn tuổi "thần kinh" này bây giờ khác xưa nhiều quá!
Người Bố trong nhà đôi khi phải xài tâm lý chiến và dùng quyền phủ quyết nữa cơ.
Tuy nhiên thường đứng nghiêng hẳn về phía con gái, ủng hộ tuyệt đối lựa chọn của con :1:
Mình không có kỹ năng sư phạm, ngồi vòng ngoài cho lành :21::21::21:

Chị không được ý kiến ý cò gì về việc học của nó cả. Chị ko ủng hộ thi chuyên nó cứ thi.
Lớp có 58 bạn thì có đến 30 bạn đỗ chuyên. Nó chơi thân với cô bạn học siêu giỏi: giải nhất TA thành phố, đươc tuyển thẳng chuyên sư phạm vẫn tham gia đủ 4 môn thi để tranh giải thủ khoa, cuối cùng được 56.5 điểm thôi. Năm nay 57 đ mới thủ khoa.
Chị làm gì để con có tính tự lập cao vậy?

Quá siêu đó Chị ơi, con nhà em cá tính, nhưng lười, thường xuyên bị thầy gọi điện cho phụ huynh chưa làm bài :24::24::24:

Một năm cháu gái nhân 3 tài khoản rồi trong khi không bao giờ ngó bảng đâu ạ :21:
"Đánh dấu ngày bác Long cho cháu gái nhân 3 tài khoản với HPG ạ.
Kinh tế có bác lo nên cháu yên tâm học tập và đã trở thành tân nữ sinh của trường phổ thông chuyên ngoại ngữ

Cảm ơn bác tỷ phú và chúc mừng con gái yêu.
"
Cái này là vào đội tuyển thi olympic các kiểu đấy à chị?

Vậy thì a nghĩ nhảy chưa đúng, cố gắng nhảy tốt hơn. TT công bằng, ai làm giỏi nhất 1 việc luôn có phần thưởng xứng đáng, mọi so sánh là khập khiễng. Như anh, thấy hài lòng là dc, còn nhiều khi ăn mà vẫn tức, thua mà vẫn hề hề bình thường.
Theo kiểu là " chưa đủ đâu" - cần cố thêm tí nữa mới đủ KL mà Break :1:

Theo kiểu là " chưa đủ đâu" - cần cố thêm tí nữa mới đủ KL mà Break :1:
Trading nó có 1 cái hay hơn nhiều ngành nghề khác, là không bao giờ thấy mình thừa giỏi nhưng lại luôn cảm nhận dc mình có giỏi lên (tiến bộ) hay không, có rất nhiều bậc thầy trading ko còn trade vì tiền nữa, họ trade để cảm nhận sự tinh tế, giúp mình tốt hơn dù chỉ 1 chút thôi. Cảm thấy mình được sống trong không gian yêu thích là cái rất khó diễn giải.

Status
Not open for further replies.
Back