Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Mấy đứa bạn e bên coin nó bảo chứng khoán lãi ít quá, với giao động châm nó không thèm chơi =))))))).
Có thằng em 4/2020 400t, 10/2021 12 tỷ, có so dc với coin ko. Câu duy nhất nó hỏi là "tt còn chơi dc ko anh?", còn thì nó đánh, ko thì nó lại nằm im, ko rút ra cũng ko nộp thêm, sống bằng lương 8t/tháng.

Coin, lan đột biến ... là cơn điên tập thể hay còn là cái gì khác????
Coin nó là 1 cái gì đó của tương lai á chị :)), sẽ có nền tảng ứng dụng đc và sẽ có cái không bọn nó hướng tới 1 cái Decentralized (Phi tập trung) ngược lại với các vấn đề trên của Centralized, Decentralized sử dụng mạng ngang hàng (P2P), quyền lực lúc này dân chủ, những người tham gia trong node có quyền lực như nhau (mining/miner/validator), được chia sẻ phần thưởng theo lý thuyết trò chơi (Game of Theory), hành sử theo một tập luật được quy định sẵn (fixed set of rules), đồng thuận (consensus).
Kiểu như là ai cũng có quyền bình đẳng như nhau và sự "trung thực tuyệt đối", ko ô nào dấu diếm hay làm gian làm dối gì đc hết =)) vì hệ thống nó theo dõi đc check đc hết.
Nói chung món coin thì phải đợi 5-10 năm nữa xem ứng dụng vào đời sống thực tế như nào.
Còn thằng Lan đột biến thì e cũng méo hiểu =)) nó sốt như tulip thôi :)) giá giờ cũng chia 5-10 lần.
Còn lan kiếm của em thì may quá vẫn lãi năm ngoái mua 50tr 1 cây lúc lên cao nhất đầu năm nay là 300tr bây giờ còn tầm 150-200tr.
Bonus :

Có thằng em 4/2020 400t, 10/2021 12 tỷ, có so dc với coin ko. Câu duy nhất nó hỏi là "tt còn chơi dc ko anh?", còn thì nó đánh, ko thì nó lại nằm im, ko rút ra cũng ko nộp thêm, sống bằng lương 8t/tháng.
là x30 anh nhỉ, nếu thế thì không so được với coin đâu, tính từ 4/2020 tới giờ ôm coin thì tỷ suất kinh hơn.

Chưa kể coin còn nhiều trò kiếm tiền chứ không chỉ có trade đâu.
Nó có trò airdrop, testnet ( làm đc thưởng).
Chơi coin rác, mua ico, ido, private sale ( những con này có x1000 lần ).
Chơi game VC mình có a @ck3zw trúng game PVU tỷ suất cũng kinh đó :)) . game này đợt giá đầu 0.01$ lúc đỉnh là 25$
Tất nhiên lợi nhuaajn cao đi kèm với rủi ro siêu cao : Bị hack ( rất nhieu) trúng coin scam mất sạch, bị bug , lâu lâu sàn sập =)) vân vân mây mây.

là x30 anh nhỉ, nếu thế thì không so được với coin đâu, tính từ 4/2020 tới giờ ôm coin thì tỷ suất kinh hơn.

Chưa kể coin còn nhiều trò kiếm tiền chứ không chỉ có trade đâu.
Nó có trò airdrop, testnet ( làm đc thưởng).
Chơi coin rác, mua ico, ido, private sale ( những con này có x1000 lần ).
Chơi game VC mình có a @ck3zw trúng game PVU tỷ suất cũng kinh đó :)) . game này đợt giá đầu 0.01$ lúc đỉnh là 25$
Tất nhiên lợi nhuaajn cao đi kèm với rủi ro siêu cao : Bị hack ( rất nhieu) trúng coin scam mất sạch, bị bug , lâu lâu sàn sập =)) vân vân mây mây.
mình có mấy đứa em tham gia coi có mấy năm nay mà từ 200tr vnd giờ toàn vài triệu usd. suốt ngày được tụi nó xui chơi, phím hàng mà ko dám :109:

Anh ko rành nên hỏi thật đó. Giờ thấy kiếm tiền từ chứng nhàn (với anh là dễ) hơn nhiều, có điều kiếm ít đủ xài thôi, ko so sánh mấy.
Dạ bình thường mà anh, cứ làm sao thoải mái là đc. Em qua coin cũng vì hứng thú cái mới thôi :)) đọc mấy cái cách người ta kiếm tiền thấy nó hay ho thú vị nên mò theo.
Bên coin có 1 trò đánh chắc của bọn gạo cội cũng hay lắm.
Nó farming cặp stable coin ( usdt, busd, usdc) lãi suất 8-10% 1 năm xong nó trích cái lãi đó ra mua coin, kiểu chơi trên tiền lãi ấy, xong lãi coin nó lại đổi ra stable coin rồi đắp ngược vào pool farm tiếp. Tích lũy dần dần lên.

Dạ bình thường mà anh, cứ làm sao thoải mái là đc. Em qua coin cũng vì hứng thú cái mới thôi :)) đọc mấy cái cách người ta kiếm tiền thấy nó hay ho thú vị nên mò theo.
Nó farming cặp stable coin ( usdt, busd, usdc) lãi suất 8-10% 1 năm xong nó trích cái lãi đó ra mua coin, kiểu chơi trên tiền lãi ấy, xong lãi coin nó lại đổi ra stable coin rồi đắp ngược vào pool farm tiếp. Tích lũy dần dần lên.
Kiểu lock lại TM nhỉ

Như game xưa anh chơi thôi, vừa chơi vừa có vài con cày tiền, bán tiền game lấy chơi con chính. Giờ già roài, kiếm việc nông nhàn, hôm qua xin vợ nuôi thằn lằn mà còn bị chửi lên xuống :12:

mình có mấy đứa em tham gia coi có mấy năm nay mà từ 200tr vnd giờ toàn vài triệu usd. suốt ngày được tụi nó xui chơi, phím hàng mà ko dám :109:
Em tham gia giới coin mới thấy thị trường này nó điên lắm, có nhóm người thì giỏi thật nhưng có nhóm người không biết gì hết nhưng nhắm mắt mua theo người khác.
Kiểu gì sắp tới thị trường sập đảm bảo ra đê ở giống như chứng khoán mấy năm 2008-2010 thôi.
Thị trường coin còn sơ khai và thiếu kiến thức dữ lắm, toàn kiểu đánh theo người khác hô hào.

Status
Not open for further replies.
Back