Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Không phải PR gì nhưng thực sự là em thích Bet Long Châu hơn là BHX mặc dù dung lượng thị trường BHX gấp nhiều lần Long Châu do nền tảng cơ sở của Long Châu thấp hơn, nên khi tạo ra sự đột biến sẽ lớn hơn
BHX quá lớn để trở mình đột biến trong ngắn hạn. Có lẻ vì em đầu cơ nhiều hơn đầu tư :1:
Rõ ràng là vốn hóa lớn, nền giá cao rồi thì anh Tài ko thể đột biến mạnh như Long châu được.
Chart MWG thì chưa có gì đặc biệt hấp dẫn để vào cả.

Không phải PR gì nhưng thực sự là em thích Bet Long Châu hơn là BHX mặc dù dung lượng thị trường BHX gấp nhiều lần Long Châu do nền tảng cơ sở của Long Châu thấp hơn, nên khi tạo ra sự đột biến sẽ lớn hơn
BHX quá lớn để trở mình đột biến trong ngắn hạn. Có lẻ vì em đầu cơ nhiều hơn đầu tư :1:
Em cũng thích long châu từ năm ngoái với đầu năm này e đi dạo quanh đà nẵng thấy long châu mọc lên khá nhiều, vô mua cũng tiện, ở đà nẵng có 3 chuỗi , 1 là dafarco ( mô hình cũ), Long Châu, farmacity thì em thích mua long châu hơn, thằng farma thuốc nó lạ hơn mà giá cũng cao hơn mặt bằng chung nữa.
Long CHâu với Farma toàn mở cửa hàng đối dieejn nhau giống như Fpt shop với TGGD vậy á =)).

Em cũng thích long châu từ năm ngoái với đầu năm này e đi dạo quanh đà nẵng thấy long châu mọc lên khá nhiều, vô mua cũng tiện, ở đà nẵng có 3 chuỗi , 1 là dafarco ( mô hình cũ), Long Châu, farmacity thì em thích mua long châu hơn, thằng farma thuốc nó lạ hơn mà giá cũng cao hơn mặt bằng chung nữa.
Long CHâu với Farma toàn mở cửa hàng đối dieejn nhau giống như Fpt shop với TGGD vậy á =)).
Pharma nó theo lối cửa hàng châu âu nên chi phí và quy mô nó lớn hơn
A nhìn dòng tiền và lượng mua sắm trên mỗi cửa hàng thấy Long Châu phù hợp hơn

Ý tưởng thì thiếu gì đâu, cũng chả ngại chia sẻ, nhưng ghét cái cứ nói cái gì là có thể loại rất hãm biến thành của mình ngay rất chướng mắt rồi đâm chán dần. Đánh chứng tới giờ này thì cũng ko cần quá nhiều góp ý hay phản biện nữa, đúng sai ko còn quan trọng, nhận thức vị thế mình sai nhanh để thoát là được.
Ví dụ case HBC là đánh cược quý 3 sẽ book lãi hay lỗ, nếu để lỗ thì gần như là lần đầu trong lịch sử 1 quý lỗ từ khủng hoảng kinh tế đợt trước nhưng cũng sẽ qua nhanh thôi. Ngược lại sẽ có 1 DN đang tái cơ cấu mạnh mẽ vươn lên số 1 xd dân dụng thay CTD.
Bữa anh Casper12 inbox thì cũng gợi ý nhìn rộng LCG ra thì sẽ thấy LIG. Thấy trên này thích TV2 chứ mình thì lướt PC1, còn ngắm thì VPD. Lúc trước cũng có nhắc về AMS, Mirae là thằng đầu tiên viết về cp này. Sơ sơ thế anh cứ tìm hiểu thử, từ từ tự tìm dc cái cho riêng mình, chừng nào chán ko nghĩ dc gì thì lại cho mã khác.
Tks anh. Không biết bồ câu có tái cấu trúc được ko. Về tướng học thì ông Hải ko ổn lắm. anh ở Sài gòn thấy SZC thế nào.

Status
Not open for further replies.
Back