Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Buổi trưa vừa nói chuyện với 1 bạn.
Bạn đó có nhiều DN trên sàn, trong đó có DN bạn ấy cho là cơ bản tốt nhất, vẫn khuyên người nhà cứ yên tâm nắm giữ 2 năm nữa ăn đủ, nhưng bạn chọn mã để dành 100% sức lực đánh lên lúc này là một mã khác.
Nói chung là tiêu chí cho đánh nhanh và đánh dài nó khác nhau.
Mã đánh lên là mã nào đấy chế, cho e xin 3 chữ với ạ

Như mình nghe thấy nó buồn cười, không theo được.
Kiểu giá than tăng, mua cổ phiếu than.
Đầu tư hạ tầng sau dịch, mua cổ phiếu vật liệu xd....
Em chỉ cần có thế thôi í, nhờ nghĩ đơn giản như vaajy mà ngay từ đầu năm 2020 sau đợt 1 covid em với bố ăn quá Troi.
Nào mua DBC, MSH, MSN, LTG, TAR vì thấy người ta đi siêu thị mua đồ về trữ.
À còn mua cả con DNM vì nó bán khẩu trang =)).
Mua mấy con đc lời từ đầu tư công PLC
Mua mấy con khu công nghiep vì thấy báo nó bảo covid trung quốc ko làm đc nên chuyển dịch nhà máy qua Việt Nam, do lúc đó Việt chống dịch tốt.
Điều sau đó đơn giản chỉ là đưa vào chart và canh điểm mua thôi.

Với e thì hieejn tại tìm điểm bán mới là cái khó nhất :102::102::102:

Em chỉ cần có thế thôi í, nhờ nghĩ đơn giản như vaajy mà ngay từ đầu năm 2020 sau đợt 1 covid em với bố ăn quá Troi.
Mua mấy con khu công nghiep vì thấy báo nó bảo covid trung quốc ko làm đc nên chuyển dịch nhà máy qua Việt Nam, do lúc đó Việt chống dịch tốt.
Mới làm được mớ Raydium :21:

Với e thì hieejn tại tìm điểm bán mới là cái khó nhất :102::102::102:
Vì nhiều người cùng nghĩ giống nhau, với lại ít nhất nó cũng sẽ có một vài quý tăng doanh thu và lợi nhuận hỗ trợ.
Nhưng với cách nhìn của chị thì nếu 1 cp ko có khả năng thay đổi căn bản để vươn lên 1 tầm mới thì sau đó sẽ lại giảm thôi.

Như mình nghe thấy nó buồn cười, không theo được.
Kiểu giá than tăng, mua cổ phiếu than.
Đầu tư hạ tầng sau dịch, mua cổ phiếu vật liệu xd....
Khi có câu chuyện thì kỳ vọng về lợi nhuận của doanh nghiệp đó sẽ tăng, TTCK là thị trường của kỳ vọng nên giá CP tăng theo câu chuyện không có gì buồn cười, việc của mình là tìm điểm vào những CP có câu chuyện .:1::1::1:

Khi có câu chuyện thì kỳ vọng về lợi nhuận của doanh nghiệp đó sẽ tăng, TTCK là thị trường của kỳ vọng nên giá CP tăng theo câu chuyện không có gì buồn cười, việc của mình là tìm điểm vào những CP có câu chuyện .:1::1::1:
Ko làm được ấy chứ.
Như VPB nhiều câu chuyện cụ thể sắp tới mà nghĩ sau đó ko còn gì nữa nên cũng ko giữ được.

Vì nhiều người cùng nghĩ giống nhau, với lại ít nhất nó cũng sẽ có một vài quý tăng doanh thu và lợi nhuận hỗ trợ.
Nhưng với cách nhìn của chị thì nếu 1 cp ko có khả năng thay đổi căn bản để vươn lên 1 tầm mới thì sau đó sẽ lại giảm thôi.
Dạ cách chơi của chị phải kiên nhẫn cực kì, giống cách chơi của 1 số anh em bên coin e biết :)).
Mấy ổ ôm 3-5 năm ko nhìn giá chỉ cần dự án làm tốt là mua thêm.
Điển hình mọi người có thể theo dõi sau 5 năm nữa 2 con :)) xem nó biến 1 bộ phan giới trẻ thành tỷ phú hay ra gầm cầu.
LINK, PRQ.

Em tưởng chị bản lĩnh và lỳ đòn nhất, nếu TT hồi phục thì blue và VN30 sẽ mạnh ạ
Còn all in PHR thì tội gì ạ, cua vẫn là cua khi Pháp lý còn chưa đâu vào đâu ạ
Thà theo anh Chim, anh Mos, anh Sutj lướt còn hơn

Sent from my iPhone using Tapatalk

Em tưởng chị bản lĩnh và lỳ đòn nhất, nếu TT hồi phục thì blue và VN30 sẽ mạnh ạ
Còn all in PHR thì tội gì ạ, cua vẫn là cua khi Pháp lý còn chưa đâu vào đâu ạ
Thà theo anh Chim, anh Mos, anh Sutj lướt còn hơn

Sent from my iPhone using Tapatalk
Style khác, tư duy cũng khác, tính cách cũng khác :)). Sao bắt chị theo người khác đc =)).
1 là chị phải thay đổi, còn nếu vẫn giữ phong cách như hien tại thì cách tốt nhất là xóa VC -=))))).

All in PHR có chịu đựng được ko chị :))
Cô bạn chị làm giảng viên bộ môn ck mà chỉ cần lợi nhuận 20%/năm thôi nhưng vẫn ko dám đầu tư.
Chị chốt kèo với nó giá PHR 53.3, 1 năm sau mở ra xem lại. Nếu đc hơn 20% thì nó bỏ tiền ra đầu tư.
Nó sợ nhất là lãi xong bán đi mua mã khác thì lần cuối sẽ là lần hết tiền :1:

Cô bạn chị làm giảng viên bộ môn ck mà chỉ cần lợi nhuận 20%/năm thôi nhưng vẫn ko dám đầu tư.
Chị chốt kèo với nó giá PHR 53.3, 1 năm sau mở ra xem lại. Nếu đc hơn 20% thì nó bỏ tiền ra đầu tư.
Nó sợ nhất là lãi xong bán đi mua mã khác thì lần cuối sẽ là lần hết tiền :1:
Cơ bản là chế có bảo lãnh không, kiểu ko được 20%+ từ 53.3 thì tao đền tiền bù cho ấy :21:

Status
Not open for further replies.
Back