Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Chắc chắn dịch sẽ còn dai dẳng, cách cơ bản nhất vẫn là thích nghi với nó thôi.
Có cái VN mình thiếu và yếu nên không đi theo cách của Tây được.

Về phía lãnh đạo mình không biết hết khó khăn của họ không nên chỉ trích. Chúng ta đã có cơ hội chứng kiến dịch tàn phá các quốc gia khác trước VN nên ko thể bảo chính quyền nước họ mặc kệ dịch nhưng đúng chống dịch là muôn vàn khó khăn.

Trong lúc này chúng ta nên ủng hộ để tình hình lắng xuống rồi lúc đó sẽ xem thích nghi tình hình mới theo cách nào phù hợp với VN thôi, vẫn phải sống chung với lũ

Quan điểm về vấn đề này của mình là có trong cuộc mới hiểu hết, lãnh đạo cũng là con người, mình thường ko phán xét hay chỉ trích ai cả.
Có 1 điều mình tin tưởng là họ đã nỗ lực rất nhiều rồi cho nên dù thế nào mình ko góp sức nhiều như họ thì ko nên có suy nghĩ chỉ trích họ
Cái này thì đồng ý với thầy, em thấy sức ép với đội ngũ y tế nhà mình cũng hết sức khủng khiếp, họ cũng bị khủng hoảng tinh thần

Chắc chắn dịch sẽ còn dai dẳng, cách cơ bản nhất vẫn là thích nghi với nó thôi.
Có cái VN mình thiếu và yếu nên không đi theo cách của Tây được.

Về phía lãnh đạo mình không biết hết khó khăn của họ không nên chỉ trích. Chúng ta đã có cơ hội chứng kiến dịch tàn phá các quốc gia khác trước VN nên ko thể bảo chính quyền nước họ mặc kệ dịch nhưng đúng chống dịch là muôn vàn khó khăn.

Trong lúc này chúng ta nên ủng hộ để tình hình lắng xuống rồi lúc đó sẽ xem thích nghi tình hình mới theo cách nào phù hợp với VN thôi, vẫn phải sống chung với lũ
Việc phân loại ông nào phải nhập viện, ông nào tự điều trị theo cấp độ nhiễm bệnh là đã giảm tải rất nhiều cho hệ thống y tế rồi ạ

Thấy báo viết có ông gì chánh VP chủ tịch nước, tức là tương đương bộ trưởng và 1 ông thứ trưởng bộ ngoại giao. Để xem các ô lờ đờ nhà mình đánh cờ thế nào. Biển đông sắp tới sẽ nóng.
Vậy là được rồi còn gì, cho hai anh ngon giai ra chân cầu thang máy bay là ga lăng quá mong mỏi của chị rồi...

cái thua ở đợt dịch này là do đánh giá sai sức mạnh của con Delta, đúng bài thì từ khi bùng cái ổ truyền giáo ở Gvap là phải lo phong tỏa giống HN và các tỉnh rồi. Giờ bùng thế này thì xác định sống chung với lũ thôi, tìm cách phủ vaccin thật nhanh và mở cửa dần, chứ mong zero F0 là không tưởng

cái thua ở đợt dịch này là do đánh giá sai sức mạnh của con Delta, đúng bài thì từ khi bùng cái ổ truyền giáo ở Gvap là phải lo phong tỏa giống HN và các tỉnh rồi. Giờ bùng thế này thì xác định sống chung với lũ thôi, tìm cách phủ vaccin thật nhanh và mở cửa dần, chứ mong zero F0 là không tưởng
Giờ vác rổ rá đi xin Vaccine qua ngày thôi. Hôm qua được chị Kamala cho thêm 1 triệu, Adrian Mutu cho 300K, Roberto Baggio cho 800K :1:
Trước đó anh Lewandowski, Nakata, Harry Kane, Tomas Rosicky cho rồi. Chờ các anh khác, anh Zidan, Beckenbauer chưa thấy cho hay sao ý nhể :19:

Giờ vác rổ rá đi xin Vaccine qua ngày thôi. Hôm qua được chị Kamala cho thêm 1 triệu, Adrian Mutu cho 300K, Roberto Baggio cho 800K :1:
Trước đó anh Lewandowski, Nakata, Harry Kane, Tomas Rosicky cho rồi. Chờ các anh khác, anh Zidan, Beckenbauer chưa thấy cho hay sao ý nhể :19:
Nano phase 3A thế nào rồi anh nhỉ; có vẻ hơi chậm công bố

Status
Not open for further replies.
Back