Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Em nghiệm thấy 1 điều:
Có những người dạy đầu tư rất hay nhưng khi bước vào đầu tư không thực sự tốt nhưng kiến thức họ tuyệt vời.
Có những người cũng đầu tư rất thành công nhờ học được từ những người dạy đó :21:
Thế nó mới hay anh ạ
những người đó đã tích lũy đc kinh nghiệm và kiến thức rồi, khi tiếp nhận thêm kiến thức mới sẽ giúp họ cải thiện mạnh và cơ hội đến thì họ bắt được ngay
và đồng ý là về kiến thức của họ là tuyệt vời.. còn đầu tư là 1 chuyện hoàn toàn khác

Em nghiệm thấy 1 điều:
Có những người dạy đầu tư rất hay nhưng khi bước vào đầu tư không thực sự tốt nhưng kiến thức họ tuyệt vời.
Có những người cũng đầu tư rất thành công nhờ học được từ những người dạy đó :21:
Thế nó mới hay anh ạ
Vậy mới bảo đạo cao 1 thước, ma cao một trượng.
Mình phổ biến phương pháp đếm cua, định giá cổ phiếu BĐS theo RNAV đến đông đảo nhà đầu tư, thế là nhiều nhóm áp dụng triệt để cả với những dự án mới ở bước xin chủ trương, chưa đền bù, chưa có đủ cơ sở pháp lý... vãi cả lái.

Chị bán vì thấy nó ESOP nhiều quá.
Cũng như PTB, ko đầu tư vì biên lợi nhuận thấp và cũng hay ESOP, mặc dù chị mua đúng đáy 33-34.
FPT anh Bình già cũng ESOP suốt, năm nào cũng ESOP đó, có sao đâu :1:
Khi PTB về 3x tháng 4 2020, Giám đốc @Chân Chiêu rủ canh mua đầu tiên. Sau đó mua cùng với chế nhỉ :21:
Giám đốc không mua, chế thì bán, mỗi mình dám giữ dù cũng từng bán 1 lần sau khi bắt đáy 3x :21:

Khi PTB về 3x tháng 4 2020, Giám đốc @Chân Chiêu rủ canh mua đầu tiên. Sau đó mua cùng với chế nhỉ :21:
Giám đốc không mua, chế thì bán, mỗi mình dám giữ dù cũng từng bán 1 lần sau khi bắt đáy 3x :21:
Ăn thua gì so với anh Tài =))) mà Anh Tài vẫn đỉnh cao bao nhiêu năm đấy thôi

Mua 35.6 trước cổ tức đấy. Vào 2x thôi

Tại sao mình ko quan tâm đến RNAV của các cty bất động sản dân dụng? Đặc biệt là các công ty tư nhân.
Vì giá bán và giá vào hợp đồng rất khác nhau.
Nhà đầu tư ko giám sát được cái này. KHi cần làm giá họ có thể để lãi cao, hết game thì hết lãi hoặc lãi tý chút.

Tại sao mình ko quan tâm đến RNAV của các cty bất động sản dân dụng?
Vì giá bán và giá vào hợp đồng rất khác nhau.
Nhà đầu tư ko giám sát được cái này. KHi cần làm giá họ có thể để lãi cao, hết game thì hết lãi hoặc lãi tý chút.
Mình so giá trị trường với doanh thu; số lượng sp bán ra trong kỳ cũng biết được bao lãnh đạn có rút ruột nhiều hay ko

nên mới nói đôi khi có sự nhầm lẫn giữa tài năng và sự may mắn :24:
cũng hạp với câu: khi thủy triều rút ....
Nhớ chữ ký của anh nào: may mắn cũng là một loại năng lực. Thấy đúng lắm vì mình cũng biết một anh như vậy và anh ta giải quyết công việc hiệu quả không kém gì ông có chuyên môn giỏi :)))
Nên có gì sai khi nói đó là năng lực của một người giống như tài năng :)))

Nhớ chữ ký của anh nào: may mắn cũng là một loại năng lực. Thấy đúng lắm vì mình cũng biết một anh như vậy và anh ta giải quyết công việc hiệu quả không kém gì ông có chuyên môn giỏi :)))
Nên có gì sai khi nói đó là năng lực của một người giống như tài năng :)))
Làm gì cũng cần cả may mắn và tài năng mới thành công.
Thành Công= Tài năng + may mắn
Rất thành công= tài năng hơn 1 chút+ rất nhiều may mắn.

Status
Not open for further replies.
Back