Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
> 70% số ấy toàn là lòng hảo tâm và thiện chí của Mỹ, Nhật và Úc. Khựa tăng 600K liều, Nga tặng vài trăm K ko đáng kể. Lượng mua về (thực ra là CP trấn của lô đặt hàng của VNVC) có hơn 1 tr tí.
Bộ tứ Kim cương +3
(Mỹ, Nhật, Ấn, Úc)+3 (VN,HQ,Newzerland)
Rất rõ rồi, chỉ có đồng minh đó đang giúp VN vượt thảm hoạ.
Bô trưởng Úc vừa sang VN, sắp tới BT QP Mỹ qua VN, Nhật thì rõ rồi.
Nội đang đương đầu thảm hoạ, có thể đang phản ánh vào giá dần dần chứa done anh nhỉ? Chưa done là do chưa có giá rẻ nữa để mua ?
Ngoại thì DJ bất thường, Shanghai đang đập Big Tech cuối tuần và nay.
Em vẫn nghi vấn, nghi vấn chưa giải đáp trực giác của em nên cứ xem phim và
"Kẻ tồn tại trong đại dịch không phải là kẻ thông minh nhất, cũng ko phải là kẻ mạnh nhất mà là kẻ biết núp kỹ nhất"

Dân ko biết nói còn được, Ô này DBQH, Viện trưởng này nọ mà nói thế là vô trách nhiệm và ngờ u ko ngờ được.
Tiêm vx mà kém hiệu quả thì lãng phí vô cùng, mất cả tiền và cơ hội tiêm vx loại khác
Còn dựa vào 1 vài người thân tiêm để kiến nghị 1 loại vx thì ngu hết chỗ nói. Người ta phải đánh giá dựa trên kết quả của 1 số đủ lớn, có tính đại diện để đưa ra đánh giá chứ. Điều đơn giản ấy sinh viên khối kinh tế, xã hội đều được học trên trường mà Viện trưởng lại ko biết.
Còn nói vx Pfizer hay gì khác chỉ cần qua 2 lần thử nghiệm lâm sàng thì đúng là .. dốt tới mức ko biết tra Google.
Đọc báo giờ hài vãi thầy nhỉ. Có những việc "khó" thế mà ko hiểu tại sao quan chức ta vẫn làm được :24::24::24:

Trong bốn con bán lẻ máy tính điện thoại có mỗi cháu anh Bình là phong độ tốt giai đoạn sấp vừa rồi. Chả bù đợt cả thị trường xanh với bằng chứng thép chủ đạo nó thì nó xuống đáy, giờ thì vượt đỉnh năm 2021.
A nhầm rồi, kỳ vọng nó đâu phải mảng đó
TP HCM nó là thằng có hệ thống phân phối, bán tốt, nó mở cửa 24/24 phục vụ
Em nghĩ thị trường có cái lý của nó

Các anh Tư lệnh chiến dịch và cộng sự tham gia chỉ đạo không biết liêm sĩ, thua xa bác Nên.
https://tuoitre.vn/bi-thu-nguyen-va...te5rCt24e4HrtlQmoVkiRI4UZdyE-feKRkq8BxJBKrCC0
Tình hình bây giờ, nên lockdown toàn quôc1 1 thể luôn chứ sau này SG.HN mở cửa các tỉnh khác vẫn còn ca bệnh rồi họ lockdown thì bà con chạy về SG HN cũng lại đóng/mở.
Cấp thiết giãn F0 ko tr/chứng về nhà để giảm tải hệ thống y tế, lấy búa đập đầu Tư lệnh để có nhận thức rõ hơn về dịch bệnh, nhắc nhở lại điều 1 của 5 điều Bác dạy.
Song song với Vaccines nên nhập thuốc điều trị Covid từ HQ, Nhật , Mỹ về gấp.
Cái này mới gọi là dùng từ "thần tốc'-triển khai gấp tiêm vaccines phổ cập, tốt nhất lập danh sách đăng ký qua mạng, từng địa phương phân rõ cho các phòng khám công và tư nhân hổ trợ tiêm.Mỗi ngày SYT xem danh sách các phường là bao nhiêu liều mỗi phòng khám tư và công sẽ tiêm bao nhiêu liều cho xe chở đến cấp đúng số liều theo danh sách người dân đã đang ký.
Riêng em, nếu cho phép em thuê hai xe chạy khắp phường em đến hang cùng ngõ hẻm gọi người dân ra tiêm.
Có một điều em thấy là "niềm tin" có thể các bác cứ nghĩ ai cũng giống mình nên không dám và ko có niền tin triển khai như em nói.

Ai nói thử nghiệm kỹ hơn thế anh Sụt?
Đang thử nghiệm phase 3, thành bại sẽ ở chỗ này.
Vắc xin Đức phase 1,2 ngon lành nhưng vẫn tèo ở phase 3 nhé.
Anh cứ bình tĩnh, tất cả vắc xin tốt nhất thế giới như Pfizer, Moderna, Astra, Sputnik, J&J...hiện vẫn đang được thử nghiệm rộng rãi trên con người, sau vài năm đánh giá cẩn thận sẽ sàng lọc dần chọn ra loại tốt nhất, ít tác dụng phụ nhất để tiêm cho tinh tinh, đười ươi, khỉ...:16:
Vac thì phải phrase 5 mới xong quy trình. Mọi thứ đang ở 3 thì ớn quá.

C biết về quỹ SGI ko ạ. Thấy mng đánh giá a CEO rất cao, nghe nói chuyện cũng thấy hiền
Lâu rồi không thấy comaogaotien giao lưu trên 4r nên chị ko biết.
Bạn ấy có kiến thức tốt hơn hầu hết những người tham gia TTCK nhưng ko biết vận dụng thực tế thì thế nào.

Lâu rồi không thấy comaogaotien giao lưu trên 4r nên chị ko biết.
Bạn ấy có kiến thức hơn hầu hết những người tham gia TTCK nhưng ko biết vận dụng thực tế thì thế nào.
Đầu sóng vừa rồi, trên cafef em có đọc tưạ, nhưng ko đọc nội dung bài phỏng vấn, em thấy tựa là đủ hàm súc cho nghiệp chứng rồi:
"Chọn được thời điểm đầu tư là lợi thế, chọn được DN đầu tư là gia tài"!

Mình cũng KHÔNG đồng ý với việc phun hóa chất bừa bãi, khổ nỗi các ông quan chức lại cứ nhiệt tình.... :102:
Thật ra WHO cũng khuyến nghị ko làm:
In outdoor spaces, large-scale spraying or fumigation in areas such as streets or open market places for the COVID-19 virus or other pathogens is not recommended. Streets and sidewalks are not considered as routes of infection for COVID-19. Spraying disinfectants, even outdoors, can be noxious for people’s health and cause eye, respiratory or skin irritation or damage.
https://www.who.int/news-room/q-a-d...nfecting-surfaces-in-non-health-care-settings
Mình nghĩ Bộ Y tế chắc chắn biết nhưng chính quyền phải làm mấy động tác trấn an dư luận.
Lệnh toàn từ các đ/c Bí thư thôi: https://tuoitre.vn/bi-thu-ha-noi-yeu-cau-phun-khu-khuan-dien-rong-20210725165451093.htm
Túm lại là anh Huyền rất may và đẩy được hàng.

Đầu sóng vừa rồi, trên cafef em có đọc tưạ, nhưng ko đọc nội dung bài phỏng vấn, em thấy tựa là đủ hàm súc cho nghiệp chứng rồi:
"Chọn được thời điểm đầu tư là lợi thế, chọn được DN đầu tư là gia tài"!
Nói dễ, làm mới khó :21:
Thế nên TTCK mới xuất hiện nhiều chuyên gia :24:

Thật ra WHO cũng khuyến nghị ko làm:
In outdoor spaces, large-scale spraying or fumigation in areas such as streets or open market places for the COVID-19 virus or other pathogens is not recommended. Streets and sidewalks are not considered as routes of infection for COVID-19. Spraying disinfectants, even outdoors, can be noxious for people’s health and cause eye, respiratory or skin irritation or damage.
https://www.who.int/news-room/q-a-d...nfecting-surfaces-in-non-health-care-settings
Mình nghĩ Bộ Y tế chắc chắn biết nhưng chính quyền phải làm mấy động tác trấn an dư luận.
Lệnh toàn từ các đ/c Bí thư thôi: https://tuoitre.vn/bi-thu-ha-noi-yeu-cau-phun-khu-khuan-dien-rong-20210725165451093.htm
Túm lại là anh Huyền rất may và đẩy được hàng.
Trình độ kiến thức của các BT thì thầy biết rồi đấy :19:

Dân ko biết nói còn được, Ô này DBQH, Viện trưởng này nọ mà nói thế là vô trách nhiệm và ngờ u ko ngờ được.
Tiêm vx mà kém hiệu quả thì lãng phí vô cùng, mất cả tiền và cơ hội tiêm vx loại khác
Còn dựa vào 1 vài người thân tiêm để kiến nghị 1 loại vx thì ngu hết chỗ nói. Người ta phải đánh giá dựa trên kết quả của 1 số đủ lớn, có tính đại diện để đưa ra đánh giá chứ. Điều đơn giản ấy sinh viên khối kinh tế, xã hội đều được học trên trường mà Viện trưởng lại ko biết.
Còn nói vx Pfizer hay gì khác chỉ cần qua 2 lần thử nghiệm lâm sàng thì đúng là .. dốt tới mức ko biết tra Google.
Thế nên đang đợi kết quả tiêm đại trà giai đoạn 3 để làm hồ sơ trong tháng 8 đấy bác ạ

Status
Not open for further replies.
Back