Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Các anh các chị ra vào liên tục, rồi phán thị trường sẽ đi như thế này thế khác... vì cứ nghĩ mình thông minh hơn người khác :1:
Hôm qua mình bảo con trai nếu con không chăm học sau này biết làm gì để có cuộc sống tốt đây?
Nó bảo mẹ thử trả lời con xem con gà có trước hay quả trứng có trước?
Nếu trả lời được thì hãy phán xét về trí tuệ của con :21::21::21:
Vâng, 1 thằng bé 9 tuổi nó cũng tự tin thông minh hơn người đấy ạ :19:

Các anh các chị ra vào liên tục, rồi phán thị trường sẽ đi như thế này thế khác... vì cứ nghĩ mình thông minh hơn người khác :1:
Hôm qua mình bảo con trai nếu con không chăm học sau này biết làm gì để có cuộc sống tốt đây?
Vấn đề ko phải vào ra hay, ở lâu hay ở ít. Vấn đề đúng như con chế nói, thằng bé thông minh đó, nằm ở chỗ người ta ko hiểu chính mình cứ đi phán xét người khác. Phải biết khả năng của mình ở đâu, thay vì bảo nằm im đầu tư thì giờ nói ngược lại, thách các ndt giá trị nhảy nhót dc 1 tháng 30-40% như F0 đấy.

đó là do chế chụp mũ cho người khác..
ttck cần kiềm chế tốt cảm xúc của mình hơn là sự thông minh

Vấn đề ko phải vào ra hay, ở lâu hay ở ít. Vấn đề đúng như con chế nói, thằng bé thông minh đó, nằm ở chỗ người ta ko hiểu chính mình cứ đi phán xét người khác. Phải biết khả năng của mình ở đâu, thay vì bảo nằm im đầu tư thì giờ nói ngược lại, thách các ndt giá trị nhảy nhót dc 1 tháng 30-40% như F0 đấy.
Tại sao phải làm cái việc mà mình biết chắc là ko thắng.

Tại sao phải làm cái việc mà mình biết chắc là ko thắng.
Sao lại biết chắc ko thắng, khi chế thuộc phạm vi những người ko có khả năng phán xét khả năng của 1 nhóm khác???
Ngay trong FA,TA cũng phân đủ trường phái ko tranh cãi hết nói gì đi phán xét ra ngoài.

Em nghĩ 1 phần may mắn nữa ạ: Gặp thời thế, lòng người (lãnh đạo)...
Nhiều yếu tố lắm

Sent from my iPhone using Tapatalk

Có thống kê của các nhà kinh tế học đấy. Tại mọi người không chịu đọc đó thôi.
Thế ai chứng minh các nhà kinh tế học luôn đúng và đúng trong dài hạn? Thế đâu cần phân ra cổ điển hay hiện tại, cứ 1 mô hình ko đổi thôi. Càng tranh cãi về sau thì sẽ càng thấy rõ ko có nhà kinh tế hay mô hình nào là bền vững cả. Chỉ là mẫu quan sát của họ thấy vậy thôi.
Xưa chỉ biết hình học phẳng Euclid, sau đó phi Euclid mãi mới dc công nhận đấy thôi. Iphone còn chẳng ai tin là thành công.

Thế ai chứng minh các nhà kinh tế học luôn đúng và đúng trong dài hạn? Thế đâu cần phân ra cổ điển hay hiện tại, cứ 1 mô hình ko đổi thôi. Càng tranh cãi về sau thì sẽ càng thấy rõ ko có nhà kinh tế hay mô hình nào là bền vững cả. Chỉ là mẫu quan sát của họ thấy vậy thôi.
Xưa chỉ biết hình học phẳng Euclid, sau đó phi Euclid mãi mới dc công nhận đấy thôi. Iphone còn chẳng ai tin là thành công.
Thống kê không phải là đúng hay sai mà là sự thật.
Điều quan trọng nhất trong thống kê là số lượng mẫu có đủ lớn hay không thôi.
Vẫn còn mệt nên ko tìm lại nhưng theo mình nhớ thì số lượng mẫu khá lớn và thời gian đủ lâu để có thể khẳng định.

Vâng, 1 thằng bé 9 tuổi nó cũng tự tin thông minh hơn người đấy ạ :19:
Cách đây vài năm em cũng rứa =)) tại vì cơ bản hồi đó học TA thầy dạy vẽ vẽ các kiểu để xác định mục tiêu giá các thứ =)).
Mà e học mãi vẫn ko đc :(((.
CHỉ hợp mỗi trò Ma mới nhụ c ha ha :)) giờ cứ follow theo trend là khỏe :)).

Cách đây vài năm em cũng rứa =)) tại vì cơ bản hồi đó học TA thầy dạy vẽ vẽ các kiểu để xác định mục tiêu giá các thứ =)).
Mà e học mãi vẫn ko đc :(((.
CHỉ hợp mỗi trò Ma mới nhụ c ha ha :)) giờ cứ follow theo trend là khỏe :)).
MA đỉnh như Mark chưa :))))

MA đỉnh như Mark chưa :))))
Chắc hơn á anh =))))) :10::10:
Đùa chứ phương pháp nó cũng chỉ có thế mà, mấy cái trong sách anh Mark thì em tự tò ra đc mấy năm rồi.
Quan trọng vẫn là tâm lý để thực hiện đúng theo những gì mình phân tích ra hay không thôi.
:)) chứ nó cứ giật lên giật xuống mà tăng xông máu não là hư hết phân tích cũng vất xó, mà nếu ko làm theo đc những gì mình đã phân tích thì không rút đc kinh nghiệm, và cứ thế lặp đi lặp lại các lỗi sai thôi.

Last edited:
Lâu rồi, tự nhiên hôm nay F0 lại gọi điện nhờ tư vấn mã đầu tư vì ...mệt với nhảy nhót rồi.
Bạn ấy báo cáo là đổ vào thị trường từ hơn sáu trăm điểm, lúc nhiều, lúc ít từ 20 đến 35 tỷ, tính trung bình khoảng 25 tỷ , lãi 10 tỷ.
Tính ra 40% thôi nhỉ :21:
Vậy nên TK của mình kẹp từ 960 mà tăng 32% cũng gọi là kỳ tích đấy chứ :10:
Đã khuyến nghị bạn ấy 1 mã sure win là VLC mua từ giá này trở xuống, càng rẻ càng tốt không biết có nghe không.
VLC thấy định giá khá cao mà chế
cổ tức cũng ko phải quá ngon so với thị giá
LNST những năm vừa rồi còn đang giảm nên mua giá này thì phải kỳ vọng vào tương lai rồi
Trong khi tương lai việc VNM tái cơ cấu VLC cũng chưa biết sẽ đem lại lợi ích thặng dư ra sao
túm lại deal này thấy k hời lắm chế ạ

VLC có 35.7 tr MCM giá 8.600 đ/cp. Hiện tại giá MCM trên 50
VNM mua GTN 18.3 để gián tiếp thôn tính MCM tính ra đâu đó khoảng 72k/cp MCM.
Giờ phải xem MCM 7x có phải là kỳ vọng hợp lý ko?
Hời hay ko phải phụ thuộc bạn nhìn thấy gì trong đó.

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back