Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Thắc mắc nhẹ, sao em thấy bảo giờ cảng nước sâu mới ngon nhể.
VSC nó giảm trước mấy mã cảng nước sâu mấy tháng mà, và cũng giảm mạnh hơn, nên xong sớm hồi sớm. Q1 VSC tốt hơn bọn cùng ngành khu HP nữa.

Last edited:
VSC nó giảm trước mấy mã cảng nước sâu mấy tháng mà, và cũng giảm mạnh hơn, nên xong sớm hồi sớm. Q1 VSC tốt hơn bọn cùng ngành khu HP nữa.
Dạ báo cáo thì doanh thu vẫn giữ đc ngang ngang cùng kỳ, ăn đc cái giảm chi phí lãi vay với giá vốn.
Mà giờ nó đấu thầu trúng đc cái lạch huyện mới ngon, còn không thì ngoài giảm giá vốn thì còn cái gì để cho ẻm tăng trưởng nhỉ.

PHR hồi từ 32 33 lên 45 mà các bác vẫn chửi thì tội em nó quá
Chửi vì nó bố láo thôi.
Xem cách nó hạch toán lợi nhuận từ công ty liên kết và doanh thu từ cổ tức NTC là thấy.
Quý 3 năm 2018 hạch toán đúng.
Vẫn người đó làm, tại sao quý 3 năm 2019 lại làm sai?

Chửi vì nó bố láo thôi.
Xem cách nó hạch toán lợi nhuận từ công ty liên kết và doanh thu từ cổ tức NTC là thấy.
Nhân tiện e hỏi khoản lỗ của nó trong quý 4 là hồi tố khoản doanh thu đất chưa được ghi nhận đúng không bác
Nên doanh thu khác Q4 bị âm làm em nó lõm

Nhân tiện e hỏi khoản lỗ của nó trong quý 4 là hồi tố khoản doanh thu đất chưa được ghi nhận đúng không bác
Nên doanh thu khác Q4 bị âm làm em nó lõm
Điều chỉnh thêm cả cái hạch toán lố NTC ở quý 3 nữa.

• Like
Reactions: wjo
Em đọc báo cáo VSC thấy khá thú vị.
Còn cảng nước sâu bao giờ chẳng ngon vì tầu to vào đc.
Nhưng xem mấy cái cảng đấy hiệu quả kém quá.
Em thì cũng ko rành FA lắm đâu.
Chủ yếu nghĩ xem nó có gì để làm động lực tăng trưởng ko thôi,
CÒn chủ yếu vẫn trade theo TA thì con này từ đợt vượt 24 em soi lệnh mua trong phiên hàng ngày thì toàn là lệnh chấp nhận mua giá cao chiếm thượng phong :D.

Chửi vì nó bố láo thôi.
Bọn lái con này cũng dị phết chị ạ! Có khi hôm nào thị trường xấu nó lại tớn lên khi đó một mình chị ngồi cười chê mấy thằng ptkt là bọn vớ vỉn!:24::24::24:

Em thì cũng ko rành FA lắm đâu.
Chủ yếu nghĩ xem nó có gì để làm động lực tăng trưởng ko thôi,
CÒn chủ yếu vẫn trade theo TA thì con này từ đợt vượt 24 em soi lệnh mua trong phiên hàng ngày thì toàn là lệnh chấp nhận mua giá cao chiếm thượng phong :D.
Nói chung có sóng thì bọn nó cứ đánh thôi, KTT là bạn anh nói đợt Covid này cũng yếu chung theo nghành cũng chẳng có gì nổi bật cả!:1::1::1:

Bọn lái con này cũng dị phết chị ạ! Có khi hôm nào thị trường xấu nó lại tớn lên khi đó một mình chị ngồi cười chê mấy thằng ptkt là bọn vớ vỉn!:24::24::24:
Chế hơi giận mụ kế toán trưởng tí thôi. Nhìn chart thì kiểu gì nó chẳng lên 5x sớm, lúc ấy chế lại quên ngay ý mà :21:
Giờ cứ để nó tích lũy đã, đi đâu mà vội chế nhờ :1:

Status
Not open for further replies.
Back