Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Đúng rồi chị, nếu tính từ vùng đáy covid đi lên thì Người Tình không phải là mã có thể mang lại tỷ suất lợi nhuận cao nhất, thậm chí còn không Long Short uyển chuyển được với khối lượng lớn.
Nhưng "Người Tình" là một trong những mã bị "toang" ít nhất từ đỉnh khi đi qua bão Corona - điều đó khiến cho cổ đông của Người Tình nếu "còn sống" và có sự nhạy bén với thị trường là những người vùng dậy được mạnh mẽ nhất và nhân NAV lên được với tốc độ cao.
9 xác

Đây là chart Quarterly VNI. Nở như 1 em gái mới lên sàn diễn :1:
Nhìn toàn cục thì có giống Uptrend không các thầy? :105:
Nếu Nở lên 1200 thì có giống C&H thần thánh mô tả continuation không và Target là bao nhiêu? :1:
Nhìn chart lại văng vẳng bên tai câu nói BCs xịn giá còn rẻ mạt và đất nước bao giờ đẹp thế này chưa của chế @TTN :19:
Chart chém vui không liên quan gì đến mua bán nhé các thầy, chỉ là chút chém gió nhân ngày HN mùa Đông nắng đẹp :21:
View attachment 6396
tin tưởng là 2021, nở sẽ đạt đc tạc gút :21:

Đây là chart Quarterly VNI. Nở như 1 em gái mới lên sàn diễn :1:
Nhìn toàn cục thì có giống Uptrend không các thầy? :105:
Nếu Nở lên 1200 thì có giống C&H thần thánh mô tả continuation không và Target là bao nhiêu? :1:
Nhìn chart lại văng vẳng bên tai câu nói BCs xịn giá còn rẻ mạt và đất nước bao giờ đẹp thế này chưa của chế @TTN :19:
Chart chém vui không liên quan gì đến mua bán nhé các thầy, chỉ là chút chém gió nhân ngày HN mùa Đông nắng đẹp :21:
View attachment 6396
em said rồi, cho em lời khuyên dii, toàn chỉ dám nhìn

• Like
Reactions: TTN
em said rồi, cho em lời khuyên dii, toàn chỉ dám nhìn
Em hãy bình tĩnh và tự tin làm những gì mình thoải mái nhất.
Không ai có thể khuyên em mua CP khi trong đầu em đang tin tưởng vào 1 cú sập thần thánh hay cái đỉnh đang hiển hiện.
Ngược lại cũng không ai có thể khuyên em bán cp khi trong đầu em đang tin tưởng và thấy 1 up trend mạnh mẽ.

Không ai có thể khuyên em mua CP khi trong đầu em đang tin tưởng vào 1 cú sập thần thánh hay cái đỉnh đang hiển hiện.
Ngược lại cũng không ai có thể khuyên em bán cp khi trong đầu em đang tin tưởng và thấy 1 up trend mạnh mẽ.
Em cần phải có lập trường như anh Táo í :21:

Anh @chim_non luôn đúng, anh bảo bán thì nên bán :)

Sent from my iPhone using Tapatalk

Đúng rồi chị, nếu tính từ vùng đáy covid đi lên thì Người Tình không phải là mã có thể mang lại tỷ suất lợi nhuận cao nhất, thậm chí còn không Long Short uyển chuyển được với khối lượng lớn.
Nhưng "Người Tình" là một trong những mã bị "toang" ít nhất từ đỉnh khi đi qua bão Corona - điều đó khiến cho cổ đông của Người Tình nếu "còn sống" và có sự nhạy bén với thị trường là những người vùng dậy được mạnh mẽ nhất và nhân NAV lên được với tốc độ cao.
Vì trước khi mua NTC chị định giá nó khoảng hơn 200k, tương đương 170k bây giờ. Và như chị đã nói, chị không có nhu cầu bán cổ phiếu trên đỉnh. Bao giờ chị cũng bán thấp hơn định giá đôi ba chục %. Vừa an toàn cho mình, an toàn cho cả người mua. Vui cả làng.
Với mức giá hiện nay tương đương vốn hóa NTC khoảng 5.000 tỷ đồng.
+ Tài sản ròng của NTC không đạt được mức đó. Nên dĩ nhiên không thuộc cổ phiếu giá trị.
+ Với khả năng sinh lời trên 20%/năm/vốn đầu tư mà sách vở hay xếp các cổ phiếu có ROE trên 20% vào nhóm các cổ phiếu tốt í thì nếu mua NTC ở vốn hóa 5.000 tỷ hiện nay, mỗi năm NTC phải mang về tối thiểu 1.000 tỷ đồng lợi nhuận sau thuế. Không bao giờ có cái mùa xuân đó cho nên NTC cũng không thuộc nhóm cổ phiếu cơ bản tốt ở mức giá này.
+Với tiêu chí một cổ phiếu tăng trưởng cao có thể chấp nhận mua với mức giá cao,kiểu P/E/G nhỏ hơn 1 là ok. NTC đang có EPS 18.5k để có mức tăng trưởng với P/E khoảng 17 lần cần có mức tăng trưởng dài hạn bình quân 17%.
Năm 2020 LNST khoảng 300 tỷ. Để có mức tăng trưởng bình quân 17%/năm trong 7 năm thôi thì NTC phải có tổng lợi nhuận sau thuế trong 7 năm tới tối thiểu 4.130 tỷ. Không có giả thiết nào chứng minh rằng có thể đạt được con số đó. Nên nói mua vì tăng trưởng là hoang tưởng.

Chị bán NTC tương đương giá 126k bây giờ. Có nghĩa là giá đã tăng 147% so với giá chị đã bán. Chị thấy hài lòng và có thể nói không tiếc nuối gì vì đã không giữ được NTC đến giờ này.
Chỉ có nuối tiếc là đã không mua HPG ở giá 12.500 vì cho đến giờ này chị vẫn chưa nghĩ đến chuyện bán HPG cho dù có thể ngày mai HPG giảm sấp mặt luôn :21::21::21:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back