Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Có một thời mình rất hứng thú gọi điện nói chuyện với DN, nhưng giờ thấy cách tốt hơn để đầu tư là phân tích độc lập.
Có những thứ khó nói lắm, ví dụ thông thường 1 người nuôi động vật thường là chó mèo thì sẽ đoán dc người ta giàu tình cảm, nhưng nuôi chó săn thì lại khác :8cool_matrix:

Hôm qua có 1 vcer chất vấn mình sao cứ bias DN tư nhân.
Mình hỏi lại rằng đặt bản thân mình vào vị trí chủ 1 DN làm ăn ngon, có tài sản trị giá 100 đồng, mình có sẵn sàng cho người khác góp 50 đồng để chia đôi lợi ích một cách công bằng không?
Rõ ràng là không, vì như thế là không công bằng phải không?
Vậy chả có lý gì ông khác có tài sản nghìn tỷ và tương lai ngon lành lại mang nửa công ty lên sàn bán với giá chiết khẩu đến 50% cả, trừ phi chí lớn như anh Long, anh Vượng còn không sau này sẽ lộ mặt lừa đảo hết :1:
Mà anh Long, anh Vượng lúc đầu cũng chẳng bán rẻ hơn giá trị công ty lúc đó đâu.

Last edited:
Hôm qua có 1 vcer chất vấn mình sao cứ bias DN tư nhân.
Mình hỏi lại rằng đặt bản thân mình vào vị trí chủ 1 DN làm ăn ngon, có tài sản trị giá 100 đồng, mình có sẵn sàng cho người khác góp 50 đồng để chia đôi lợi ích một cách công bằng không?
Rõ ràng là không, vì như thế là không công bằng phải không?
Vậy chả có lý gì ông khác có tài sản nghìn tỷ và tương lai ngon lành lại mang nửa công ty lên sàn bán với giá vài trăm tỷ cả, trừ phi chí lớn như anh Long, anh Vượng còn không sau này sẽ lộ mặt lừa đảo hết :1:
Cái lý luận này ngày xưa Cờ huynh đã làm 1 bài dài rồi mà :1: Tuy nhiên TN cũng có TN this, TN that. Lãnh đạo mà mất dạ.y và đểu cáng thì khi nó nắm quyền ở cty TN hay NN xuất thân thì cổ đông cũng ăn cám như nhau :1:

Chắc không muốn nói thôi.
Được khen là giỏi và có trách nhiệm.
Nghe đồn chức thống đốc cũng chỉ là trạm dừng chân thôi.
Nếu muốn là trạm dừng chân cho 1 cái đích cao hơn thì phải có dấu ấn trong nhiệm kỳ, qua giờ em cũng nghĩ cái dấu đó là gì, cũng nghĩ xong rồi nhưng chưa thấy có cơ hội để bet.

quanh 12.x, đang xem xét nó có thể làm cú giựt ko ấy mà :1cool_byebye:
2x bán :4cool_beauty: em mua nó đơn giản lắm, đang chạy xe thấy cái bảng đầu cao tốc nay nó đổi sang quảng cáo cho Gem Riverside, nghĩ là nếu ko có tiến triển gì thì sao dám treo, nhìn thấy chart dc là mua, chả ptích phân teo gì cả.

Status
Not open for further replies.
Back