Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Trung hạn thì VN30 lên 1k2
Dài hạn thì VN30 lên 2k1
Chắc phải đi hốt E1VF30 đầu tư dài hạn luôn anh nhỉ? Chọn cổ quá khó...
Cũng là lựa chọn không tồi nhưng Mid cap anh thấy còn nhiều lựa chọn mà. BCs thì lựa nhịp khi nó điều chỉnh xong cũng OK.

Lựa chọn mua cho dài hạn nó sẽ rất khác mua cho ngắn hạn. Thắng trong ngắn hạn chưa chắc đã bằng ông phải chịu lỗ ngay sau khi mua.
Nhớ năm 2009 mang tiền vào Sài gòn mua đất, sau đó nhìn đất trong ngõ sát nhà mình tăng gấp đôi còn đất của mình thì giảm giá. Cảm thấy đau lòng ghê gớm.
Nhưng sau 11 năm thì giờ đất Sài Gòn tăng 4.5 lần, còn chỗ đất kia vẫn chỉ tăng gấp đôi. Tương lai thì đất Sài Gòn mặt phố lớn nên tiềm năng còn dài, còn chỗ đất kia trong ngõ khả năng tăng giá sẽ hạn chế cho dù sắp tới có sốt đất Hà nội.
View khác nhau là lựa chọn phải khác nhau. Cho nên giờ mình hạn chế comments để không ảnh hưởng đến tâm lý anh chị em khác.

vậy nên đua luôn hay là chờ nở làm cái second down leg như các các thấy khác phân tích nhỉ? :109:
Em thấy GVR với SZC còn điểm mua hơn. Thanh nữ phải chấp nhận xác suất kẹp

Sent from my iPhone using Tapatalk

Lựa chọn mua cho dài hạn nó sẽ rất khác mua cho ngắn hạn. Thắng trong ngắn hạn chưa chắc đã bằng ông phải chịu lỗ ngay sau khi mua.
Nhớ năm 2009 mang tiền vào Sài gòn mua đất, sau đó nhìn đất trong ngõ sát nhà mình tăng gấp đôi còn đất của mình thì giảm giá. Cảm thấy đau lòng ghê gớm.
Nhưng sau 11 năm thì giờ đất Sài Gòn tăng 4.5 lần, còn chỗ đất kia vẫn chỉ tăng gấp đôi. Tương lai thì đất Sài Gòn mặt phố lớn nên tiềm năng còn dài, còn chỗ đất kia trong ngõ khả năng tăng giá sẽ hạn chế cho dù sắp tới có sốt đất Hà nội.
View khác nhau là lựa chọn phải khác nhau. Cho nên giờ mình hạn chế comments để không ảnh hưởng đến tâm lý anh chị em khác.
Phím 3 chữ đi chị thân iu, thua ko oán trách... Ngáo hàng quá rồi.

Status
Not open for further replies.
Back