Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Có người tử vong cũng ko sao. Giờ là lo kinh tế phục hồi thế nào sau dịch thôi.
Thực trạng HVN xấu lắm luôn và giá này chưa trả giá đủ . Tất nhiên là theo đánh giá của cá nhân mình.
Biết đâu dịp này xin cơ chế riêng =))

Chuẩn kinh nhỉ,
Anh thấy bên Fin có giống em và thêm VC3,TAR.
Mỗi setup đều có thế mạnh riêng ở 1 vài thời điểm thậm chí 1 vài cp. Với em 3 năm tới là 1 chân trời cơ hội, có điều em vẫn khẳng định là em ko biết cp nào là cơ hội cho tới khi em phát hiện đc gì mới.

Mỗi setup đều có thế mạnh riêng ở 1 vài thời điểm thậm chí 1 vài cp. Với em 3 năm tới là 1 chân trời cơ hội, có điều em vẫn khẳng định là em ko biết cp nào là cơ hội cho tới khi em phát hiện đc gì mới.
Tìm xu hướng của ngành nghề ?Ngành nào sẽ là trend tại VN và TG sắp tới?

Bài này em vừa post FB em:
Tâm bão tại Ý có thể đang qua dần, rảnh quá, ngồi copy trên internet một số thông kê từ Ý do nCoVid-19:
1/So sánh tỉ lệ tử vong nam và nữ:
Nam:4,7%, Nữ:2,8%
2/Tuổi:
-Covid-19 dường như trừng phạt tuổi tác, nếu bạn dưới 30 tuổi hầu như nguy cơ tử vong là không đáng kể.
-Từ 30-60 tuổi nguy cơ tử vong <1%
-60-69 tuổi: 3.5%
-Trên 70 tuổi thì tăng khủng khiếp 12,5% đến 22% cho tuổi 80-99
3/Bệnh nền: Tỉ lệ nguy cơ tử vong tăng dần ở người lớn tuổi > 60 cũng phần lớn họ có bệnh nền như người mắc bệnh tim có nguy cơ tử vong 13,2%, tiểu đường 9,2%,cao huyết áp 8,4% và ung thư 7,6%.
Cho dù bạn trẻ nhưng nếu bạn có bệnh tiểu đường thì nguy cơ tử vong khi mắc CoVid-19 cũng khá cao.
4/Béo phì:
Các trường hợp tử vong ở Ý có liên quan đến BMI được chứng minh là một chỉ số đáng kể về nguy cơ tử vong, trong đó về cơ bản chỉ số BMI càng cao thì khả năng tử vong càng cao do những người béo phì có xu hướng mắc bệnh cao hơn.
72% trường hợp tử vong ở Ý là những người béo phì.
28% tử vong là những người có cân nặng bình thường.
Trong khi người dưới cân nặng chỉ chiếm 0,6% tử vong. Điều này nên được coi là gợi ý để giảm thêm vài cân NGAY BÂY GIỜ để giảm nguy cơ tử vong từ Covid-19.
Do đó, những người thiếu cân, dưới 60 tuổi và không có bệnh đi kèm có nguy cơ tử vong rất thấp.

em thấy loạt bài về Covid-19 khá hay: https://medium.com/@tomaspueyo/coronavirus-act-today-or-people-will-die-f4d3d9cd99ca
Từ Trung Quốc, tới Châu Âu, tới Mỹ. Các biện pháp mà các quốc gia nên thực hiện, cũng như một số thống kê, đồ thị mô phỏng khi thực hiện các biện pháp đó. Các anh chị có thể tham khảo để thêm thông tin đoán đỉnh, đáy.

Lần này vô định và khó đoán hơn giai đoạn 2011-2012, lúc đó có kiến thức là sẽ nhìn nhận đc thông suốt,
Nđt bây h cáo già quá và em cho rằng CK đang ở chu kỳ khó nhất trong nhiều năm. Cơ hội thì ít mà tiền nhàn rỗi lại nhiều, giai đoạn tiền đang lấn lướt nhưng hàng chất lại hiếm. Macro cũng ko thể dự báo, quá khó cho dân đầu tư.

Giá đã bao tin.
Khi ông Dr Fauci- ng chịu trách nhiệm về y tế Nhà Trắng tuyên bố đại dịch này sẽ có 100k-240k ng chết,TTCK chỉ giảm -DJ test 20.7K sau đó hồi liền, và hôm qua Chủ Nhật số ca tại NY tăng giảm và chết giảm hơn thứ 7 là Future tăng gần 4% liền...!
Nếu cứ thế này, khi DJ vượt 22.6K tuần này thì có khi tăng luôn tới 24k.
Về VN chỉ e có tin xấu là ca tử vong vì 85%ng phải thở ECMO gần như die. Có thể lúc đó TT chỉnh tạo đáy 2.
Như em dự tầm 100-150 điểm từ đáy là ông nào cũng tăng. Nhưng sau đó sẽ khoai lắm, ông nào hồi phục trước thì đi trước, ông nào hồi phục sau thì đi sau, ông nào không hồi phục được thì đi luôn. HVN em nghĩ chưa bao tin, phải hết năm nay thì mới xem HVN được.

Theo đúng khuyến cáo của Bộ Y tế, nên giữ không khí trong nhà được thông thoáng, đón khí tự nhiên và anh sáng mặt trời để diệt khuẩn trong mùa dịch cúm Tàu, Nở liên tục mở cửa sổ ở tất cả các tầng :15:
BTW, đáy ngắn hạn đã được xác định các thầy nhỉ, sau khi ngôi sao mai báo hiệu sớm :1:

Tùy thuộc vào các đội cầu tiềm năng thôi, ờ mà cái đường CBL của thầy hôm nay thế nào rồi :15:
Rất dễ đoán mà anh. Cơ bản là cách mình xử lý khi nó cắt đường đó dù là chiều lên hay xuống :))

Biết đâu dịp này xin cơ chế riêng =))
Vẫn là thằng nào to mồm, lobby tốt sẽ ngoạm được miếng bánh cứu trợ to thôi. Giờ tội gì mà không đem hết các cái xấu xa ra để làm 1 cái BCTC quý 1, 2 thảm thương luôn để còn ... cầu cứu :19:

Status
Not open for further replies.
Back