Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Chính xác là hồi quy về trung bình động. Mất mát xảy ra khi trung bình động dời xuống (hay lên) chứ không đứng yên.
Trung bình động tức là MA - Moving Average phải ko thầy. Nhưng chọn MA nào, ngắn, trung, hay dài hạn. Hồi quy bằng cách tăng/ giảm hay đi ngang?
VD: MBB tháng trước bám BB trên đi cả chục buổi từ 18/9 - 28/9, MA chạy dốc lên nên giá đi ngang đầu tháng 10 để hồi qui về MA10. Mấy hôm trước mới giá từ BB trên hồi quy về MA20 bằng cách lao xuống >10% (làm bao người tâm tư). Đấy là MA nó chưa quặt xuống.
Vậy cái hồi quy về giá trị trung bình (động) ấy cũng khó dùng kiếm tiền phết. Thày nhiều kinh nghiệm TA, nhất là trung bình động có thể chia sẻ cách dùng nó hiệu quả được ko?

Tại e nghĩ đơn giản :))) e là thằng trade for living mà, kiểu gì chả trade tới cuối đời, hiejn tại cũng đc gần chục năm chưa giàu nhưng cũng đủ tiền mua mì tôm ăn mỗi ngày :)).
Có thể phương pháp em ko xịn xò, ko tinh vi phức tạp bằng các anh giỏi, nhưng mà e tự tin là luyện đc cái tâm lý :))).
Hưng phấn vẫn có, sợ hãi cũng có, nhưng mà mỗi lần thế chỉ cần vác cái chart ra nhìn đọc lại cái plan của mình viết với Mã đó là lại thấy mọi thứ bình thường thôi =)), tới đâu xử lý tới đó chứ có làm sao đâu.
Nhớ thời mới bập bọe vào nghề =)), hôm nào thị trường xanh là em vui lắm dẫn bạn gái đi ăn quẩy các kiểu.
Hôm nào thị trường đỏ là thôi rồi cục súc ngay đc =)), đ ụng nhẹ là em cáu ngay.

CHuẩn quá luôn

Trung bình động tức là MA - Moving Average phải ko thầy. Nhưng chọn MA nào, ngắn, trung, hay dài hạn. Hồi quy bằng cách tăng/ giảm hay đi ngang?
VD: MBB tháng trước bám BB trên đi cả chục buổi từ 18/9 - 28/9, MA chạy dốc lên nên giá đi ngang đầu tháng 10 để hồi qui về MA10. Mấy hôm trước mới giá từ BB trên hồi quy về MA20 bằng cách lao xuống >10% (làm bao người tâm tư). Đấy là MA nó chưa quặt xuống.
Vậy cái hồi quy về giá trị trung bình (động) ấy cũng khó dùng kiếm tiền phết. Thày nhiều kinh nghiệm TA, nhất là trung bình động có thể chia sẻ cách dùng nó hiệu quả được ko?
Mình không dùng MA để đặt niềm tin hồi quy. Theo mình nghĩ cổ có 2 loại, một loại có thể giao dịch kiểu hq, loại này dùng MACD, RSI, Stoch hiệu quả. Một loại kiểu breakout rồi trend mạnh.
Mình có dùng trung bình động để làm trailing stop trong gd phái sinh chỉ số. Sau khi backtest các kiểu SMA, EMA, TMA, HMA, VWMA, DMA, mình chọn EMA(33) chart 5'. Ngoài ra có thể dùng trailing stop bằng PSAR(0.04). Tham số nên optimize hằng tháng.

Mình mời các anh chị em

4wjWJmIypJqkvMWisB-eTNmEy68vlBc3y_CMwzW851b_7yDveR2o9DYXh606ICINdkoBHEiVAj_brRL_ic0KK7xUdyE3F03JHRrxba7ZB4b9wkWqB16NnOY1Tzeoj0GQQUTJlNCmmXEaMSbQegYuzA9HIOSH0tAnLaksZcfE=s0-d-e1-ft

Mình mời các anh chị em

4wjWJmIypJqkvMWisB-eTNmEy68vlBc3y_CMwzW851b_7yDveR2o9DYXh606ICINdkoBHEiVAj_brRL_ic0KK7xUdyE3F03JHRrxba7ZB4b9wkWqB16NnOY1Tzeoj0GQQUTJlNCmmXEaMSbQegYuzA9HIOSH0tAnLaksZcfE=s0-d-e1-ft
Muốn hỏi ông chủ tịch ủy ban tài chính chứng khoán HDG là mua HDG giá bao nhiêu để kỳ vọng có lãi 50% có được trả lời không nhỉ? :1:
Nếu được thì ngại gì không đi đến để hỏi nhể :21:

Status
Not open for further replies.
Back