Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Quan trong nhất là mua cổ phiếu nào để có thể yên tâm nắm giữ trong siêu uptrend bất chấp các thê loại rung lắc.
Hàng tốt thì ko lên trước sẽ lên sau.
Kể cả ko may vớ phải hàng ko tốt thì các con khác tăng hết rồi cũng phải tăng theo :21:
Sự yên tâm chỉ đến từ nhận thức sâu sắc cái mình làm, ko đến từ phương pháp nào.

Cá nhân thì vẫn tự định giá VHC 48 mà tàu trong sóng sao chạy chậm quá :(
Nhóm Wellness products với By-products đang tăng nhanh DT và LN so với 2019 nhưng tỷ trọng nhóm này vẫn còn thấp trong khi cá tra phi lê mới chỉ đạt 90% YoY nên giá 48 chắc có lẽ đầu 2021, nhưng biết đâu kỳ vọng nhà máy C&G lại giúp đẩy giá lên 5x sớm, chưa kể vụ đầu tư cp của chị Khanh chắc thắng.

Đó là thứ sau này em thấy ko phù hợp, chỉ giữ vài mã cho gọi là có tí đầu tư thôi chứ thế mạnh của mình thì mình phải làm nó mạnh hơn, ko đua đòi với người khác ai giữ lỳ hơn ai.
Đúng rồi, sở trường là gì cứ thế phát huy. Đâu nhất thiết ăn từ gốc tới ngọn làm gì, cơ hội nhiều và các cp chạy khác pha nhau cũng nhiều :1:

Nhóm Wellness products với By-products đang tăng nhanh DT và LN so với 2019 nhưng tỷ trọng nhóm này vẫn còn thấp trong khi cá tra phi lê mới chỉ đạt 90% YoY nên giá 48 chắc có lẽ đầu 2021, nhưng biết đâu kỳ vọng nhà máy C&G lại giúp đẩy giá lên 5x sớm.
Nghĩ thoáng hơn thì chỉ cách mục tiêu có chưa đến 10% nữa, tức 1,5 CE, quan trọng là tt có nhìn cùng kỳ vọng với mình ko thôi chứ đúng thì nhanh lắm bác :)

Status
Not open for further replies.
Back