Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Nghe có vẻ "too good to be true" nhỉ. Thực ra có 1 logic đằng sau vụ đánh xuống 3-4 phiên rồi là lái phải chuẩn bị sẵn cú đề pa cho tin kết quả kinh doanh quý 2 ra, tức là còn 2, 3 tuần nữa. Nếu cứ ủn lên CE liên tục từ ngày 8/6 thì sẽ quá nóng, nhỏ lẻ bám vào rất đông và khi sập thì không lường được. Còn việc đánh xuống 4 phiên thì hơi quá tay - lái hơi phũ quá. Tuy nhiên cũng phải thấy là nó trùng với việc TTCK cả Mỹ cả ta đều gãy RW, nên có thể buộc phải làm thế, không ngược xu hướng được.

• Like
Reactions: TTN
Nghe có vẻ "too good to be true" nhỉ. Thực ra có 1 logic đằng sau vụ đánh xuống 3-4 phiên rồi là lái phải chuẩn bị sẵn cú đề pa cho tin kết quả kinh doanh quý 2 ra, tức là còn 2, 3 tuần nữa. Nếu cứ ủn lên CE liên tục từ ngày 8/6 thì sẽ quá nóng, nhỏ lẻ bám vào rất đông và khi sập thì không lường được. Còn việc đánh xuống 4 phiên thì hơi quá tay - lái hơi phũ quá. Tuy nhiên cũng phải thấy là nó trùng với việc TTCK cả Mỹ cả ta đều gãy RW, nên có thể buộc phải làm thế, không ngược xu hướng được.
Muốn rủ con bạc vào sòng thì phải để các em chân dài đứng ngoài cửa chào mời, chứ đây cho mấy ông cao to đen hôi + tay cầm mã tấu đứng đón khách thì còn ai dám vào sòng với anh nữa :4:

Dạ không anh.
Em buồn cười vì anh lấy chính kết quả của năm đột biến làm tăng trưởng dài hạn.
Em ko hiểu về DBC nên ko biết tỷ lệ tăng trưởng bình quân dài hạn của nó do vậy ko nói đắt rẻ ạ. Có thể nó có yếu tố thay đổi cốt lõi hỗ trợ tăng trưởng bền vững thì ngon thật.

Dạ không anh.
Em ko hiểu về DBC nên ko biết tỷ lệ tăng trưởng bình quân dài hạn của nó do vậy ko nói đắt rẻ ạ. Có thể nó có yếu tố thay đổi cốt lõi hỗ trợ tăng trưởng bền vững thì ngon thật.
Nó có nái vẫn khác chị ạ, chả bù cho SZL, chả ma nào lái được

Sent from my iPhone using Tapatalk

Dạ không anh.
Cứ lấy P/E dài hạn là 6 tương ứng với tăng trưởng ổn định qua các năm thì với EPS năm nay khoảng 12k giá đỉnh sẽ khoảng 72000. P/E/G coi như =1. :39:

Cứ lấy P/E dài hạn là 6 tương ứng với tăng trưởng ổn định qua các năm thì với EPS năm nay khoảng 12k giá đỉnh sẽ khoảng 72000. P/E/G coi như =1. :39:
ĐỊnh giá DBC theo P/E rất là khó anh ạ, vì nó không ổn định.
Nhìn lợi nhuận 5 năm gần nhất sẽ thấy rõ điều đó: Năm 2016 lãi 451 tỷ thì năm 2017 còn có 200 tỷ, năm 2018 lãi 360 tỷ, năm 2019 còn 305 tỷ.
P/E thực chất chính là vốn hóa chia cho lợi nhuận, nó hàm ý rằng bao lâu nữa thì công ty kiếm ra lợi nhuận tương đương với vốn hóa công ty hiện nay.

Đêm qua anh Trump thể hiện mạnh mẽ thế mà chứng sĩ Việt Nam mình vẫn run rẩy là sao? :21:
Lom dom chị nhỉ, anh Tỷ phú có cái tầm như vậy mà để cổ bđs hàng đầu là VHM giá này :))

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Like
Reactions: TTN
Status
Not open for further replies.
Back