Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Nắm giữ dài hạn như em mà thoát là SZL lên mạnh đấy ạ.
Em mua giá 45 lần 1 sau khi có BCTC quý I/2019 đoạn giá từ 50 xuống 45. Lên 60 không bán bị xuống lại.
Em mua giá 45 lần 2 sau khi giá từ đỉnh 60 xuống còn 45. Đoạn này húng quá mua hơi nhiều nên từ đó về sau giá giảm hết tiền, mua thêm được ít kéo giá vốn trung bình còn 44.7.
Cơ bản chưa bao giờ ăn đc tiền case SZL dù theo dõi hơn năm trời.
tiền sẽ về với người lương thiện và kiên nhẫn thầy ạ :1:

Em mua giá 45 lần 1 sau khi có BCTC quý I/2019 đoạn giá từ 50 xuống 45. Lên 60 không bán bị xuống lại.
Em mua giá 45 lần 2 sau khi giá từ đỉnh 60 xuống còn 45. Đoạn này húng quá mua hơi nhiều nên từ đó về sau giá giảm hết tiền, mua thêm được ít kéo giá vốn trung bình còn 44.7.
Phải đánh như anh @newMos và anh @chim_non mới ăn được anh à
Chị @TTN giá vốn thấp không tính

Sent from my iPhone using Tapatalk

Cố gắng giữ đi, sẽ được đền đáp.
Dù không có lái thì đến lúc SZL có EPS bền vững trên 10k giá cũng phải tăng.
Có gì khác nhau giữa việc mỗi năm tăng 30% với việc tăng gấp 3.7 lần sau 5 năm đâu?

hôm qua anh huấn hoa hồng livestream cơ hội chứng khoán, nay hut và ita tiếp tục trần, thôi em bán lại cho a Huấn.
Em sai về phán đoán thị trường chung nhưng khi sửa sai lại bắt được đúng 2 mã tăng mạnh. Thành ra phần thưởng to quá :21:
Nhiều khi nhận định đúng nhưng không kiếm được tiền.
Đúng hay sai không quan trọng, quan trọng là kiếm được bao nhiêu.

Cố gắng giữ đi, sẽ được đền đáp.
Dù không có lái thì đến lúc SZL có EPS bền vững trên 10k giá cũng phải tăng.
Có gì khác nhau giữa việc mỗi năm tăng 30% với việc tăng gấp 3.7 lần sau 5 năm đâu?
Vâng ạ, em tính giá trị danh mục theo dòng tiền cổ tức thu về nên cầm nhiều năm thoải mái chị ạ.
SZL case quá thú vị.
Ông thì thích tài sản nhiều từ tiền mặt + danh mục liên kết SZC SZB...
Ông thì thích 24ha nhà xưởng cho dòng tiền đều đặn
Ông thì thích cua gần 52ha Long Thành, đất đai Tam An
Ông thì thích cua to bự mờ ảo kiểu đất nền vài chục ha Sona review...tính kiểu gì dài hạn cũng ngon.

Vâng ạ, em tính giá trị danh mục theo dòng tiền cổ tức thu về nên cầm nhiều năm thoải mái chị ạ.
SZL case quá thú vị.
Ông thì thích tài sản nhiều từ tiền mặt + danh mục liên kết SZC SZB...
Ông thì thích 24ha nhà xưởng cho dòng tiền đều đặn
Ông thì thích cua gần 52ha Long Thành, đất đai Tam An
Ông thì thích cua to bự mờ ảo kiểu đất nền vài chục ha Sona review...tính kiểu gì dài hạn cũng ngon.
Thời gian sẽ trả lời tất cả và cũng là liều thuốc xoa zịu nỗi đao :)))

Status
Not open for further replies.
Back