Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Trừ các cao thủ ra thì ae nên bán bớt nếu còn giữ cp. Hạ tỷ trọng theo quan điểm cá nhân càng cao càng tốt. Với diễn biến này + tâm lý dễ bị tổn thương của các nhà đầu tư thì còn quá nhiều rủi ro phía trước. Vài lời của người thua bạc nhiều lần.
Cú hồi vừa rồi cũng tương đối đẹp để giảm lỗ cho những ai còn kẹp nhiều.
Không đoán được time nhưng cá nhân mình nghĩ sẽ có cú giảm còn thê thảm hơn đợt rồi theo kiểu ve sầu thoát xác. TK bị bào mòn dần xen lẫn những phiên có những cái hope to tướng. Sau 1 tg xem NAV mới giật mình, biết thế thì....
Quan điểm cá nhân sẽ không xem xét bất kỳ mốc nào trong tg tới mà chỉ mua khi có sự giảm đồng pha một cách mạnh mẽ của tất cả TT thế giới.
Già cả lại hay nhiều lời rồi. AE thông cảm.
G/L
AE người sọc ps trước đôi hôm, người ra hết, người hạ tỷ trọng về ngưỡng an toàn hôm qua rồi mà bạn.

Theo trước đây thì khỏi cần xem chart sẽ xuyên qua 650 biết đâu về 600 cũng nên, nhưng có ai trả lời dc 100 điểm tăng lần này với 100 điểm tăng trước đây khúc nào tăng mạnh hơn ko?
Xuyên qua 650 thì còn đâu cơ hội úp chén chứ

Mình bây giờ nó hèn.
Có bạn F0 vừa gửi cho một danh mục 27 cổ phiếu của bạn đó, tổng đầu tư đâu khoảng 20 -30 tỷ gì đó, nhờ cho ý kiến mà không biết ý kiến thế nào luôn.
Bản thân mình thì thấy cũng có cổ tốt, có cổ lởm, nhưng mình không thực sự hiểu rõ về từng DN, hơn thế nữa đôi khi mình cho là lởm nhưng có lái nó vẫn tăng, có khi chỉ vài mã trong số đó cũng đủ cứu NAV.
Ai muốn làm hộ tôi không?

Mình bây giờ nó hèn.
Có bạn F0 vừa gửi cho một danh mục 27 cổ phiếu của bạn đó, tổng đầu tư đâu khoảng 20 -30 tỷ gì đó, nhờ cho ý kiến mà không biết ý kiến thế nào luôn.
Bản thân mình thì thấy cũng có cổ tốt, có cổ lởm, nhưng mình không thực sự hiểu rõ về từng DN, hơn thế nữa đôi ki mình cho là lởm nhưng có lái nó vẫn tăng, có khi chỉ vài mã trong số đó cũng đủ cứu NAV.
Tầm đó trích 50% dành cho mấy mã KCN thu tiền tươi :)), số còn lại chờ giải ngân khi giá thấp cho nhanh chị à. Còn lại chọn trong list.

Sent from my iPhone using Tapatalk

Mình bây giờ nó hèn.
Bản thân mình thì thấy cũng có cổ tốt, có cổ lởm, nhưng mình không thực sự hiểu rõ về từng DN, hơn thế nữa đôi khi mình cho là lởm nhưng có lái nó vẫn tăng, có khi chỉ vài mã trong số đó cũng đủ cứu NAV.
Danh mục dài như thế mà ko có cp đầu cơ thì cứ bảo ôm đi, ko cần tư vấn, tự khắc lên từ từ.

Mình bây giờ nó hèn.
Chế định mang F0 ra để cho làng hỏi tội như đấu tố địa chủ ngày xưa à :21:

Mình bây giờ nó hèn.
Mình ngán mấy ông bạn biết sơ sơ lắm, thà không biết tí gì cả còn dễ.

Mình bây giờ nó hèn.
Ối, có bò tơ F0 20-30 tấn thịt tươi nè... chế up full-list lên đây ae vê cê phân loại giúp để bán gỡ vốn: bắp, lõi, mông sấn, nạc vai, ba chỉ, bạc nhạc, bèo nhèo...

Status
Not open for further replies.
Back