Giải đáp các khúc mắc cá nhân.

Em đã sắp xếp lại theo nguyện vọng hợp lý của các bác, cám ơn các bác đã góp ý ~o)

Không có thớt nào chuyên về BDS hả các bác?

Bình luận, nhận định về thị trường BDS ở đây

Em nghĩ mod nên làm thớt rao vặt riêng để ko bị loãng topic BDS cho người dễ theo dõi & đóng góp.

Rao vặt BDS ở đây

Gần đây có hiện tượng một số bài viết không phù hợp với chủ đề có sẵn, mong các bác trước khi viết bài thì đi hết 1 vòng để tìm nơi phù hợp nhất, vừa tránh làm loãng chủ đề có sẵn đồng thời tạo tính liên tục, logic cho bài viết của các bác.
Cám ơn sự đóng góp của các bác.
Trân trọng,

các cụ cho hỏi đăng ký tài khoản mới thì làm thế nào nhỉ???? nó cứ hỏi tên diễn đàn cũ là gì, nhập mấy lần toàn báo sai.... em hỏi hộ mem mới...

www.vietcurrency.com

ông Ẹc-min gỡ dùm vụ án này cái :))

Bác nhớ cái hồi 2006 đó, Chimthan72, caco, Nam...... đó là cái lần gặp đầu tiên..... trải qua bao lần chiến đấu .....giờ thì mặt bác cũ quá rồi .... há há.... em chẳng buồn nhớ nữa.... há há

lại một người xưa quay về ~o)

Hi Quốc Thái và Trung Nghĩa !
E cho a xin cái điều chỉnh của TDC với !
http://s.cafef.vn/tdc-84869/tdc-66-gdkhq-nhan-co-tuc-tien-mat-nam-2011-ty-le-20.chn
Cảm ơn e nhiều !

Thỉnh thoảng mấy bạn bận hay có v/đ j mà ko cho ae xin cái lý do hay cần sự giúp đỡ j ko nhỉ ?
Cứ vài bữa lại bỏ bom tắc bụp tắc bụp lạ thật đấy ! Chẳng hiểu các bạn làm việc kiểu j nữa !
Dẫu sao cũng cám ơn các bạn cho ae dữ liệu trong thời gian qua !

Ôi sorry ! Mình ko biết 2 Bác ấy hơn minh gần chục tuổi .
Tuy nhiên góp ý của tôi liệu có thừa ko ? và góp ý sai ,admin chắc cũng ko biết nốt hay ko thể cho ae biết lý do tại sao ? AE có thể giải thích hộ . Khách đến nhà đông thì đất lành chim đậu hay đông khách thì thế nào cũng xong .
Xin cảm ơn !

Hi Trung Nghĩa !
E cho a xin số liệu thay đổi SII ngày 11/1/2013 GDKHQ nhận cổ tức bằng tiền với .
http://s.cafef.vn/sii-98739/sii-111...-2012-bang-tien-15-va-hop-dhcd-bat-thuong.chn
Cảm ơn e nhiều !

Tôi mời bác nghỉ chơi nhé, văn hóa VC không chấp nhận những thành viên thế này.

Dear Tú and Mods,

please help,

sao em ko thể xem đọc nếu ko login?

tks in adv
Luật mới login mới coi được. Sự xuất hiện của Know... làm cho forum mềm mại hơn thì tại sao Know... lại không muốn login nhỉ? :D

Chào bác,

Em không biết năm nay bác đã bao nhiêu, nhưng anh Trungnghia đã ngoài sáu mươi rồi ạ :)
Chào bác !
Thứ nhất thành thật xin lỗi 2 anh Trung Nghĩa và a Thái vì sự nhầm lẫn trong thời gian qua vì gần đây mới rõ là 2 anh hơn tôi nhiều tuổi . Tôi sinh năm 1960 .
Thứ 2 cảm ơn Tú vì đã nói cho tôi biết để tiện xưng hô và đang băn khoăn liệu Tú có gần 60 nữa hay ko ko lại làm Tú phật lòng ,chắc trong thời gian qua Tú hơi có vẻ nóng mặt với cái nick streetboys ( nếu ko phải bỏ qua nhé ) vì từ lần viết bài trước và tôi cảm nhận thấy qua cách viết văn của Tú . Tôi thì ko thạo lắm về máy tính vì toàn nhờ các cháu với các bạn trên sàn chứng khoán hướng dẫn và streetboys là nick 1 bạn cho tôi và hướng dẫn tôi dùng chứ tôi cũng không biết cách lập nick .Ngồi trong phòng riêng nên các bạn hộ hết. Các bạn Môi giới trên sàn nhiệt tình và nhẹ nhàng với bọn mình lắm cậu ạ từ tài khoản nhỏ đến tài khoản lớn .
Thứ 3 là mình hơi chậm không được nhanh nhẹn như các bạn thanh niên với câu văn kém nên cũng ngại viết mặc dù nhiều lúc cũng rất muốn cảm ơn một vài các anh ,chị ,bạn ...trên các trang diễn đàn . Mình tham gia chứng khoán từ 2001 ,hồi đó mua bán chứng khoán cũng vất vả lắm chứ không được phục vụ tận tình và nhẹ nhàng như bây giờ . Những năm trước hay đi tham gia sinh hoạt các diễn đàn với anh em nên cũng biết mặt nhiều bạn còn giờ thì chắc anh hùng thời thế nhiều và người còn người mất chắc cũng không rõ .
Thứ 4 thấy nick streetboys bị ban đang băn khoăn .....
Một lần nữa xin cảm ơn 2 anh Trung Nghĩa và a Thái ! Chúc 2 anh năm mới cùng gia đình sức khỏe ,hạnh phúc ,an khang , thịnh vượng !
Cảm ơn các bạn có những bài viết bổ ích trên diễn đàn !
Thân ..... !

Last edited by a moderator:
Bác LangthangVC,

Mời bác xem lại lần nữa diễn biến câu chuyện tại sao streetboys bị khóa. Nếu bác sinh năm 1960 thì tôi nghĩ tôi cũng không cần nói nhiều vì chắc chắn bác dư sức hiểu tại sao.

Bác Quốc Thái ơi, sao 2 hôm rồi ko có dữ liệu?
Bác tranh thủ Update giúp anh em với...................

Thỉnh thoảng mấy bạn bận hay có v/đ j mà ko cho ae xin cái lý do hay cần sự giúp đỡ j ko nhỉ ?
Cứ vài bữa lại bỏ bom tắc bụp tắc bụp lạ thật đấy ! Chẳng hiểu các bạn làm việc kiểu j nữa !

Các bác,
Trong thời gian chờ data của anh Quốc Thái, các bác có thể dùng cách này để lấy data
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng chống chỉ định với trẻ em, phụ nữ có thai và cho con bú

bác nói chuyện tôn trọng người khác dùm nhé
bác làm được như anh Trungnghia, anh Quốc Thái rồi hãy càm ràm
tôi đang lo cho sức khỏe hai bác ấy mà chưa biết làm sao để liên lạc
hai bác ấy có lòng giúp đỡ mọi người, chứ không phải culi cho ai cả mà phải "làm việc"

Nghe cái nick của cậu kia thì dường như độ chín chưa đến tương đương 30 tuổi, và cũng là người mới với VC hay Vfpress. Là người tham gia đủ lâu thì sẽ biết bác TN tầm độ 60, bác TN tuy vai vế là anh bác QT, nhưng tuổi đời bác QT lại hơn bác TN mấy tuổi (cái này là do chính bác TN đã có lần tâm sự trên 2 diễn đàn).
Không biết thì coi như vô tội, có điều bạn streetboys nên lưu ý lần sau, cứ ông bà nào avatar mà bé hơn teen, ít thể hiện cảm xúc hoặc giọng văn cân nhắc thận trọng, câu cú thâm thúy, ngữ pháp chặt chẽ thì đa phần là ở tuổi ngoài 50 trở lên. Các vị đó có mốt khoe cháu nội cháu ngoại, hoặc không muốn bị phát hiện là bô lão vì sợ bị gọi là ÔNG-BÀ trong khi đang còn cảm thấy nhựa sống vẫn tràn trề trong cơ thể.

Ôi sorry ! Mình ko biết 2 Bác ấy hơn minh gần chục tuổi .
Tuy nhiên góp ý của tôi liệu có thừa ko ? và góp ý sai ,admin chắc cũng ko biết nốt hay ko thể cho ae biết lý do tại sao ? AE có thể giải thích hộ . Khách đến nhà đông thì đất lành chim đậu hay đông khách thì thế nào cũng xong .
Xin cảm ơn !

Bạn biết 2 bác ấy ốm thì sao bạn ko thể trả lời giúp bạn Linhmoi ở trên 1 câu trả lời đơn giản như cái lòng tốt của bạn với 2 bác à ?
Dừng đây nhé ,ae ta tự rút kinh nghiệm chuyện này tập trung vào chuyên môn .

để tôi ráng với bác câu nữa nhé
tôi đã k biết làm sao liên lạc thì làm sao biết hai anh ấy ốm hay không. Chỉ là tôi ngại cho sức khỏe của hai anh ấy vì biết cả hai anh đã lớn tuổi.
cái tôi muốn nói với bác là kiểu góp ý trịnh thượng của bác, bác cứ xem lại cách mình nói chuyện như thế nào trước đã nhé
sau khi tôi trả lời bài của bác thì tôi cũng đã đưa link để giúp mọi ngừơi lấy data từ nguồn khác

Chào bác !
Thứ nhất thành thật xin lỗi 2 anh Trung Nghĩa và a Thái vì sự nhầm lẫn trong thời gian qua vì gần đây mới rõ là 2 anh hơn tôi nhiều tuổi . Tôi sinh năm 1960 .
Thứ 2 cảm ơn Tú vì đã nói cho tôi biết để tiện xưng hô và đang băn khoăn liệu Tú có gần 60 nữa hay ko ko lại làm Tú phật lòng ,chắc trong thời gian qua Tú hơi có vẻ nóng mặt với cái nick streetboys ( nếu ko phải bỏ qua nhé ) vì từ lần viết bài trước và tôi cảm nhận thấy qua cách viết văn của Tú . Tôi thì ko thạo lắm về máy tính vì toàn nhờ các cháu với các bạn trên sàn chứng khoán hướng dẫn và streetboys là nick 1 bạn cho tôi và hướng dẫn tôi dùng chứ tôi cũng không biết cách lập nick .Ngồi trong phòng riêng nên các bạn hộ hết. Các bạn Môi giới trên sàn nhiệt tình và nhẹ nhàng với bọn mình lắm cậu ạ từ tài khoản nhỏ đến tài khoản lớn .
Thứ 3 là mình hơi chậm không được nhanh nhẹn như các bạn thanh niên với câu văn kém nên cũng ngại viết mặc dù nhiều lúc cũng rất muốn cảm ơn một vài các anh ,chị ,bạn ...trên các trang diễn đàn . Mình tham gia chứng khoán từ 2001 ,hồi đó mua bán chứng khoán cũng vất vả lắm chứ không được phục vụ tận tình và nhẹ nhàng như bây giờ . Những năm trước hay đi tham gia sinh hoạt các diễn đàn với anh em nên cũng biết mặt nhiều bạn còn giờ thì chắc anh hùng thời thế nhiều và người còn người mất chắc cũng không rõ .
Một lần nữa xin cảm ơn 2 anh Trung Nghĩa và a Thái ! Chúc 2 anh năm mới cùng gia đình sức khỏe ,hạnh phúc ,an khang , thịnh vượng !
Thân ..... !

Lại một trụ cột đời đầu của Vietcurrency.com trở về nhà! We are warmly welcome bác! Mong nhận được nhiều sự truyền đạt kinh nghiệm từ bác nhé!

Chào bác !
Thân ..... !

Nhìn nick LangthangVC của bác cũng làm tôi tự hỏi bác có liên quan đến Mod Langthang ngày trước không. Nhưng đọc kỹ lại thì tôi thấy là không phải; Mod Langthang trước đây tôi nhớ là người rất nghiêm khắc, rõ ràng.

Bác nói gần đây mới biết thì nghe không hợp lý ạ.

52c75775bcf8d0449939c78ed59b8f3c_52666857.screenshot20130118at3.700x0.png

5f52901c2b1c14c6b0bbb6acec0f5578_52666858.screenshot20130118at3.700x0.png

Chuyện môi giới nhẹ nhàng với bác thì không liên quan đến diễn đàn VC. Bác là khách hàng, nuôi sống họ thì tất nhiên họ nhẹ nhàng với bác, bác ngồi luôn phòng riêng thì tôi nghĩ cũng thuộc hàng khách VIP rồi. Nhưng như trước đây tôi đã đề cập, các thành viên dù ngoài xã hội có quyền cao chức trọng cỡ nào đi nữa, môt khi đã vào VC thì mọi người đều là thành viên, đều phải hiểu được điều tối thiểuVăn hóa diễn đàn. Và tôi khẳng định một lần nữa là không có ai đứng trên Sự lớn mạnh của VC cả, sự lớn mạnh đó chắc chắn phải được xây dựng trên văn hóa đẹp và hợp lý.

Ở ngoài bác là người như thế nào thì tôi không rõ, khi đã tham gia vào diễn đàn thì tôi chỉ nhìn Streetboys đó mà cư xử cho phải phép.

Tôi đã rất tôn trọng bác nên dành thời gian làm việc sáng sớm của mình để viết bài trả lời,

Lại một trụ cột đời đầu của Vietcurrency.com trở về nhà! We are warmly welcome bác! Mong nhận được nhiều sự truyền đạt kinh nghiệm từ bác nhé!

Em thấy không phải Mod Langthang ngày xưa anh ạ.

• Mod Langthang sinh hoạt từ đầu thì cũng biết được tuổi tác của anh Trungnghia.
  • Đã từng là Mod thì không thể không biết cách sử dụng diễn đàn.
  • Anh Langthang gần đây vẫn sinh hoạt thường xuyên bên nhà anh Akho.
  • Quan trọng nhất vẫn là tính cách và cách hành văn, điều này các thành viên cũ đều có thể đọc được.

Anh cũng dậy sớm thiệt, ~o) nhé anh

các bác cho em hỏi làm thế nào tham gia post bài ở phần nhận định thị trường chứng khoán vâỵ

Bác muốn tham gia bình luận thì vào mục này nè :
Forum > Chứng Trường Việt Nam > Bình luận giao dịch hàng ngày Bình luận GD hàng ngày 2013 - Sự Trở Về Của Nhà Vua

Tôi có nick cũ nhưng không vào được phải mở nick mới, vẫn thường xuyên vào diễn đàn nhưng quy định mới tôi không biết.Cảm ơn mod đã hướng dẫn.

Bác vào đây đọc nội quy nè : Forum >> Phòng Truyền Thống VC.com >> Nội Quy VC

Last edited by a moderator:
Mod cho hỏi làm thế nào để hiện được nhiều bài viết trong 1 page ?

Cô lái hôm nay đi đâu ý nhỉ ???
Cái vụ BIDV là thế nào vậy cô, mong cô HIỂN LINH giải đáp giúp em câu hỏi này.
Xin trân trọng cảm ơn !!!

Bác và Colaido gần nhau thế mà cứ phải lên VC hỏi nhỉ :D

Đâu có mod ơi !
Em và cô ấy chỉ gần về tâm hồn thôi, còn thể xác thì xa lắm... hi hi

Em thấy cả hai đấy bác ạ, không biết em có cần chứng minh không nhỉ hí hí

Vậy thì: CÓ BAO NHIÊU BÁC XÀI CHUNG MỘT NICK
Và CÓ BAO NHIÊU NICK XÀI CHUNG MỘT BÁC hả cụ ?

Bác cũng nóng tính nhỉ, chưa gì lớn tiếng rồi à :D

Cũng không cần làm khó nhau làm gì, chuyện này cũng bình thường thôi, vì cái này Nội quy VC không cấm, miễn mọi người chơi đẹp với nhau là được.

Chứng minh đi em, chị cũng muốn biết ai là ai đấy????

Như vậy càng nên làm rõ, đừng nói với mình là cả 2 đang ngồi chung 1 tòa nhà ( cùng dùng đường truyền của VDC - vì yêu cầu của bên cho thuê mặt bằng là hạ tầng phải lắp của VNPT ) có 62 văn phòng làm việc đang thuê là được.

Ô !!! thế hoá ra Bác TÚ đã vô tình xích mình lại gần nhau à
Thế thì phải cảm ơn bác TÚ nhiều nhiều ... hi hi

Khả năng này cũng lớn, ai rành IT vào confirm hộ phát....nhưng việc này quan trọng gì, Cô lái cứ confirm hộ mọi người 1 cái: hai người không phải là một, thế là oki thoai....
Confirm để mọi người tránh hiểu lầm thôi, chứ cô không nói gì cũng chẳng sao....

Nói luôn là ngay cạnh chỗ chủ tịch ngồi hàng ngày, cho chán....

Trùng IP do trùng tòa nhà, cũng hợp lý nhỉ.

Em dốt đặc IT nên cứ nhìn trùng IP cho nó dễ. Mà vậy thì chị và bác An_AN gần nhau rồi, cũng nên hỏi thăm nhau một câu, mời nhau chén chè mừng hội ngộ thành viên VC chứ :D

Càng phải cám ơn em giúp mọi người hội ngộ đó

Xác định không phải là 1.

Colaido là Colaido, chả liên quan đến ai hết. đêm qua đã thức cả đêm để buôn chuyện với Lơn và Tican. Bài cuối cùng chia sẻ là ươtmi lúc 1h30' sáng sau khi đã tìm ra 1 số thứ hay ho.

Mình cũng chẳng định lên đấy để chứng minh cái gì đâu. Nhưng có 1 em rất tha thiết để lại lới nhắn sau khi đọc đước 2 cmt giống nhau của mình ở nhà LTC và bên VF.

Nên mình cũng chỉ định nới điều này 1 lần và cũng là lần cuối với VCers.

Okie, confirm, thanks cô...

Cái này thì chủ tịt nắm quá rõ còn gì.
Hệ thống mạng VNPT NET được dải khắp 63 Viễn thông tỉnh thành trên cả nước, ngoài ra còn mấy chục công ty dọc của VNPT nữa. Ngoài ra có thể dùng kết nối VPN và một vài đặc tính kết nối khác nữa để vào VNPT NET. Do vậy dải IP gần giống nhau mà cách nhau hàng ngàn cây số hoặc Dải IP khác xa nhau mà chồng đè lên nhau (tầng trên, tầng dưới) cũng là lẽ thường tình mà.

Dù sao cũng cảm ơn Chủ Tịt, bác Tú cho chúng tôi được gần nhau .... hĩ hĩ

Các business center nhỏ thường share một internet connection cho tất cả các khách hàng.
Mỗi công ty trong office building là một khách hàng độc lập của các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông, thường có tổng đài điện thoại riêng, internet connection riêng

--> Trùng IP thường là chung nhà, chung business center, chung công ty, chung ... tiệm internet, quán cafe. Trường hợp dùng chung một free proxy server cũng có thể có, nhưng khá hiếm.

Nhưng bên em ký hết với thằng quản lý tòa nhà bác ạ, yêu cầu tất cả hạ tầng viễn thông qua nó lắp - em yêu cầu lắp thêm 1 đường thuê riêng của Viettel mà ko đc đấy. Cuối cùng phải nhờ 1 anh để được lắp riêng 1 cái BTS của Viettel trên tầng của em để sài cho 3G

Thế nào mod có biết cư xử cho ra dáng người lớn không??? Không định xin lỗi tôi về vụ hồ đồ trẻ con hả????

Hai bác Colaido và An_An trùng IP, sau đó bác Colaido nhận là khả năng cùng tòa nhà. Cùng tòa nhà thì thể xác chẳng gần nhau sao ạ.

Tôi không thấy có lý do gì để xin lỗi bác cả.

Xin chào các thành viên,

Vẫn với tiêu chí diễn đàn là nơi chúng ta cùng chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm và cả những vui buồn trong cuộc sống, cho là nhận; tôi thấy có rất nhiều thành viên thắc mắc về việc không đọc được bài viết nên tôi có đôi lời gửi đến các bác.

VC.vn thật ra có rất nhiều mục để các bác có thể chia sẻ, không chỉ về trading mà còn thơ ca, văn học, phim ảnh, ca nhạc,.... Vậy nên không có lý do gì các bác không có cái để chia sẻ với mọi người. Vấn đề vẫn là các bác không và chưa chịu chia sẻ. Vậy nên cứ khoảng một thời gian tôi sẽ lọc lại các bài viết để khuyến khích mọi người viết bài; tất nhiên những bài viết có tính đóng góp cho cộng đồng sẽ luôn được trân trọng.

Kính chúc các thành viên sức khỏe và thành công

Trân trọng!

Thay mặt BQT,

Bác tích cực đóng góp thì sẽ được thôi

Gần tròn một năm rồi bây giờ em mới quay lại thị trường. VC vẫn là chốn đi về của anh em mà sao bây giờ em thấy nhiều quy định quá.

Gần tròn một năm rồi bây giờ em mới quay lại thị trường. VC vẫn là chốn đi về của anh em mà sao bây giờ em thấy nhiều quy định quá.

Mỗi thời mỗi khác, bác đã xem đây là chốn đi về mà sao lại không đóng góp cho cộng đồng?

Back