Clouds

Lót viên gạch ngồi ngóng bác, nhưng bác chịu khó viết được ko?
Em ở vùng xa nên mạng chỉ đủ đọc chứ coi clip là điều xa xỉ. :(

Lót viên gạch ngồi ngóng bác, nhưng bác chịu khó viết được ko?
Em ở vùng xa nên mạng chỉ đủ đọc chứ coi clip là điều xa xỉ. :(
Ồ, welcome bác . Ở đây chỉ viết nhăng cuội thôi chứ nhận định thị trường mình tin nhiều người còn làm tốt hơn , hy vọng bác đọc sẽ không thấy nhàm :D.

Nhận định tt thì tuỳ bác, bác chịu khó viết mấy bài về Đạo cho em mở mang 1 chút. Đọc mấy bài của bác về Đạo thấy món này bác có nghề rồi . :D

Thư giãn bằng câu chuyện "Tái ông mất ngựa" :). Vì tội mất banks :roflmao:
Tái ông có một con ngựa rất quý , một hôm dắt ngựa đi ăn cỏ thì nó bỗng dưng đi đâu không quay trở về . Dân làng tới chia buồn với ông .Tái ông nói : " Biết đâu trong cái rủi có cái may" . Vài hôm sau con ngựa mò về dắt theo một đàn ngựa . Dân làng lại sang chúc mừng . Tái ông cảm ơn lại nói : "Biết đâu trong cái may có cái rủi". Y như rằng ông tướng con zai thấy ngựa mới , hí hửng leo lên cưỡi. Ngựa lạ chưa thuần chủng l-ồng cho gãy chân . Dân làng đến chia buồn . Tái ông bảo : "Biết đâu trong cái họa có cái phúc " . Ít lâu sau toàn dân bị tổng động viên bắt đi lính cả , chỉ có thằng con ông gãy chân nên được ở nhà :fishing:.

Thôi thì an ủi mất hàng tí :clap_1:

Trong võ thuật cũng có nhiều trường phái nhưng thường được chia ra làm 3 loại chính :
Lấy Tấn công làm chủ lực : Chỉ công không thủ
Lấy Thủ làm chủ lực : Mượn lực phản công
Công thủ cân bằng : Như sparta ( cái này thì lấy ở ngoại cho nó phong phú )
Trong chứng khoán cũng thế :
Cứ mãi ở trong cái vòng xoáy TA,FA.... Vấn đề là anh giỏi và hợp với cái gì :105:

Nếu hiểu mình mà không nổi thì cứ dùng đại đi, chỉ là sớm hay muộn anh sẽ tìm được con đường của mình thôi :1:

Nghĩ buồn cười. Lâu rồi có đợt đi tập yoga. Đến giai đoạn dẫn khí chạy toàn thân mà không hiểu sao mình lại chỉ có thể dẫn khí lên tới cổ . Đầu như bị phong bế :102:.

Nhà em có một đàn gà
Chúng thường đi bộ từ nhà ra sân
Mỗi khi mưa bão ngập sân
Chúng lại đi bộ từ sân vào nhà
Bố mẹ em định bắt gà
Chúng sợ nên chạy từ nhà ra sân
Nhưng mà em đứng ở sân
Đàn gà lại chạy từ sân vào nhà
Nói chung là cả đàn gà
Cứ chạy mãi mãi từ nhà ra sân
Thế rồi chúng đứng phân vân
Không biết nên chạy ở sân hay nhà.

Lục tủ sách tự dưng thấy cuốn " Tinh hoa xử thế" của Lâm Ngữ Đường .

Giới thiệu cho mọi người cùng đọc :).

Trong một xã hội bon chen, đời sống con người dần dần nhịp sống cơ năng lôi cuốn, mọi người sống trong hoàn cảnh hiện đại hoàn toàn nhìn đời sống bằng một cặp mắt lơ là, ngơ ngắc, xác định vị trí tinh thần hoàn toàn phiến diện và một chiều, cuộc sống thuần túy con người không còn trung thực với chính bản thân nữa, bấy nhiêu điều đó xảy ra trong cuộc sống hiện đại,thiết tưởng ghi lại những lối sống, cùng nghệ thuật xử thế Cổ Kim tôi nghĩ làm công việc đó trong xã hội ngày nay không phải là một việc làm vô ích mà trái lại.

Với những cảm nghỉ đơn sơ và tầm thường như thế nên tôi viết nên mấy dòng này để ghi lại những “TINH HOA XỬ THẾ” mà xét ra chưa đến lỗi thời, vô ích.

thầy pô cơ phây có "khía cạnh" khác cũng thật thú vị :1: em cứ ngờ ngợ ...
Ông gì gì đó chắc sắp lặn hẳn rồi :21:.
"Đại mộng thủy tiên giác,
Bình sinh ngã tự tri"

Nghỉ rảnh quá lôi Văn Ếch ra xem thử
VNM ETF.png

Cái Div. Histogram kia coi như xong chưa nhỉ ???

Last edited:
Back