Chán lắm rồi

Index đã về đến điểm dự kiến (Toàn mấy em Large Cap full room ngoại tăng - các em còn lại yếu quá). Chốt DPM @ 35.3 lãi được 0.2đ trừ thuế và phí (chọn sai mã cho đơt DCB lần này). Tiền cổ: 80/20. Còn lại 3 bé chơi với thị trường: FCM,GTT,KLF
Hôm nay giảm kinh hoàng quá. Múc thêm giá sàn. Tiền/cổ: 50/50 ... Chuẩn bị mai CE là bán !!!

Bán xong hàng T+. Trừ phí, lãi được chút chút. Tiền/cổ: 80/20... Lại ngồi chờ hoảng loạn mà mua FL.

Thuận Thảo được ưu ái bất thường
- Bài báo tối ngày 6/5 trên báo NLD đã nêu ra 2 điểm yếu (đã cảm nhận được nếu đọc kỹ thông tin về GTT trong các năm qua): Một là, Resort Thuận Thảo mới chỉ xây dựng giai đoạn 1 rồi đắp chiếu giai đoạn 2 để xin chuyển đổi sang xây biệt thự ven biển (với nhu cầu vốn khoảng 350 tỷ >> đã có ý định phát hành giá 10.000 để tăng vốn từ năm 2012 nhưng bất thành). Hai là, việc được ưu đãi thuế , nhưng thuế vẫn chậm nộp hơn 67 tỷ (GTT từ mấy năm nay ko có đủ dòng tiền mặt để trả lãi vay chứ không chỉ riêng gì việc chậm nộp thuế).
- Một câu chuyện giải thích cho đợt sell off vừa qua, tuy nhiên, 2 điểm trên mới chỉ là màn dạo đầu, những điểm chính tiếp theo, gây cấn và tàn ác hơn mới là tâm điểm để đánh gục GTT (nếu có thể) : hơn 200 tỷ lãi vay phải trả vẫn chưa có tiền để trả; hơn 450 tỷ cho Thuận Thảo Nam Sài Gòn vay để thực hiện dự án Tây Sài Gòn 18.7 ha (ko vay nợ, vẫn đắp chiếu, đang hoàn thành thủ tục pháp lý để sang nhượng lại - lỗ là cái chắc trừ khi bùa phép...); Cendeluxe 5 sao, ko mang lại 1 tí lợi nhuận nào kể từ khi khánh thành năm 2009; khu vui chơi giải trí Thuận Thảo dùng vốn vay để tài trợ lại kém hiệu quả quá mức; nợ đến hạn phải trả trong năm nay hơn 200 tỷ lấy tiền đâu ra để trả ?
--> Khi nào ra những cái tin nêu trên, thì Game thâu tóm GTT mới bắt đầu khởi động ... Từ giờ đến đó thì xem Cô Bảy tiếp chiêu với sự cố phanh phui trên mặt báo thế nào đây?

Em cũng đang theo dõi GTT theo chart, e thấy thì GTT đang bdau đi vào vùng đáy (4.5 kháng cự)....nếu đi nang giai đoạn 4.5 thì sẽ bdau mua dần dần....

Em cũng đang theo dõi GTT theo chart, e thấy thì GTT đang bdau đi vào vùng đáy (4.5 kháng cự)....nếu đi nang giai đoạn 4.5 thì sẽ bdau mua dần dần....
Chart thì mình cũng thấy nó đang vào giai đoạn đi xuống cuối cùng, nhưng mình vẫn chưa hiểu cái gì sẽ đẩy GTT lên ngoại trừ lý do là giá rẻ !!! Cứ quan sát tiếp diễn biến GTT để lên kế hoạch trade thôi bạn.

Index về mốc 513đ, CP sàn hàng loạt. Tiền/cổ: 0/110.
Index lên gần chạm mốc 550đ, Bán hết CP, tiền/cổ: 100/0.
Chốt sóng này, trừ khoản lỗ ở BVH và các khoản trade lặt vặt khác, tài khoản đã dương lại khoảng 4%...
P/S: Ko nhìn bảng điện và ko bàn tán nhiều, cảm thấy tinh thần vững vàng hơn ! Khoảng thời gian qua đúng là Over-trade, tâm ko tĩnh...

Wow bác mua đáy bán đỉnh chuẩn quá.

Em lần này vào đầy tự tin , cuoi cung ăn dc chưa tới 2%.

Sent from my iPad using Tapatalk

Wow bác mua đáy bán đỉnh chuẩn quá.

Em lần này vào đầy tự tin , cuoi cung ăn dc chưa tới 2%.

Sent from my iPad using Tapatalk
Kỳ này may mắn nhận định đúng Pivot Point thôi bác, nhưng mà đọc lại nhật ký thấy sai nhiều lỗi quá, nên em đang tự kiểm điểm đây bác !!! Bác vào DPM, BVH quá đẹp, sóng này của Midcap và Penny, chứ nếu là sóng BCs, thì bác phải trên 10% là ít...

Index lên gần chạm mốc 550đ, Bán hết CP, tiền/cổ: 100/0.
Chốt sóng này, trừ khoản lỗ ở BVH và các khoản trade lặt vặt khác, tài khoản đã dương lại khoảng 4%...
P/S: Ko nhìn bảng điện và ko bàn tán nhiều, cảm thấy tinh thần vững vàng hơn ! Khoảng thời gian qua đúng là Over-trade, tâm ko tĩnh...
Bác Chán quá pờ dồ

chúc mừng bác

VC quả là nơi Ngọa hổ tàng long :)

Thay đổi lối đánh mới: TAFA Ver.01
Lý do thay đổi
: vì nhận ra một số điều cần thiết.

1. Xác định đúng thời điểm gia nhập thị trường (Indexes) thì đỡ lỗ hơn khi chọn sai cổ phiếu, chọn đúng cổ phiếu thì thắng lớn, giảm bớt tình trạng Over-trade vì ko có kế hoạch => Dùng RSI đồ thị tuần + Tin tức vĩ mô + Pivotal Point + Tâm lý trader (forum) để xác định thời điểm.

2. Tầm quan trọng của danh mục cổ phiếu, chọn 10 mã tiềm năng nhất để vừa dễ ra/vào mà ko ảnh hưởng nhiều đến giá vừa tăng xác suất chọn đúng mã tốt, chứ chọn 1-3 mã thì dễ chọn sai cổ phiếu. => Tỷ lệ Margin cao + GTGD lớn + Bảng điện (Leader) + Lịch sử tăng giá + FA hỗ trợ (PE, PB, ngành nghề đang thuận lợi, đột biến, ban lãnh đạo mua vào, cổ phiếu thưởng hoặc bán ưu đãi).

3. Vốn chia làm nhiều phần, ko tất tay 1 lần vì sao đoán đúng được thị trường khi chỉ được trong 1 lần đoán? Tất tay 1 lần thì vào đúng cũng phọt ra sớm thôi.

4. Margin phải biết tận dụng, khi đã mua hết tiền thật, đang có lãi và xu hướng rõ ràng. Margin vào 5 mã tốt nhât của danh mục.

5. Thoát hàng: Cắt lỗ thì nhìn ngưỡng hỗ trợ hoặc giá ko chạy theo dự tính; Chốt lời thì dùng RSI. Nguyên tắc thoát: cổ yếu bán trước, cổ khỏe bán sau, ko được làm ngược.

6. Nói thì dễ, làm LUÔN LUÔN KHÓ !!! Cố gắng KỶ LUẬT tốt nhất có thể. :63:

Last edited by a moderator:
Back