Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

Khổ cái sự học anh nhỉ, miệt mài vài năm lại vất đi. Nhưng vẫn phải học chỉ để xác định nó đáng vất đi?
thật ra Bon ko thấy phí, anh Ngami ạ. đôi cái mình ko dùng dc là do tính đặc thù của TT, nhưng về nguyên lí của sys or triết lí của trường phái ấy vẫn đúng. Khi TT mình phát triển toàn diện or khi mình tiếp cận môi trường mở phù hợp, tự động tư duy của mình lục lọi sắp xếp kho kiến thức mà mình đã dc tiếp nhận và đưa ra nhiều pa xử lí cho mình giải quyết.

yes, anh Táo. cái này mới tiên quyết anh Ngami
Cái món TA này có rất nhiều thứ cho mình thử xem cái gì hợp. Lắm lúc nghĩ tại sao việc lấy vợ lấy chồng lại k được thử nhỉ? mấy ông đầu tư theo chu kỳ theo dõi 1 cổ phiếu mấy năm mới mua trong khi tìm hiểu 1 cô gái vài tháng rồi lấy làm vợ liệu có hợp lý k?

thật ra Bon ko thấy phí, anh Ngami ạ. đôi cái mình ko dùng dc là do tính đặc thù của TT, nhưng về nguyên lí của sys or triết lí của trường phái ấy vẫn đúng. Khi TT mình phát triển toàn diện or khi mình tiếp cận môi trường mở phù hợp, tự động tư duy của mình lục lọi sắp xếp kho kiến thức mà mình đã dc tiếp nhận và đưa ra nhiều pa xử lí cho mình giải quyết.
Nhiều người sử dụng TA cho chứng Việt một thời gian thì nhất quyết là TA k sử dụng được do đặc thù T+ và giới hạn biên độ.

Cái món TA này có rất nhiều thứ cho mình thử xem cái gì hợp. Lắm lúc nghĩ tại sao việc lấy vợ lấy chồng lại k được thử nhỉ? mấy ông đầu tư theo chu kỳ theo dõi 1 cổ phiếu mấy năm mới mua trong khi tìm hiểu 1 cô gái vài tháng rồi lấy làm vợ liệu có hợp lý k?
hihi... có ở phương Ta thui hà :2cool_hell_boy:

Nhiều người sử dụng TA cho chứng Việt một thời gian thì nhất quyết là TA k sử dụng được do đặc thù T+ và giới hạn biên độ.
hihi...đôi cái ko phù hợp, còn đa phần là vẫn ổn khi mình chỉnh lại chút tham số....

Bro ko "vất" được EW vì nó đang có đó, bác Táo ah... nó giúp cảm nhận thị trường tốt hơn, ước lượng target...
Nhưng Bro ko đủ tiền để afford cho việc đếm sóng sai, hiii. Vd, đối với index hiện tại, có thể EW chỉ ra còn 1 đợt điều chỉnh nhỏ để hoàn tất a,b,c và phải đợi lâu để biết đúng sai... Còn phản ứng giá 28/7 cho thấy tín hiệu nguy hiểm khi vượt nến doji 23/7 rồi quay xuống (kiểu hunt stop như fx) đòi hỏi phải tight stop, hạ margin... Và bữa nay, nếu sellers thoái lui (volume thấp, đỏ/xanh nhẹ) hoặc strong buyers xuất hiện (volume tiếp tục tăng, hấp thụ hàng tốt) thì tích cực... nếu sellers tiếp tục aggressive hoặc buyers bỏ chạy thì sẽ tiêu cực... mức độ nặng nhẹ khác nhau, ko có đúng sai... và đi tiền cũng tương ứng như vậy.

Sau khi tăng một góc hoành tá tràng >45 độ thì VNI chững lại khi gặp đỉnh cũ . Với F-kumo to tướng với giá trị >5% chỉ số hiện tại thì :
- kịch bản khả quan là swing dập dình đi ngang cho tới khi F-kumo thu hẹp lại rồi may ra mới có thể tăng tiếp. (50% với con ruồi đậu bên cán cân bên này )
- TH không khả quan thì rơi về quanh Span B (<50-x%)
- TH khả quan hơn là có tin hỗ trợ mạnh khiến cho VNI phi như trường hợp của TCM . x%
(thường thì sau swing cũng là rơi nghiêng :3cool_embarrassed:)
Riêng em thì em gài SL /TS : dưới 620 thì còn 1/2 hàng , dưới 610 thì out sạch . Chờ tín hiệu rõ hơn chứ ngại liều mạng lắm :1cool_byebye:

Last edited:
Back