Chứng khoán Việt Nam 2014 dưới góc nhìn PTKT

Status
Not open for further replies.
Kịch bản đẹp nhất vẫn là cả daily và weekly tìm về MA15 (Vùng 610) rồi bật là tươi nhất.
Mong ước nhỏ nhoi đã bất thành. Thủng MA15 thì xác suất tìm về "Bề bến lạ" chứ ko phải bến bờ quen 594 hơi bị cao rồi Thôi lại quay về với cái máng lợn vậy, hy vọng "đi nhanh về nhanh kẻo trời sắp tối":
http://www.vietcurrency.vn/threads/...14-duoi-goc-nhin-ptkt.572/page-38#post-145697

Về mây thì em dốt đặc, nhưng thi thoảng cũng đong qua tý, chợt thấy có một sự tương đồng nhất định đợt này. Liệu mai có chui lại được vào mây ko đây??? Xin post chart hầu các bác:

View attachment 3971

nhanh quá, xuống một cái là đi luôn không thèm kiểm tra gì nữa hết...ớn cái là giảm như thế, margin không giảm mà lại còn tăng.

XEM BÀI PHÂN TÍCH TẠI ĐÂY

Kinh nhỉ, nến của VNI hnay là Doji Dragonfly thì phải, các bác ý tung ngay chiêu chuồn chuồn điểm nước, chấm phát vừa đúng MA100 thì nẩy tưng. Cây nến như này mà 1, 2 hôm tới ko hồi lên chút thì phí của:

View attachment 3978
Nếu cú hồi này mà lên thẳng một mạch thì kịch bản quá đẹp cho một chữ W to đùng rồi. Nhưng chưa thể tính xa thế được, trước mắt, có thể hồi chạm lại dải mây xanh ~ vùng 611-612. Nếu hồi đc đến đó, thì đến đó xem xét tiếp:

View attachment 3979

Kinh nhỉ, nến của VNI hnay là Doji Dragonfly thì phải, các bác ý tung ngay chiêu chuồn chuồn điểm nước, chấm phát vừa đúng MA100 thì nẩy tưng. Cây nến như này mà 1, 2 hôm tới ko hồi lên chút thì phí của:

View attachment 3978
Nếu cú hồi này mà lên thẳng một mạch thì kịch bản quá đẹp cho một chữ W to đùng rồi. Nhưng chưa thể tính xa thế được, trước mắt, có thể hồi chạm lại dải mây xanh ~ vùng 611-612. Nếu hồi đc đến đó, thì đến đó xem xét tiếp:

View attachment 3979
Em có bài thơ này về chuồn chuồn tặng bác cùng cả nhà.
" Chuồn chuồn bay thấp thì Buy
Bay cao thì Short
Bay vừa thì Hold "

Bay cao thì Short
Bay vừa thì Hold "
Hôm nay VNI chạm MA100 cũng như dải BB dưới bật lên tạo nên cây nến được gọi là Doji Rồng bay, Vô hình chung có thể tạo đáy thứ 2 của Vni. Về mặt kỹ thuật thì chúng ta cũng có thể kỳ vọng Vni trong ngắn hạn có cú hồi khi MACD-H cũng có khả năng tạo phân kỳ dương với đường giá.
View attachment 3982

Nhìn vào Volume at Price trong chart Weekly của Vni thì chúng ta thấy vùng giá 594 là khá vững và chỉ cần Vni tăng trở lại trên 608 thì đâu lại vào đấy. Theo em bác nào còn đứng ngoài thì canh vào lại dần, bác nào ôm hàng đến hnay thì ko cần cutloss nữa, để yên tâm thì hạ tỷ trọng margin xuống thôi.
View attachment 3983

Bay cao thì Short
Bay vừa thì Hold "
Hôm nay VNI chạm MA100 cũng như dải BB dưới bật lên tạo nên cây nến được gọi là Doji Rồng bay, Vô hình chung có thể tạo đáy thứ 2 của Vni. Về mặt kỹ thuật thì chúng ta cũng có thể kỳ vọng Vni trong ngắn hạn có cú hồi khi MACD-H cũng có khả năng tạo phân kỳ dương với đường giá.
View attachment 3982
e ko có ý kiến gì về nhận định của bác, chỉ góp ý chút: dragonfly là con chuồn chuồn ko phải rồng bay đâu bác :)

Chít roài quả này học lại bài nến thoai hihi
Cái candle cao cẳng này thực ra chẳng có vẹo gì là ghê gớm. Đơn giản chỉ là cú bật vì lực bán tạm thời yếu
Candle cao cẳng cách đây đôi tuần mới thực sự đẹp để trend continuos
index vẫn chỉ là sideway để tạo mặt bằng giá mới và phân hóa cổ cánh. Ngồi hóng cái đã, ngứa tay thì túc tắc múc 3-5%/phiên nuôi cảm giác và nhồi xèng lỡ cái ngứa tay lại măm măm
Xèng kiếm khó, em cứ ráng giữ xèng trước khi kiếm xèng mới

Status
Not open for further replies.
Back