Chứng khoán Việt Nam 2014 dưới góc nhìn PTKT

Status
Not open for further replies.
Nghe thấy bàn tán xôn xao quá nên em nhao vào nói 1 câu thôi rồi chuồn ngay ạ : em khoái bạc sâu có hồi .
mai cuối phiên chắc có hồi, nhưng đủ T+3 hay ko thì khó nói.
Cảm thấy ko happy với việc bắt dao ngày mai mặc dù nhiều cp sẽ về tới oversold với cửa nảy cao

Nghe thấy bàn tán xôn xao quá nên em nhao vào nói 1 câu thôi rồi chuồn ngay ạ : em khoái bạc sâu có hồi .
Cái này thì đúng, nhưng em soi rồi. Trừ bọn dk giảm sâu, còn mấy em kia mới đi được bao đâu.

Mà thằng dk thì đang có hot story với mấy anh tây táng tích cực, kiếm tiền lúc này ko dễ chút nào.

Sent from my iPad using Tapatalk

Bài ca hy vọng:
Trong nguy có cơ. Cao thủ liệu có kiếm tiền được không? High risk high return?
VNI 30 có khả năng sẽ có Bullish Divergence MACD Hist. như chart dưới đây. Nếu nó thành hiện thực thì ale hấp, nhanh chân phi lên tàu (phải đúng tàu nhé :D, sai vẫn chết như thường vì VNI 30 có 30 tàu), sẽ có cú pull đủ T3, thậm chí T5 :21:. Cái này giống plan của cụ @Chán ghê hí hí :3::71:

View attachment 4528
Nhìn chart vn30 của cụ , thấy ma chúc hết xuống rồi. Nếu cho cái chart thêm thời gian từ đầu năm 2014 thì thấy mô hình 2 đỉnh, khá run tay nhảy vào bắt dao.

Chưa kể hôm qua vnm cũng làm quả breakdown qua trend line nâng đỡ từ 2013 đến giờ.

gQWgC8LB

Thị trường đã sập hầm, mốc xoay chiều gần đạt con số dự định => xác suất ăn được nâng lên => Ngay ngày mai, khi VN30 về vùng 59x, cá nhân em sẽ tăng tỷ lệ tiền/cổ lên mức tối đa (0/100) cho một cú trade PB. Thời gian nắm giữ trạng thái, dự kiến một đến vài tuần tùy theo diễn biến thị trường. Cổ phiếu nắm giữ, là những con vẫn đang Khỏe, niêm yết tại sòng VN30.
View attachment 4520
Sau khi ngắm trời Tây và suy tính lại, kế hoạch tăng tỷ lệ tiền/cổ được trì hoãn thêm một thời gian, chờ đợi cơ hội tốt hơn để chiến. Ngoài ra, nếu thị trường thuận lợi, em sẽ Bán cổ cánh đang cầm để tăng tiền mặt và chờ đợi.
Ps: Khá mất mặt với cái khí thế hừng hực của chiều hôm qua, nhưng risk từ bên ngoài làm em e ngại...bởi, trong ngắn hạn, cảm xúc là thứ chi phối và dẫn dắt thị trường, trời Tây mà chết thì liệu chứng Ta có vui vẻ được chăng?

Cái này thì đúng, nhưng em soi rồi. Trừ bọn dk giảm sâu, còn mấy em kia mới đi được bao đâu.

Mà thằng dk thì đang có hot story với mấy anh tây táng tích cực, kiếm tiền lúc này ko dễ chút nào.

trừ những con có catalyst như dòng vận tải, dòng cổ phiếu sử dụng nguyên liệu là sản phẩm từ dầu mỏ như AAA, BMP, NTP...ra thì mấy con kia đúng là chưa giảm nhiều. Nên em vẫn thiên về kịch bản nếu có sóng thì cũng chỉ là sóng hồi. Cần một đợt giảm của blue trong khi dầu khí không giảm nhiều nữa. PVS, PVD sắp về các support cứng rồi

http://cafef.vn/thi-truong-chung-kh...ua-tu-dau-nam-2014-201412092105561636ca31.chn

- Em thì thấy nếu ai đánh chắc thì cứ chờ dầu khí tạo đáy 1 đoạn cho chắc nó chưa là chiếu nghỉ tạm thời thì hãng chơi nhiều.

-Đánh hồi thì cũng có ăn mà cái việc chọn mã và thân thủ phải phi phàm như anh blue thì mới nên chơi ko thì lại trả lại nhiều hơn.

-Em cũng thích đánh follow hơn vì nó hợp với tính mình. Vẫn đang luyện nhưng chưa tập được chữ nhẫn.

565-570 in hand nha :D
Nói trước là chỉ giải cứu thôi đấy, không có chuyện ủn ỉn cho PCT lồi mồm toác mỏ đâu, liều liệu mà ôm cây tụt xuống chứ ngồi trên đấy gió to dễ cảm lạnh lắm :D

Nói trước là chỉ giải cứu thôi đấy, không có chuyện ủn ỉn cho PCT lồi mồm toác mỏ đâu, liều liệu mà ôm cây tụt xuống chứ ngồi trên đấy gió to dễ cảm lạnh lắm :D
Cẩn thận củi lửa, kẻo cụ Phá quay lại giải cứu binh nhì Paven, thì cả làng tắm máu :6.jpg::50.jpg:

oánh nhau bung bét nên mây lúc nào cũng mỏng, rất hấp dẫn cho giá chui ra chui vào

Mỏng nhưng mà rủ anh ơi, sóng S đi xuống rất đều và đẹp đúng hình bậc thang hướng xuống, xuống sốc sẽ có Ten Ki phẳng níu lại, hút về rồi lại xuống. Lúc nào Span A B chạm nhau xoắn quẩy mới hi vọng đáy ;))

oánh nhau bung bét nên mây lúc nào cũng mỏng, rất hấp dẫn cho giá chui ra chui vào
Mỏng nhưng mà rủ anh ơi, sóng S đi xuống rất đều và đẹp đúng hình bậc thang hướng xuống, xuống sốc sẽ có Ten Ki phẳng níu lại, hút về rồi lại xuống. Lúc nào Span A B chạm nhau xoắn quẩy mới hi vọng đáy ;))
Đợi xây xong đáy còn lâu lâu, đợi Uptrend hình thành còn lâu lâu ác...thôi thì cứ Bám càng cụ Lý...chui ra chui vào...làm ít cháo loãng :111:

PCT ơi, chắc gì đã 565-570. MMs cho đậu ngay kênh giảm giá thế này, khéo hôm nay đứt cước sớm cũng nên.
View attachment 4539
Bác post luôn chart hôm nay đi ... giờ chỉ có feeling thần thánh mới biết đâu là đáy :D close hôm nay khá xấu ...nhưng e lại tin ngày mai sẽ có hammer sau trận chiến giữa bull vs bear :D

hix, tắt tivi vào VC vậy. Em không nghĩ vậy đâu PCT...Mai vẫn có khả năng cá hồi do volume hôm nay ko lớn, nhưng hôm nay lại một lần nữa cho thấy nỗ lực đi vào đường xu hướng của kênh giảm giá bất thành vậy thì nguy cơ nó sập hầm bất cứ lúc nào. Lủng cái trend đó chắc về 500 quáView attachment 4546

Sau khi ngắm trời Tây và suy tính lại, kế hoạch tăng tỷ lệ tiền/cổ được trì hoãn thêm một thời gian, chờ đợi cơ hội tốt hơn để chiến. Ngoài ra, nếu thị trường thuận lợi, em sẽ Bán cổ cánh đang cầm để tăng tiền mặt và chờ đợi.
Ps: Khá mất mặt với cái khí thế hừng hực của chiều hôm qua, nhưng risk từ bên ngoài làm em e ngại...bởi, trong ngắn hạn, cảm xúc là thứ chi phối và dẫn dắt thị trường, trời Tây mà chết thì liệu chứng Ta có vui vẻ được chăng?
Sẽ có nhiều "cao thủ" càm ràm: Oánh chứng mà nhìn trời Tây thì có mà đi ăn cám. Thoạt nghĩ, em cũng thấy đau lòng, vì người ta ăn cơm, ăn phở, ăn bò bít tết khoai Tây (toàn Full Margin với lãi vài chục %), còn mình thì đi ăn cám (lẹt đẹt vài % bọ). Nhưng cố gắng nghĩ tích cực, thể dục thể thao tí, thì tính ra có cám ăn cũng được, cũng có thể sống tạm qua ngày trong cơn bảo lửa. Vậy nên, tuần này ko dám post chart, tạm treo tấm hình, để sau này nhìn lại và rút kinh nghiệm. Để tự nhắc nhở bản thân, tấm hình được em đặt tên là: Cám lợn. Thôi, em chuồn chuồn đây, kẻo ăn dép vỡ mặt...

A picture is worth a thousand words

Last edited by a moderator:
Giá đỏ bên Tây là do tin này nhé cụ, không bị ảnh hưởng nhiều từ Oil như ở VN đâu >>

Washington thoát nạn đóng cửa

Hạ viện Mỹ hôm 11-12 bỏ phiếu thông qua dự luật ngân sách trị giá 1.100 tỉ USD, giúp chính phủ thoát nguy cơ đóng cửa vào nửa đêm cùng ngày. Dự luật này cung cấp ngân sách cho hầu hết hoạt động của chính phủ liên bang từ nay đến tháng 9-2015.

http://nld.com.vn/thoi-su-quoc-te/washington-thoat-nan-dong-cua-20141212214602995.htm
Nhầm nhọt sang trồng trọt rồi bác. Bác quên là U.S. đóng cửa sau Việt Nam à. Tin đóng cửa của U.S. ra trước rồi. Thứ sáu rồi vẫn đóng cửa đỏ lè sau tin ấy đấy thôi

Một sự im lặng...
Ho đi trước Ha lả lướt theo sau.
Suốt một thời gian dài SMA200 nâng đỡ index, thì giờ đây đã trở thành tảng đá đè nặng trên đầu.
Không có việc khác, đành chờ đợi.
Sau cơn mưa trời lại sáng...
GL & GT.
:) việc chờ đợi sẽ lâu lắm. kiên nhẫn và kỷ luật thôi ạ.

Status
Not open for further replies.
Back