Candlestick Patterns: Bearish

dghuynhtu

Moderator
Bài viết từ Anh VC

bác nào rảnh rỗi tổng hợp lại giúp anh em được không ạ :D

Những mẫu hình đảo chiều giảm có sự tin cậy cao, trước em in nó ra dán trước mặt khi trade, bác thử xem sao=P~

Hay, nhưng còn thiếu nhiều, em chủ yếu trade theo nến nên bác nào có bộ công cụ nào full thì cho em xin

Hay, nhưng còn thiếu nhiều, em chủ yếu trade theo nến nên bác nào có bộ công cụ nào full thì cho em xin

Bác lấy tool tìm pattern tự động á??? thiếu gì nhưng mà thường là sai... patterns cần lưu ý khi nó đến điểm reactionary + Volume thôi.

candle stick có mấy chục pattern, nhưng chung quy lại nó đều theo 1 kiểu lập luận, nên tên có thể quên nhưng hình dạng nhìn là biết nó là tèo hay không. Ví dụ abandon baby: thị trường tăng phiên trước đó, nhưng không follow bằng 1 phiên tiếp theo mà tòi ra 1 doji chứng tỏ bà con đang lưỡng lự, thị trường vào thế rằng co. Phiên 3 sau đó cho thấy lực bán đã thắng thế sau quá trình giằng co và thị trường chính thức quay đầu. Tuy nhiên pattern này (và các pattern khác) để chính xác hơn thì quan sát khi chỉ số chạm resistances

Advanced blocks là 1 formation cho thấy mặc dù thị trường có 3 phiên tăng điểm liên tiếp, nhưng nội lực không có, vì các phiên đều mở đầu bằng giá tăng cao, cuối phiên giá lại tụt xuống thấp, cho thấy bà con (nhỏ lẻ) rất hào hứng múc, nhưng bọn đại bàng tranh thủ thời cơ bán dần trong phiên làm giá tụt thấp hơn giá mở cửa--> dần dần cả nhỏ cả to thấy không còn vẹo gì đua nhau chạy...

Last edited by a moderator:
Em có rất nhiu câu hỏi muốn hỏi bác VC mà em thật sự ko biết Anh này là ai nữa ko có thông tin gì về Anh này hết. Mà cũng ko biết ai là admin của diễn đàn này nữa có phải anh VC ko nữa? huhu

Em có rất nhiu câu hỏi muốn hỏi bác VC mà em thật sự ko biết Anh này là ai nữa ko có thông tin gì về Anh này hết. Mà cũng ko biết ai là admin của diễn đàn này nữa có phải anh VC ko nữa? huhu
Bác VC mà bác nói, anh em thân tình hay gọi là Bang Chủ
Bang Chủ giờ đã quy ẩn, để lại diễn đàn cho anh em members chung tay duy trì. Ai cũng có thể là admin nếu tâm huyết và gắn bó cùng anh em + diễn đàn
Bác muốn hỏi cái gì thì cứ post ra thôi, em tin là sẽ có nhiều anh em trả lời cho bác được. Ít nhiều gì anh em cũng học được từ Bang chủ vô số kiến thức

Back